1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Gưi đến sv năm 1, những ai đang muốn nâng cao trình độ anh văn

Thảo luận trong 'CLB Anh Văn' bắt đầu bởi 10902011, 6 Tháng mười 2011.

1. 10902011 New Member

Số bài viết: 10
    Gưi đến sv năm 1, những ai đang muốn nâng cao trình độ anh văn
    Mình đang là sv năm 3 của trường, ngoài ra mình còn đang theo học khóa TOIC tại Trung tâm anh ngữ ÚC CHÂU . thoạt đầu mình rất hào hứng và nghĩ đây sẻ là một nơi tốt cải thiện và phát triển anh văn của mình.
    Nhưng sau một thời gian học thì mình biết mình đã lựa chọn sai. Nhưng mình đã trót mất >5.5tr cho no.
    Chương trình học rất chán (quả thật là rất chán thưa các bạn,dường như những buổi học ở đó như cực hình vậy, bạn đến đó mong đợi cho hết giờ rồi về chẳng có kiến thức gì đáng quý cho bạn tiếp thu cả….),ít phát triển kỷ năng nghe nói,khi nhập hoc5voi giao viên nước ngoài nhưng thật sự mỗi tuần chỉ có 45phut. Khi đăng kí nhập nhập học thì nhân viên rất vui vẻ, nhưng khi bảo lưu nghỉ phép thì cũng hơi khó khăn,.. đặc biệt về việc học phí so với Hoa Kỳ thì khác hoàn toàn, bạn mình ở đó học rất vui,khi nghỉ có người gọi điện kêu đi học,học ko đạt yêu cầu sẻ học lại ko cân đóng hp,còn Úc Châu thì đóng hp chỉ cho 1 lần học nếu bạn chưa đạt dc chương trình dk mà hết thời gian bạn sẽ đóng thêm một khoảng tiền khá lơn để học lai...
    Mỗi bạn sẻ chọn cho mình một con đường để phát triển tiếng anh tui mong các bạn hãy lựa chọn thật kỹ và đừng sai lầm như mình.
    Các bạn có thể chia sẻ ý kiến của mình cho các bạn của bạn để họ không phải bị giẫm lên vết xe đỗ này một lần nưa..
    Chúc các bạn thành công trong học tập và cuộc sống
    :-ss