1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Gửi Mr. Dịu

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi rosy_kem, 11 Tháng ba 2010.

1. rosy_kem New Member

Số bài viết: 105
    Định viết cái này gửi chị lâu rồi, mà lười vào 4rum quá...
    Lần chị ban njck em đó, chị ghi: spam quá nhiều! Spam? cái nào là spam? send em koi hết đi! Quá nhiều? Quá nhiều là bao nhiêu? Con số cụ thể đi chứ! Mà viết ent ngức mắt ghê
    "Xin vui lòng GÕ tiêng Việt có dấu!"
    Oh my god
    P/s: cái 4rum này cấm đoán tự do cá nhân nhiều quá...
    Nản
    À cho em sửa lại là Mrs.Dịu :))
  2. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Đọc nội quy 4rum trước khi vào nha bạn.
    Bạn comt 1 câu là bạn lại post thêm 1 phần trả lời.
    Nếu bạn muốn nói thêm chỉ cần vào edit, và thêm vào bài trả lời của bạn thôi.
    Chị Dịu ko làm thì cũng có người khác làm thôi bạn
  3. Jee Member

Số bài viết: 617
    trời ơi...bạn tham gia 4r mà ko biết nội quy sao

đây là 4r dành cho sv của một trường đại học chứ không phải 4r dành cho tuổi teen, nên viết tiếng Việt ko có dấu bị nhắc nhở là đúng roài >"<

mà mình thấy nội quy của 4r này cũng khá thoáng rùi đó chứ. Cứ qua 4r của Bk đi, ở đó cho biết thế nào là cấm đoán >:)
  4. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Chị Dịu ko rảnh để giải thích hay trả lời bạn đâu, vì mọi thứ đã đc ghi rõ ràng trong nội quy!!thân!!
  5. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
    Cẩn thận lại bị banne nick nữa đấy, đây đâu phải 4rum cho teen nhí nhố đâu mà muốn nói gì thì nói. Muốn gõ kiểu gì gõ
  6. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Đầu tiên xin chào mem Pé_roshy ^^. Rất vui vì bạn đã tham gia vào diễn đàn ^^. Nhưng mình nghĩ chắc là bạn mới tham gia các đàn nên mới xảy ra trường hợp này :D.
    Mình khẳng định lại 1 lần nữa là diễn đàn nào cũng có nội qui riêng của nó, và ai tham gia đều phải tuân thủ nội qui của diễn đàn, nếu ko sẽ bị kỉ luật.
    Sau đây là vài bài viết của bạn :

Các bài viết đã được liệt vào hàng spam vào đào mồ là hoàn toàn chính xác.
    -Spam (tin nhắn rác ) tức là viết các cmt ngắn, ko đi vào nội dung của topic và cũng hầu như ko mang nội dung gì. Bạn để ý các thời gian post lên sẽ thấy cứ 1 min lại có 1 bài. Tức là các bài viết của bạn viết rất nhanh, và ít đầu tư. Và bạn viết rất nhiều comment trong vòng 20p (thiết nghĩ ko biết bạn có chuyện buồn gì mà lấy 4rum ra trút giận àh? =.=).
    - Đào mồ, tức là các topic đã quá xa xưa, vậy mà bạn đem ra comment lại lần nữa 1 cách ko cần thiết (trong khi tranh luận trên đó đã có đủ, ko cần phải tranh luận thêm). Ở hầu hết các diễn đàn khác đều cấm các hình thức post bài này cả. Và spkt.net cũng ko ngoại lệ.
    Tóm lại: Chị Dịu ban nick bạn trong thời gian trên là hợp lý, và chính đáng. Cũng là để cảnh cáo các mem khác đang có ý định spam diễn đàn. Chúc bạn vui và ngày càng tham gia tích cực vào spkt.net. Thân^^. Àh Smod Dịu là Chị Dịu nghen :x. Ko phải là Mr như tiêu đề ;))
  7. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Chào bé con :)
    Chị có lời cám ơn vì em đã nói lên được suy nghĩ của mình, để cho chị biết là em cũng như nhiều cô nhóc khác ấm ức như thế nào khi bị chị cảnh cáo 8-}
    Lẽ ra chị không định trả lời những câu hỏi lóc chóc của em như thế này. Nhưng có lẽ đây là tâm trạng chung của nhiều thành viên mới vào diễn đàn nên chị sẽ dành thời gian trả lời, cũng là một lời cảnh cáo dành cho các em mới vào tham gia diễn đàn nhé.
    Em hỏi chị spam là gì, chị chưa kịp trả lời thì nhóc Alex đã trả lời giúp chị rồi đó. Nhưng cuối reply, chị cũng sẽ trích 1 bài viết giải thích về spam cho em và mọi người hiểu hơn về nó mà biết cách phòng chống nha.
    Nhưng trước hết chị sẽ đưa lên vài bằng chứng chứng tỏ em vi phạm nội quy diễn đàn nhé, chị làm việc công bằng và không thiên vị cho ai đâu nhóc ạ:
    Tấm ảnh này nói lên rằng, không chỉ có chị xóa bài em, mà bất cứ Smod, mod nào thấy em spam vi phạm diễn đàn cũng đều xóa bài thẳng tay đó:

Còn đây là ngôn ngữ teen mà em không được phép sử dụng trên diễn đàn, những bài vi phạm nội quy này + spam đã bị chị delete hết:
    Thông qua bài viết này, một lần nữa chị cảnh cáo các member của diễn đàn, các bạn nên hạn chế spam đi, hướng đến xây dựng một diễn đàn chất lượng hơn, phục vụ đời sống và học tập của SV nhiều hơn nữa.
    Các thành viên BQT nên làm việc chặt hơn nữa, nghiêm khắc hơn nữa, vì số lượng bài spam vẫn còn rất nhiều.
    Bắt đầu HK này chị phải nhận đồ án rồi. Nên hầu như không còn thời gian vào diễn đàn nữa. Mong mọi người thông cảm. Chúc các bạn ở lại hoàn thành tốt nhiệm vụ và đưa diễn đàn ngày càng phát triển hơn.

PS: Vì em gọi chị là Mr. Dịu nên chị càng thấy.... thương em nhiều hơn đó nhóc :)) Cứ thế phát huy nhé. Chị không phải là Mrs. Dịu vì chị chưa... lập gia đình đâu nhé ;))
    ==========================================

Spam là gì?

Theo nghĩa tiếng Anh, Spam: Rác vụn, rác rưởi .

Spam trong diễn đàn ám chỉ những comment vụn vặt, không nghiêm túc, vô ý nghĩa không có nội dung, hay cùng một nội dung mà sử dụng lặp đi lặp lại nhiều lần hoặc chỉ là những dòng giao tiếp nho nhỏ, quảng cáo hoặc chào hỏi... không cần thiết. Khiến cho người lập topic ( chủ đề ), đọc topic, quan tâm đến topic đó cảm giác bực mình khi thấy có bài phản hồi mà khi test ( kiểm tra ) thì lại hoàn toàn chả có ý nghĩa gì hoặc rất nhảm nhí...

Những bài viết có tính chất sau sẽ được hiểu là bài spam:
    - Bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý ... hoặc bài ngắn không có giá trị về mặt thông tin (lượng thông tin truyền tải trong bài viết hầu như không có) mà chỉ có tính chất làm loãng chủ đề.
    - Bài chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc (emoticon)
    - Nhiều chủ đề có cùng nội dung được gửi lên cách nhau không bao lâu (kể cả trong trường hợp dùng nhiều nick để gửi và hình thức có thể thay đổi một chút cho khác, nhưng vẫn mang cùng một nội dung).
    - Bài trả lời lạc chủ đề, chen ngang vào cuộc thảo luận (ví dụ đang nói đến cách bán 1 loại xe nào đó tự nhiên có người vào nói lạc sang hẳn chuyện tình yêu) .
    - Bài mang tính chất chat, trao đổi cá nhân, buôn chuyện không thảo luận về chủ đề chung.
    - Những bài viết được gửi liên tiếp nhau của cùng một thành viên gửi trong 1 chủ đề trong một khoảng thời gian rất ngắn (trừ những bài mang tính chất riêng biệt cần thiết phải gửi riêng từng bài hoặc một bài dài phải cắt ra làm nhiều bài ngắn).
    Ngoài ra, bài spam còn có những biến thể khác như trích dẫn lại bài của người khác và chỉ viết thêm vào một vài từ, viết xuống dòng liên tục những câu ngắn…v.v…

Nói dễ hiểu, Spam là bạn để comment ngắn quá, nội dung comment thì ba lăng nhăng, không ăn nhập gì với nội dung của bài viết, cốt để tăng số lượng bài viết của mình lên. Nói một cách khác, nếu bạn comment như chat trên diễn đàn là bạn đã spam rùi, và mod sẽ ra tay del bài viết của bạn. Cái này tham gia forum nhiều sẽ biết...

trích từ: http://chf.com.vn
  8. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Bữa đó mình vừa định del thì bận việc phải đi ra ngoài. Vừa về thấy del sạch :">
    @Jee : Ngữ pháp tiếng Việt có câu : Đầu dòng thì phải viết hoa :-"
  9. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  10. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Thông thường thì mình xóa trong nhiều cách:
    Mem mới thì cảnh cáo rùi xóa (thường thì quên quay lại xóa nên bây giờ mình xóa hết)
    Mem cũ thì xóa rùi để lại lý do (tình hình bận rộn nên không để lại tin nhắn luôn)

Trường hợp bị xóa:
    - Ngôn ngữ teen (Mình thích ngôn ngữ này nhưng không sử dụng trong diễn đàn được)
    - Sai chủ đề (Mọi người đang bàn luận việc học tự nhiên nhảy vào hỏi vấn đề khác)
    - Nhiều bài cùng lúc mà nội dung không khác gì nhau.
    p/s: Còn nhiều lý do khác ...
    Điều này cho thấy các bạn nên đọc quy định rồi viết bài nha. Thứ hai bạn nên hỏi rồi up bài hỏi vì tất cả chủ đề đa số là có trong diễn đàn.
    Chúc vui
    p/s to Pé Rosy: Mình nhìn avatar của bạn khá quen. nếu đúng là bé hôm đi xuân tình nguyện thì nên xem lại tí nha