1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Gửi yêu thương vào gió

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi muaha, 2 Tháng mười hai 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. muaha Guest

Số bài viết: 0
    <span style="color:#009900">Những dòng tin nhắn yêu thương và ngọt ngào ....

.................... nhắn gửi tình cảm chân thành của bạn.........

đến 1 người...............

Đã đi qua cuộc đời và đọng lại những kí ức đẹp đẽ.........

Đang bên cạnh......

.........Ở 1 nơi rất xa.....

Hay đã vĩnh viễn mất nhau......

........... </span>
  2. muaha Guest

<span style="color:#009900">Gửi anh. người anh trai thân yêu!

Mong gió gửi đến anh những lời chân thành. Không biết giờ này anh ở nơi đâu, đang làm gì . Liệu có còn nhớ một người em gái, một người em gái đã coi anh thực sự là anh trai của mình không nhỉ ? Trước đây, gió đã mang anh đến bên em và bây giờ dường như gió cũng đã mang anh ra đi . Nơi anh đến là nơi em không biết và cũng chưa thể tưởng tượng ra . Không hiểu đó là một nơi xa xôi như thế nào . Không một chút thông tin, một chút dấu vết . Tất cả đã bị xóa bỏ ngay trong tầm tay của em. Giờ đây, lúc này em chỉ có thể giữ những ký ức, ký ức thật đẹp, tình cảm của một người anh trai dành cho em mà trước khi gặp anh em chưa bao giờ biết được . Chúc anh hạnh phúc, thành công ở nơi nào đó . Dù anh ở đâu, giờ như thế nào thì trong tim em, anh vẫn là người anh trai đáng yêu mà em quý trọng .

Cảm ơn đã mang đến cho tôi một người .... Một người anh trai tuyệt vời...</span>
  3. Action New Member

Số bài viết: 766
    Người em gái bé bỏng của tôi!
    Ngày đó, khi còn là một thằng nhóc học lớp 2, một buổi chiều lang thang như những buổi chiều bình thường của nó như việc lang thang cùng đám bạn trong khu rừng dương với cây ná bắn quả dương trên tay để khám phá khu rừng tuyệt đẹp gần nhà, lê la ngoài bãi đầm lầy xem "cá nhảy", tìm những con ốc đẹp, những con hải quỳ ngồ ngộ. Lần đó trên những con đừơng của khu nhà chung cư tại phường 2, bãi sau của thành phố biển Vũng Tàu, và rồi một cô bé cũng chơi gần nhà, và cũng chẳng hiểu vì sao cô bé lại gọi tôi: "Anh ơi, anh hái cho em mấy bông hoa trên cây kia đi", đó là những bông hoa phượng mà tôi hay leo lên và bắt chước bà chị họ làm thành những cánh bướm ép vào tập mà bây giờ lâu lâu tình cờ tôi lại tìm gặp trong những cuốn sách cũ của tôi. Cũng là một thằng nhóc hiếu thắng và ... có cái vẻ của một lãng tử (mầm mống để tạo ra một tên như bây giờ) cho nên trèo một mạch lên trên cây và hái cho cô bé một chùm hoa, Và rồi cũng bắt chuyện với cô bé, nhà cô bé ở ngay dãy nhà chung cư đối diện với cây phượng vĩ và phía trước là con đường, bãi cỏ, những cây điều mà bọ nhóc tụi tôi thường đi bắt dế và luyên tập bắn ná với mục tiêu là những quả Điều trên cây. Tôi chỉ cô nhỏ làm bươm bướm bằng hoa phượng, rồi làm quen, hình như bố mẹ cô bé là công nhân viên chức nhà nước, cô bé cũng rất dễ thương, từ đó hắn có một người em gái kết nghĩa và đây là một bí mật mà hắn có đối với những thằng bạn bởi nhà hắn cách đó gần 1 km, nhà cô bé cũng ở gần nhà cô giáo dạy lớp hắn, và hắn với cô bé ngày càng thân, bố mẹ tôi thì chẳng hề biết rằng hắn có một đứa em gái kết nghĩa, còn bố mẹ cô bé thì rất thích tôi, coi tôi như một người anh của cô bé và một đứa con tinh thần của ngôi nhà vậy, Rồi một ngày nọ, gia đình cô bé chuyển nhà, bố mẹ cô bé bảo; "nó nhấtddinhj phải chờ anh Minh tới chia tay mới chịu đi, chưa chia tay anh Minh mà dọn đi, bé khóc quá, cứ đòi ở lại, may mà hôm nay con tới, vì công tác của nhú cho nên nhà phải chuyển đi nơi khác - cái nơi mà tôi chẳng biết, cũng có thể quá vô t âm nên không để ý. Ngày chia tay cô bé khóc nhiều và chẳng hiểu một cái thằng lì lợm như tôi lại cũng chảy nước mắt.
    Từ đó tôi và cô bé chẳng còn liên lạc với nhau, có lẽ do mới học lớ 2 nên cũng chẳng biết gì về việc viết thư hay địa chỉ là gì.
    Nó như một kỉ niệm đẹp của tôi thời thơ âu như những kỉ niệm về ông ngoại, bà ngoại, về cánh đồng lúa quê tôi mà tôi luôn ghi nhớ vậy.
    Bây giờ cô bé chắc cũng đã lớn rồi nhí
    Mong rằng ở đây đó cái cô bé hay khóc nhè và thích hoa phượng ấy cũng vẫn nớ cái kỉ niệm đẹp này, thỉnh thoảng tôi củng đảo xe ghé về cái gốc cây phượng đó và bây giờ nơi này trở thành một khu du lịch rồi, có lẽ giờ thì nơi này đã mọc lên những căn nhà cao tầng và hiện đại rồi nhỉ?
    Thầm chúc cho cô bé luôn vui và hạnh phúc!
    Ông anh kết nghĩa!
  4. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  5. cobe_nghichngom Guest

Gửi người ba kính yêu của con!
    Ba ơi ba có còn nhớ đứa con gái này nữa hay ko? Đứa con gái mà ba đã thương yêu hết mực khi ba còn trên cõi đời này. Ba có biết khi ba ra đi là ba cũng đã mang đi hạnh phúc và niềm vui của con và mẹ và còn thằng Tâm em con nữa. Nó thật là tội nghiệp ba à, nó chưa hề được gặp mặt ba, chưa hề được ba bồng bế nâng niu. Ba có còn nhớ ko hả ba, khi biết mẹ con mang thai nó, ba đã mừng đến như thế nào, đã mong chờ sự ra đời của nó đến như thế nào, thế mà ba lại nhẫn tâm bỏ nó ra đi khi mà nó chỉ mới là một cái thai nhi 6 tháng tuổi. Ba ơi, con đã nhiều trách ba, trách ba tại sao lại bỏ gia đình ta mà ra đi, chả lẽ ba ko còn thương con nữa sao, nhưng càng trách ba con lại càng thương nhớ ba hơn. Con biết chứ, con biết ba ko muốn bỏ con đi đâu phải ko ba? Ba ơi ba có biết ko, trong ký ức non nớt của một đứa con gái vừa tròn 5 tuổi, con đã khóc thật nhiều khi thấy ba nằm đó bất động, ko còn cười nói hay la mắng con nữa, tuy con còn rất nhỏ nhưng con cũng cảm nhận được sự mất mát to lớn ấy, nhưng rồi con tin rằng ba sẽ quay về bên con, 1 năm thôi, ba chỉ đi 1 năm thôi rồi sẽ lại quay về bên con, và rồi con chờ từng ngày từng ngày, dòng đời vô tình cứ mãi trôi, thế là đã 14 năm trôi qua rồi ba à. 14 năm, em con bây giờ cũng đã lớn, đã ra dáng một cậu con trai, đã vỡ giọng rồi ba à. Và cái gánh nặng gia đình cũng đã đè nặng trên đôi vai nhỏ bé của con.
    Ba à, bây giờ ba đang làm gì, đang ở đâu hả ba? Ba đã đầu thai thành một kiếp người khác hay là vẫn còn đâu đó trên trời? Ba có biết con đã ân hận như thế nào khi con đã ko được gặp mặt ba lần cuối, những người ở bệnh viện đó đã ko cho 1 đứa bé như con vào, họ đã ko cho con vào đó ba à. Và ba có biết con đã căm giận người đàn ông kia đến như thế nào ko hả ba, cái người mà đã làm cho ba rời xa con, xa gia đình. Trong cái đầu óc non nớt ngày ấy, con đã thề rằng bằng bất cứ giá nào con cũng sẽ trả thù, con phải bắt họ đau đớn không thua gì gia đình ta.Con đã sai rồi có phải ko ba?
    Ba ơi ba có gặp ông nội chưa hả ba? Còn bác Tư, còn cậu Tư nữa? Ba hãy chăm sóc ông nội nhé ba, con thương ông nội lắm, con đã có lỗi rất nhiều đối với ông. Ba có biết ko ông nội đã bỏ con đi vào 1 đêm trời ko sao, tối như mực, con còn nhớ rất rõ cái đêm ấy ba à, cái đêm mà định mệnh lại một lần nữa gieo đau thương vào lòng đứa con gái bé nhỏ của ba, cũng giống như là cái đêm mà ba đã bỏ con đi vậy.
    Ba ơi, nếu ba có thương con thì ba hãy thêm sức mạnh cho con nhé ba, để con gái ba có thể gánh vác gia đình, ba hãy phù hộ cho bà nội nhé ba, hãy cho bà sống mà chờ con về nhé ba.
    Ba ơi, tiếng "ba" sao mà thân thương quá đỗi, con ước ao được một lần gọi tiếng ba ấy, con yêu ba lắm, cho dù ba đã bỏ con đi khi con còn rất nhỏ, nhưng trong lòng con không ai có thể thay thế ba. Ba hãy tiếp thêm sức mạnh, hãy giúp con đứng vững giữa cuộc đời đầy giông bão, giữa cái đại gia đình đầy sóng gió này nhé ba và ba hãy phù hộ cho cả gia đình mình được bình yên nha ba.
    Con mong rằng gió sẽ đưa những lời này đến với ba.
    Con yêu của ba,
    Huỳnh Kim Chi.
  6. muaha Guest

<span style="color:#009900">Gửi gió !

Mh vẫn chưa bao giờ hình dung ra gió rõ ràng và hiện hữu như thế nào ? Có lẽ thực tế từ trước đến giờ vẫn chưa ai hình dung ra được ... Thế nhưng Mh và tất cả mọi người đều biết đến gió , một danh từ mà Mh đã được học từ bé, đã gọi vô số lần trong cuộc đời mình . Có những đêm ngồi lặng lẽ ngoài sân chỉ để cảm nhận gió , những làn gió nhẹ nhàng, mát dịu mang bớt đi những suy nghĩ, những ưu tư, những bận rộn . Có những buổi đứng yên chỉ để cảm nhận cảm giác gió lướt wa mình , một cảm giác rùng người lạnh buốt . Cũng có những lúc đón đợi cơn gió mang đi những chiếc thuyền chở đầy những lời muốn nói trôi nhẹ nhàng trên sông . Cũng có khi mong gió nâng cao cánh diều bé nhỏ mang theo những ước mơ xa xăm . Và cũng đôi lúc đi trên bờ biển mà mong một cơn gió biển vô tình nào đó đến mang theo những kỷ niệm buồn vô tận đi về nơi tận cùng ...

Cảm ơn gió, những cơn gió hiền hòa , những cơn gió giận giữ ... Tất cả đã tạo nên một phần cuộc sống ...Đã tạo nên một mơ mộng nhỏ bé . Mộng mơ nhờ gió gửi tất cả lời yêu thương , thì thâm bên tai người được nhận .... </span>
  7. muaha Guest

<span style="color:#009900">Gửi một người !

Có lẽ giờ đây anh đã yên nghỉ thật sự rồi nhỉ ? Em nhớ lần cuối cùng gặp anh trên giường bệnh . Một người mà đến lần cuối cùng gặp em đã không thể nhớ nỗi khuôn mặt . Cũng không biết tại sao khi nghe tin dữ về anh , em không một chút ngạc nhiên, chỉ là cảm giác chua xót ,thương cho bé Quỳnh mà thôi . Càng đọc những dòng tâm sự giấu kín của bé Quỳnh em lại càng thấy thương . Càng thương càng trách anh . Đôi lúc giờ đây em vẫn còn đau mỗi khi thấy bé Quỳnh lặng lẽ trầm tư . Trách anh nhiều và trách em cũng nhiều , có biết ngày đó em không giới thiệu anh với Quỳnh, có biết ngày đó em không cố gán ghép , và có biết ngày đó em không nói thông tin về anh . Thì tất cả đã không như bây giờ . Ở bên kia anh cảm thấy như thế nào ? Không biết thế giới bên kia có không , nhưng em vẫn hy vọng, hy vọng là có ... Vẫn mong những cơn gió có thể mang lời bé Quỳnh nói đến bên anh . </span>
  8. thangkho Guest

"Gởi gió cho mây ngàn bay"
    Chỉ muốn nhắn gởi đến nhóc những j tốt đẹp nhất nhóc nhé ,cảm ơn nhóc lần cuối viết cho nhóc , lần cuối đc gặp nhóc .hãy học tốt và sống tốt như những j đã từng biết .....god is a girl mà phải ko
  9. Action New Member

Số bài viết: 766
    Tạm gác lại mi nhé tâm hồn thứ nhất của ta, chúc mi sẽ tìm gặp được một thân xác nào đó phù hợp hơn ta để trú ngụ nhé. Bây giờ ta thay đổi con đường đi của mình. Ta phải thay đổi thôi, chia tay nhé. mi đã cùng ta sống từ thuở bé tới giờ cũng đã là bạn tri kỉ rồi. Cũng chẳng biết là cái tự kỉ ám thị nó có thể làm cho ta thoải mái hơn không, nhưng mà ta nghĩ là ta sẽ khá hơn trong việc tập trung vào học tập một cách tốt hơn. Bỏ lại những tình cảm tốt đẹp cũng như những gì thuộc về quá khứ kể từ đây lại cho mi nhé! Chúc mi sẽ tìm được một con người phù hợp để cư trú nhé!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.