1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hành trang cho tân Sinh viên

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi longthanh, 1 Tháng tám 2009.

1. longthanh Guest

Số bài viết: 0

Đầu tiên, Nhịp sống số muốn gửi lời chúc mừng đến tất cả các bạn thí sinh đã vượt vũ môn một cách xuất sắc nhất và trở thành tân sinh viên của năm 2009!
    Giảng đường Đại học – bước ngoặt lớn nhất của cuộc đời bạn… đánh dấu sự trưởng thành và đặt nền tảng cho tương lai!
    Chắc hẳn sự thay đổi này sẽ khiến nhiều teen phải bỡ ngỡ… song Nhịp sống số tin rằng, các bạn sẽ vượt qua tất cả nếu nắm trong tay những vật dụng hỗ trợ cần thiết…
    1. Một chiếc máy tính: Chắc chắn rồi!
    Trong thời buổi CNTT và Internet đang phát triển rầm rầm, thì máy tính là vật dụng vô cùng cần thiết.
    Bạn không muốn trở thành một người mù tịt thông tin chứ? Lại còn cả việc học hành nữa? Máy tính sẽ hỗ trợ bạn rất nhiều…
    Ngày nay, việc sở hữu một chiếc máy tính, thậm chí là một cái Laptop đã trở nên đơn giản hơn bao giờ hết…
    Hầu hết các Showroom máy tính đang có rất nhiều chương trình hỗ trợ tân sinh viên. Hãy nắm bắt cơ hội, để có được một công cụ làm việc cho riêng mình bạn nhé!

Bonus : Việc chọn lựa một chiếc máy tính cấu hình ổn, giá phải chăng không phải là việc làm đơn giản… Bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi chọn mua…
    Tùy vào mục đích sử dụng để mua máy cho chuẩn. Tốt nhất nên nhờ cậy những người đi trước tư vấn cho, hoặc tham khảo nhiều cửa hàng khác nhau.
    Xin cung cấp một số địa chỉ tin cậy cho các bạn khi chọn mua máy tính: (Tại Hà Nội)
    Với máy PC: Trần Anh, Phúc Anh… Với Laptop: AquaLaptop, Litek.. Đây là những địa điểm báo giá khá ổn, bảo hành tốt và đặc biệt hay có những chương trình giảm giá lớn!
    2. USB … Cực cần thiết luôn í!
    Một vật dụng lưu trữ tất cả các tài liệu của bạn… Sinh viên ngày nay, ngoài việc đọc tài liệu trong sách, làm bài tập trên vở còn phải thường xuyên sử dụng đến các file tài liệu trên máy… Một công cụ lưu trữ nhỏ gọn như USB chẳng phải là rất quan trọng sao?
    Hiện nay, giá của một chiếc USB có dung lượng khoảng 1-2G không còn đắt như trước nữa… Vì vậy, hãy cứ yên tâm là chỉ với 150k; bạn đã có một chiếc USB dung lượng lớn, vừa xinh xắn lại vô cùng tiện ích…

Bonus : Bạn nên chọn mua USB của một số hãng uy tín như Kingston, Transcend để đảm bảo độ bền của vật dụng lưu trữ quan trọng này!
    3. Máy nghe nhạc Mp3 … Nên có!
    Phục vụ nhu cầu giải trí của chúng ta… Bạn biết đấy, sinh viên mà, nhiều lúc học tập căng thẳng mà không có tý nhạc nhẽo thì thật là buồn tẻ… Vậy nên, không có lý do gì mà chúng ta lại không tự sắm cho mình 1 chiếc máy nghe nhạc phải không nào?
    Bởi nó không chỉ đáp ứng nhu cầu Relax mà còn mà một công cụ hỗ trợ học ngoại ngữ cực cool, đồng thời máy nghe nhạc MP3 cũng là 1 chiếc USB tiện dụng để lưu trữ dữ liệu… Tiện thế còn gì!

Bonus (Khuyến cáo): Không nên lạm dụng tai nghe head phone của máy nghe nhạc, vì sẽ ảnh hưởng không tốt đến thính giác và thần kinh… Còn nữa, tuyệt đối nghiêm cấm mấy teen vừa điều khiển xe vừa nghe nhạc nhé… Nguy hiểm lắm đấy!
    Trên đây là 3 bí kíp nhỏ mà NSS mong muốn được gửi đến các bạn tân sinh viên, còn rất nhiều những vật dụng hỗ trợ hữu ích khác nhưng cái quan trọng nhất, vẫn là một tinh thần thoải mái, một ý chí quyết tâm, và cao hơn cả là sự tự tin của bản thân mình. Cuộc sống sinh viên sẽ tôi luyện bạn trở thành một con người mới!

Do đó, hãy chuẩn bị một tâm lý thật vững vàng để sẵn sàng đối đầu với mọi thử thách đang chờ bạn phía trước… Chúc các bạn thành công!
    HỌC NỮA - HỌC MÃI -HOC ĐẾN ĐIÊN LUÔN
    :cutesmile:
  2. onion911 Member

Số bài viết: 171
    Mình thấy cái 1 và 2 thì quan trọng (nhất là 1). Còn 2 và 3 thì ko quan trọng lắm (đặc biệt là 3-quá xa xỉ). Thay vào đó mình nghĩ nên cần 1 chiếc di động thì hơn. Giá cho 1 chiếc dế vừa có thể nghe nhạc, vừa đáp ứng nhu cầu lưu trữ (như 2 và 3) bây h cũng chỉ tầm 1tr ( dế của LG, rẻ, thương hiệu lớn). Thêm vào đó là tiện ích liên lạc.
  3. longthanh Guest

Số bài viết: 0