1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hãy cùng kể về những chuyện tốt thường ngày mình thấy!!!^^

Thảo luận trong 'Tình bạn Tình Yêu Lời Trái Tim Muốn Nói' bắt đầu bởi Zero_7.Xu, 19 Tháng năm 2009.

1. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Câu chuyện mở màn đầu tiên!!!!Câu chuyện tạm gọi là lòng tốt cô nữ sinh trẻ:024:
    Cách đây vài ngày,tôi đang đứng đợi 1 người bạn gần nơi tôi ở,lo trông người bạn mà tôi không chú ý mọi việc xung quanh mình lắm.Đột nhiên tôi nghe tiếng dựng xe đạp ở sau lưng mình,tôi quay lại và thấy 1 cô nữ sinh trung học sinh xinh xắn đang đứng bế con mèo từ giữa đường đi vào.Cô ấy nhìn xung quanh xem nhà nào là chủ nhân của con mèo,cô ấy đi từng nhà hỏi và cuối cùng cũng đưa được con mèo về nhà.Thật là 1 nghĩa cử cao đẹp,nếu gặp người khác chưa chắc họ đã làm được như thế và tôi cũng đoán chắc cô ấy cũng thích mèo lắm nên mới có hành động đẹp vậy.Đó là 1 ấn tượng khó phai về cô nữ sinh thành phố mà lần đầu tiên tôi gặp,lúc trước tôi nghĩ chắc hiếm lắm mới gặp được 1 người tốt,may mắn là tôi đã gặp được.
    Vậy bạn hãy cùng tôi kể những tấm lòng tốt mà bạn thấy thường ngày để chúng ta cùng lấy đó để dạy con cái mai sau:012::012:
  2. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Oh my God:incense:, tôi theo đạo phật vì thế lòng nhân nghĩa của tôi cũng được truyền từ người. Hôm nay tôi đã giúp 1 cụ già băng qua đường. Tôi thật hạnh phúc khi đã làm được 1 việc tốt...:001:
  3. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Rồi sau khi băng qua bả có hỏi là cụ đang đứng bên này đường đợi cháu sao tự nhiên cháu kéo cụ qua vậy? Dắt cụ về đi nào =))
  4. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Cái bài này mở ra để các bạn quan sát thấy các chuyện tốt thường ngày mình thấy:012:.Một là tăng khả năng quan sát.Hai là lấy điều đó làm kn bản thân chứ hok phải kể chuyện của mình.Chuyện của mình do mình ý thức thôi bạn!!!:007:
  5. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Hôm qua mình nhảy xong, người đầm đìa mồ hôi, có 1 bạn gái đưa cho mình cái khăn giấy để mình lau mồ hôi. :snicker: Mình nghĩ đó phải là 1 việc tốt :cutesmile:
  6. ppxxdd New Member

Số bài viết: 151
  7. melovedevil New Member

Số bài viết: 79
    mỗi ngày đi học bằng xe bus , khi có ng` già thì lập tức các bạn sinh viên nhường ghế , mình thấy hoài , như vậy đâu phải hiếm ng` tốt đâu ....:001:
  8. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
  9. DotA_Allstars New Member

Số bài viết: 432
    Hum bữa đi chơi game,em Zippo thay 1 em rất xinh.nhưng em ấy đã nhường lại cho anh em DotA tán.mình thấy em Zip quả là người tốt
  10. iljimae <marquee><b><i>Nhất Chi Mai</i></b></marquee>

Số bài viết: 877
    Nhưng mà sau đó em í hỏi lại: "em đang chờ xe bus, anh dẫn em qua đường chi vậy?" :snicker:
  11. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453
    Jời ạ , chicken cứ giỏi tưởng tượng , mà nếu nhầm lẫn như trên thì mình lại nắm tay em í, dẫn trở lại qua bên kia đường, thê thôi:music: