1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hãy tha thứ cho anh, em nhé!

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi Zero_7.Xu, 5 Tháng mười 2009.

1. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    "Hỡi thế gian tình là cái chi chi
    Mà sao con người vẫn muốn sống chết vì nhau."
    (Lí Mạc Sầu)

Bạn hãy đọc và nghĩ có nên tha thứ cho người đàn ông này không!!!!:018::018:

"Tình yêu là 1 thứ thuốc phiện mà người đã dính vào thì sẽ có nhìu hành động mù quáng".(Zero_7.Xu):simper::simper::simper:

Tôi năm nay 27 tuổi, còn em21 tuổi. Chúng tôi đều ở Hải Phòng và cũng khá gần nhà nhau. Ngày trước, em hay đến nhà rủ cô bé ở đối diện nhà tôi đi học và tôi quen em từ độ đó.

Em xinh đẹp, học giỏi lại rất ngoan. Tôi đã dự định sẽ giới thiệu em cho một người bạn thân của mình. Nhưng, ngay từ lần đầu tiên đi chơi, tôi đã bị em “thu phục”.

Cuối năm 2007, bố tôi phải vào nằm viện trong tình trạng nguy kịch. Tôi rất buồn và thường xuyên tâm sự với em. Trong thời gian đó, em cũng đã ở bên cạnh và giúp đỡ tôi rất nhiều!

Khi bố tôi ra viện cũng là lúc em đi học Cao Đẳng, còn tôi cũng đã tạm có công ăn việc làm. Chúng tôi yêu nhau, cùng nhau chia sẻ cho nhau những khó khăn trong cuộc sống cũng như công việc của tôi và chuyện học hành của em. Tôi rất hạnh phúc mỗi khi nhận được sự quan tâm, động viên, chăm sóc của em! Và tôi cũng luôn ở bên cạnh, yêu thương và giúp đỡ em mỗi khi em ốm đau, bệnh tật… Chúng tôi luôn cảm thấy mình là những người hạnh phúc và may mắn khi có nhau trong đời!

Em xinh xắn, ngoan hiền và học rất giỏi.

Tình yêu của chúng tôi cứ trôi đi trong sự bình yên và ngọt ngào như thế… Cho đến khi em phải đi thực tập hai tuần ở một nơi xa thành phố. Vì nhà quá xa xôi nên em phải thuê phòng trọ sinh viên để ở. Nhưng, cũng chính tại nơi này,... bi kịch đã xảy ra...

Em ở một mình trong dãy trọ không có phòng vệ sinh, nhà tắm khép kín nên ngày nào cũng phải ra phòng vệ sinh chung của cả xóm để tắm giặt. Và, có một lần, em đã bị bọn xấu đặt camera quay lại toàn bộ cảnh tắm giặt của em rồi đòi tống tiền… Hoang mang, lo lắng… em đã gọi điện cho tôi nhờ sự giúp đỡ.

Vì không muốn làm to chuyện và dính dáng đến pháp luật nên tôi đã bỏ tiền túi của mình để chuộc đoạn phim ấy và lấy lại thể diện cho em! Hậu quả của cuộc “trao đổi” ấy là tôi đã nhờ “những người anh em” của mình đánh cho một kẻ đồi bại ấy đến hôn mê, bất tỉnh… Sau đó, tôi cùng mấy người bạn của mình bỏ trốn.

Cũng từ lúc đó, tôi như một người hùng trong mắt em. Em không những yêu thương, quan tâm tới tôi hơn thế nữa, em đã tự nguyện trao cho tôi tất cả sự trinh trắng của người con gái! Tình yêu của chúng tôi thăng hoa cùng những cảm xúc đê mê, mãnh liệt hơn bao giờ hết....

Mặc dù em rất bướng bỉnh và hay gây sự với tôi, nhưng sau đó, cả hai đã làm lành và mọi chuyện đâu lại vào đấy. Em khuyên tôi nên bỏ công việc của mình và học thêm ngành Dược để tương lai của tôi an nhàn hơn và cả hai đứa cũng có nhiều thời gian được ở bên nhau. Thời gian tôi đi học thì em lại đi làm thêm cho một gara ô tô ở gần trường.

Tình yêu của chúng tôi cứ trôi đi trong sự bình yên và ngọt ngào như thế…

Em hay kể cho tôi nghe về công việc của mình và những mối quan hệ mới. Em cũng thường xuyên nhắc đến lão giám đốc ở đấy đang buông lời tán tỉnh em. Nhưng vì yêu và tin tưởng em nên tôi không bao giờ nghi ngờ hay tỏ thái độ ghen tuông với em cả!

Có một ngày, tôi phát hiện ra em và anh giám đốc ấy thường nói chuyện điện thoại với nhau rất nhiều vào buổi tối. Nỗi sợ mất em và tự ti trước ông giám đốc ấy đã khiến tôi rất buồn và lo lắng. Mặc dù chúng tôi đã hứa hẹn với nhau là sẽ làm đám cưới vào tháng 11 năm nay… nhưng trong tôi luôn có cảm giác bất an mỗi khi em nhắc đến người đàn ông ấy!

Tôi đã suy nghĩ rất nhiều. Nghĩ về những kỉ niệm ngọt ngào, hạnh phúc của hai đứa, nghĩ đến khoảnh khắc tôi được làm “người hùng” trong mắt em… và tôi cũng không bao giờ quên được giây phút hạnh phúc nhất trong đời khi em đã dâng hiến cái quý giá nhất của người cho tôi.

Đan xem với niềm hạnh phúc ấy lại dấy lên sự sợ hãi… Tôi sợ, sẽ mất em trong giây lát khi em và tay giám đốc ấy suốt ngày ở bên nhau, tối đến lại còn buôn chuyện với nhau rất khuya nữa. Trong đầu tôi lúc ấy lóe lên một trò hết sức ngu xuẩn và khốn nạn. Tôi đã dựng chuyện bọn kẻ xấu lại tống tiền vì chúng vẫn giữ đoạn băng quay trộm em trong nhà tắm.... Tôi muốn em hiểu được tình yêu của tôi dành cho em và cũng để xóa đi hình ảnh người đàn ông ấy ra khỏi cuộc sống của em nên tôi cứ tỏ ra lo lắng trước mặt em và xoay sở số tiền lớn ấy để chuộc đoạn băng về...

Tôi đã thúc bọn xấu nhắn tin đe dọa em. Nhưng không ngờ những tin nhắn tục tĩu và ghê sợ ấy đã khiến em rất hoang mang và không thể nào tập trung vào học để chuẩn bị cho kì thi tốt nghiệp. Trong khi đó, tôi vẫn giả vờ như không biết chuyện gì và còn hồn nhiên la mắng em…

Em đã tự nguyện dâng hiến cho tôi sự trinh trắng của người con gái!

Nhưng, khi nhìn đôi mắt em thâm quầng vì lo lắng và thiếu ngủ, tôi đã hối hận và thú nhận với em tất cả mọi chuyện do tôi dựng lên. Tôi cầu xin em tha thứ… nhưng đôi mắt em ráo hoảnh, thái độ em dửng dưng và ghê tởm tôi hơn bao giờ hết…

Tôi đã lấy dao tự cứa vào tay mình để tự tử nhưng đã không thành. Sau đó, tôi tìm uống thuốc ngủ để tìm đến cái chết và mong em tha thứ… nhưng em cũng không một chút động lòng thương xót.

Em gọi điện thông báo cho tôi biết là em có bầu. Tôi lo lắng nhờ những người bạn thân của mình đưa em đi khám. Hôm sau, tôi sang nhà em và thú nhận tất cả mọi chuyện với mẹ em. Cũng vì quá yêu em nên tôi mới hành động nông nỗi như vậy? Tôi xin mẹ em tha thứ và hứa sẽ yêu thương, chăm sóc và bảo vệ em suốt cuộc đời này!

Mẹ em hiểu được nhưng tâm sự của tôi và cũng muốn hỏi ý kiến em. Nhưng em một mực không tha thứ cho những lỗi lầm tôi đã gây ra cho em. Hơn thế nữa, giám đốc của em cũng “động viên” em nên bỏ tôi vì tôi không xứng đáng được nhận tình yêu của em!

Vậy là em đã không thể tha thứ cho tôi! Chẳng nhẽ, tôi đã mất em sao? Cũng chỉ vì quá yêu em nên tôi đã ghen tuông mù quáng. Cũng chỉ vì muốn được ở bên em nên tôi đã bày ra những trò xấu xa để em tin tưởng tôi… Nhưng, tôi đã thất bại! Thất bại hoàn toàn!...

Nếu như cuộc sống của tôi không có em thì còn gì ý nghĩa nữa chứ? Tất cả những lỗi lầm tôi đã gây ra… cũng chỉ vì tôi quá yêu em mà thôi! Tôi phải làm sao để em trở về bên tôi như ngày xưa ấy? Tôi yêu em lắm, em có biết không?

Bài hát minh họa
    [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW6WUC8C||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]
  2. tranhuan New Member

Số bài viết: 793
  3. myth New Member

Số bài viết: 63
  4. vth_87 Member

Số bài viết: 297
    đó là biểu hiện của sự rạn nứt tình cảm. có thể giờ đây cô gái đang dần mất tình cảm. họ muốn tìm 1 tình yêu mới.
  5. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Tội khó tha lắm:033:
    Nó đụng đến sự nhục nhã của một người phụ nữ
    Nếu quá khứ lặp lại lần 2 thì sự chịu đựng đã hết.
    Làm được lần 1 thì có lần 2,lần 3............
    :010:
    ============>>Không thể tha thứ