1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Headphone bị nhiễu sóng radio!!! Help!

Thảo luận trong 'ĐTVT08' bắt đầu bởi croket_2512, 7 Tháng tám 2010.

1. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Mình có một headphone có kèm mic hiệu LEXMA, ngay từ lúc mua về khi ghi âm hay thoại qua yahoo đều bị nhiễu sóng radio hết, do đó file ghi âm đều có tiếng của đài radio hết hay người thoại qua yahoo với mình đều nghe được tiếng radio! Đặc biệt về đêm lại mạnh hơn ban ngày! Có bạn nào biết vì sao và cách khắc phục ko?

Mình dùng laptop Dell Latituded 600 có wifi! Headphone của mình dùng loại có dây, ko phải loại ko dây đâu!
  2. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Cái này mình cũng chưa hiểu nữa
    Hôm trước cắm cái loa vào vi tính, bỗng nhiên nghe được Radio AM.610kHz
  3. croket_2512 Moderator

rồi bạn khắc phục thế nào?
  4. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Gần vi tính có cái Radio để stand by và được đk on/off bằng mạch Relay, nên nhiễu từ cái đó
    Mình rút điện mạch relay rồi cắm lại, hj
    Thỉnh thoảng lắm mới gặp nhiễu như thế này. Dạo này ít bị lắm.
    Theo mình bạn thử kiểm tra xung quanh có thiết bị thu phát nào ko.
    Sau đó thử rút dây Mic (đỏ) ra, ghi âm với tai nghe ko thôi
    Tương tự rút phone ra, ghi âm với Mic xem thử
    Có khi do 2 cái Mic và Phone gần nhau quá, nghĩ vậy chứ ko biết nhiều
  5. croket_2512 Moderator

thanks bạn! nhưng gần máy tính mình ko có thiết bị thu phát gì hết, khi nghe nhạc thì ko bị, nhưng cứ ghi âm là trong file ghi âm bị dính tiếng radio ngay. Khi chat voice thì người bên kia cũng nghe tiếng radio lun. Có khi reset máy lại thì được, khi thì ko! Lúc này là 12h10, ko còn nghe tiếng radio nữa! Chắc đài phát nghỉ rồi! :D Chat voice với ghi âm hát hò kiểu này chắc chết quá! :D

Không biết chương trình học có học về xử lý vụ nhiễu này ko! Gặp mấy cái nhiễu này mệt quá! Bạn hỏi mấy thầy được ko? Mình nghỉ hè rồi nên ko gặp mấy thầy được!
  6. missu New Member

Số bài viết: 156
    Mình cũng bị giống bạn đó. Lúc trước thì thu âm bình thường, tự dzưng bi giờ dở chứng nhiễu sóng radio tùm lum, ko có cách khắc phục. Nổi khùng với nó!
    Theo mình nghĩ là do khu vực xung quanh nơi mình ở có sóng Radio mạnh nên mới bị nhiễu, mình mang cái mic với máy wa bên phòng thằng bạn thu thử thì mọi thứ đều GOOD ko có bị nhiễu. Nếu bạn khắc phục được rồi chỉ giúp mình với nha(*)
  7. croket_2512 Moderator

uhm, cám ơn mấy bạn! Ít ra cũng biết mình ko đơn độc! :D Sau này ra đi làm rồi nếu gặp nhiễu không biết xử lý sao đây! :|