1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[HELP] Cần hướng dẫn thiết kế mạch tạo xung 1Hz

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi lahoahai, 2 Tháng năm 2011.

1. lahoahai New Member

Số bài viết: 4
    mọi người có ai rành về mạch tạo xung 1hz của đồng hồ không giúp mình với, mô phỏng con thạch anh hoài mà nó không chịu chạy

2. papa-cute New Member

Số bài viết: 7
    Re: cần hướng dẫn gấp

bạn à.mạch này làm thực tế nó chạy chứ bạn mô phỏng không được đâu à.Mình hồi làm đồ án 1 cũng làm mạch tạo xung bằng thạch anh này nhưng trong proteus không mô phỏng được thạch anh 32.768khz.Mình cũng đã nhờ thầy Ngọc Anh nhưng thầy cũng nói không mô phỏng được bạn à.
    Bạn cứ làm mạch thực tế nó sẽ chạy bạn à mình làm rùi mà.chúc bạn làm tốt

à mà cũng quên mất không nói bạn.đây là mạch cao tần bạn cắm trên testboard để thử chưa chắc nó chạy đâu nge.khi bạn hàn linh kiện cũng phải hàn cho tốt mới được .nếu được thì bạn hàn trực tiếp chân linh kiện lên bo đồng không qua đế linh kiện thì mạch chạy tốt hơn đó,nhưng cẩn thận kẻo hư IC
  3. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190

mạch tạo xung 1hz bằng thạch anh có trên mạng đấy! mình đã cắm test board và chạy bình thường, khi hàn nếu sợ hư ic thì dùng đế cắm ic cũng không sao đâu bạn!
  4. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
  5. cindar New Member

Số bài viết: 105

hồi xưa mô phỏng proteeuus chạy phà phà, chết ai đâu....
    giờ còn cái module 1 hz nhỏ xinh tí tẹo ở nhà...chạy vẫn chuẩn như ISO ấy ^^
  6. lahoahai New Member

Số bài viết: 4

vậy phiền bạn up giùm mạch mô phỏng của bạn cho mình nha chứ mình bó tay rồi