1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Help!!! Cho mình hỏi ý kiến tý .

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi asser, 17 Tháng sáu 2012.

1. asser New Member

Số bài viết: 2
    Thầy giao cho mình 1 cái đồ án làm mạch biến đổi AC-AC cầu 1 pha , sử dụng vi điều khiển 89 ( hỏi lại thì thầy bảo chuyện đó là của em,.. ui pó tay ). Mình bị gà mờ cái này rồi. Có bạn nào giải thích giúp mình đc ko? ( mình ko hỉu cái đồ án này). Còn về vi điều khiển hay viết code mình tự làm đc rồi.
  2. hoantien Member

Số bài viết: 359
    vãi thật bạn à, cái này hok dễ đâu nhá, để chuyển từ ac sang ac thì đâu tiên là phải đưa nó về DC sau đó mới dùng con vdk kết hợp với mạch công suất tạo ra dang song sin bằng phương pháp pwm. bạn tra trên mạng vơi từ khóa inverter công suất nhò hoăc biến tần công suất nhỏ mà tìm, tham khảo thêm cuốn điện tử sông suất của thầy Văn. chúc bạn may mắn!!:D
  3. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Ông thầy trả lời như thế, mình tự hỏi: Liệu mang tiếng hướng dẫn đồ án thì chỉ nói mỗi câu đấy thôi à??? Vãi cả thầy của bạn!
  4. elvies Member

Số bài viết: 35
    theo mình nghĩ thì cũng ko đến nỗi nào tệ đâu, rất hay đấy, tuy nhiên chỉ là 1 phase thì khá là đơn giản rồi, kĩ thuật điều sin cho 1 phase thì cũng không phức tạp, bạn có thể tham khảo phương pháp six step. Chúc vui!
  5. elvies Member

Số bài viết: 35
    Một phần nữa, mình cũng góp ý với bạn, giảng viên thì có nhiều việc, họ cũng không hẳn là biết hết mọi thứ, tuy nhiên kĩ năng quan trọng nhất của một người nghiên cứu, tức là dám làm bất cứ thứ gì mình ko biết, thì họ lại có thừa, họ chỉ cần thời gian học, cái đó là thứ mà mình cần học ở họ rất nhiều!
    Về đề tài của bạn, thực chất là thực hiện việc biến đổi tần số cho nguồn AC, chúc bạn làm tốt!
  6. asser New Member

Số bài viết: 2
    Oh ! Thank mọi người. Giờ nó lại nhọc nhằn từ AC => vi điều khiển => AC 1 pha. Tuần này fai đóng cửa tự kỹ tìm tài liệu thôi .
  7. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Giảng viên khi nghiên cứu khác với sinh viên: họ không bị áp lực từ học tập, thi cử, điểm số và học lại!
  8. nhimcon Active Member

Số bài viết: 158
    Mình rất đồng ý với ý kiến của bạn croket, vậy nên đừng nên so sánh giảng viên với sinh viên, nhân vô thập tòan!