1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hiến kế cho box Cơ khí động lực - mong tin từ các bạn!

Thảo luận trong 'Cơ khí động lực' bắt đầu bởi bmnhy, 1 Tháng mười hai 2008.

1. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    Chào các bạn!

Box Cơ khí động lực là nơi trao đổi thông tin liên quan chuyên ngành, đời sống và hoạt động đặc thù ngành cơ khí động lực. Thiết nghĩ box cần tổ chức lại tốt hơn nhằm

- Có thông tin hữu ích và dễ tìm kiếm
    - Tìm được đội ngủ quản lý và duy trì box lâu dài
    - Tìm được nhân lực và tiến hành các dự án online phục vụ sinh viên CKD nói riêng và sinh viên trường nói chung!

Tâm sự này gửi tới các bạn nhằm tìm được các ý kiến đóng góp và sự trợ giúp từ các bạn trong diễn đàn SPKT của chúng ta!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ!
  2. hoangleanh87 New Member

Số bài viết: 244
    <div class='quotetop'>QUOTE (bmnhy @ Dec 1 2008, 12:50 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chào các bạn!

Box Cơ khí động lực là nơi trao đổi thông tin liên quan chuyên ngành, đời sống và hoạt động đặc thù ngành cơ khí động lực. Thiết nghĩ box cần tổ chức lại tốt hơn nhằm

- Có thông tin hữu ích và dễ tìm kiếm
    - Tìm được đội ngủ quản lý và duy trì box lâu dài
    - Tìm được nhân lực và tiến hành các dự án online phục vụ sinh viên CKD nói riêng và sinh viên trường nói chung!

Tâm sự này gửi tới các bạn nhằm tìm được các ý kiến đóng góp và sự trợ giúp từ các bạn trong diễn đàn SPKT của chúng ta!

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ![/b][/quote]

Theo em để duy trì được thì Box phải có các thông tin hữu ích và đó phải là nơi thảo luận về các vấn đề liên quan.
    Lớp em và các thành viên CLBKHT thường thảo luận trong Box Câu lạc bộ khoa học trẻ,ở đó
    thảo luận sôi nổi hơn và luôn nhận được câu trả lời từ các thành viên và của khoahoctre (cố vấn CLB )
  3. bmnhy Giảng Viên

Có cách nào để ko cần thảo luận mà forum vẫn hay và hữu ích ko nhỉ?

Nếu có thì mô hình đó thế nào? và ta cần làm gì?

Mong các bạn hiến kế thêm!
  4. bmnhy Giảng Viên

Chào các bạn trong box CKĐ.

Hôm nay bạn Hiếu có bàn với mình về tình hình họp offline và việc tổ chức lại box. Mình cũng xin góp ý (ý kiến cá nhân) về tổ chức như sau:

Box:
    Cơ khí động lực
    Sub-box:
    1. Tin tức chung (Là box thông báo hiện tại)
    2. Anh văn kỹ thuật
    3. Động cơ
    4. Phanh-Treo-Lái (Là box khung gầm hiện tại)
    5. Hệ thống điện-điện tử trên xe (chưa có)
    6. Điều khiển tự động trong ô tô (hiện là đk tự động trong ô tô, cần viết rõ chữ điều khiển)
    7. CLB độ xe (là độ xe)

Về cơ bản chỉ cần chỉnh sửa vậy! Nhưng điều quan trọng nhất là sau đó cần sự chung tay của các bạn để dọn dẹp các bài viết cho gọn lại! Cụ thể: Chuyển các bài cho đúng nội dung! Đặt tên (tiêu đề) các luồng cho đúng nội dung của luồng đó. vv.

Xin các bạn góp ý thêm!

BH.
  5. thanlan New Member

Số bài viết: 560
    cái box a văn kỹ thuật e nghĩ nên gộp chung với box anh văn ở ngoài vì trường mình đã có ngành a văn kỹ thuật . Box thông báo có thể cũng sẽ gộp chung với box thông báo "Trường lớp" ở đầu forum.
  6. bmnhy Giảng Viên

<div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Feb 16 2009, 02:27 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>cái box a văn kỹ thuật e nghĩ nên gộp chung với box anh văn ở ngoài vì trường mình đã có ngành a văn kỹ thuật . Box thông báo có thể cũng sẽ gộp chung với box thông báo "Trường lớp" ở đầu forum.[/b][/quote]

Okie, Vậy thì rất tốt! Anh cũng nghĩ Anh văn kỹ thuật của trường nên làm 1 box riêng và gom hết vào đó!

Thông báo cũng có thể bỏ đi, gom lại thành thông báo các khoa cho tiện!

Cảm ơn em đã comment!

Em sắp tốt nghiệp chưa? Cố lên nhé!
  7. 00105205 Guest

Số bài viết: 0
    <div class='quotetop'>QUOTE (bmnhy @ Feb 16 2009, 12:10 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chào các bạn trong box CKĐ.

Hôm nay bạn Hiếu có bàn với mình về tình hình họp offline và việc tổ chức lại box. Mình cũng xin góp ý (ý kiến cá nhân) về tổ chức như sau:

Box:
    Cơ khí động lực
    Sub-box:
    1. Tin tức chung (Là box thông báo hiện tại)
    2. Anh văn kỹ thuật
    3. Động cơ
    4. Phanh-Treo-Lái (Là box khung gầm hiện tại)
    5. Hệ thống điện-điện tử trên xe (chưa có)
    6. Điều khiển tự động trong ô tô (hiện là đk tự động trong ô tô, cần viết rõ chữ điều khiển)
    7. CLB độ xe (là độ xe)

Về cơ bản chỉ cần chỉnh sửa vậy! Nhưng điều quan trọng nhất là sau đó cần sự chung tay của các bạn để dọn dẹp các bài viết cho gọn lại! Cụ thể: Chuyển các bài cho đúng nội dung! Đặt tên (tiêu đề) các luồng cho đúng nội dung của luồng đó. vv.

Xin các bạn góp ý thêm!

BH.[/b][/quote]
    ý kiến của mình là nên sắp xếp các sub-box thật tổng quát! không nên chia nhỏ ra nhiều! nhưng vẫn phải đảm bảo đầy đủ các phần liên quan đến cơ khí động lực, cụ thể hơn là oto, chà mình không off cùng các bạn được, tiếc nhỉ !
  8. bmnhy Giảng Viên

Okie, mình cũng nghĩ càng ít box càng tốt, nếu được ta có thể chia ra như sau:

Kỹ thuật cơ khí ôtô
    Điện - Điện tử ôtô
    Mô phỏng và Điều khiển ôtô

KT Nhiệt điện lạnh

3 box này là đủ mọi thứ liên quan tới ô tô rồi. Xin các bạn góp ý thêm.
  9. 00105205 Guest

THEO NGU Ý CỦA MÌNH THÌ THAY TÊN BOX "Mô phỏng và Điều khiển ôtô" THÀNH "Điều khiển tự động trong ô tô " NHƯ BAN ĐẦU MÀ BMNHY ĐƯA RA LÀ HỢP HƠN CẢ

KỸ THUẬT- CƠ KHÍ OTO ( CÔNG NGHỆ - KỸ THUẬT OTO)
    ĐIỆN - ĐIỆN TỬ OTO
    ĐIỀU KHIỂN TỰ ĐỘNG OTO
    KỸ THUẬT NHIỆT- LẠNH
    TIN TỨC - OFFLINE

-PHẦN TIN TỨC, OFFLINE MÌNH NGHĨ CŨNG NÊN CÓ BỞI CÓ KHÁ NHIỀU CHUYỆN LIÊN QUAN ĐẾN CHIẾC ÔTO MÀ CHẲNG DÍNH DÁNG ĐẾN KỸ THUẬT TÍ NÀO, NHƯNG CÁC MEMBER VẪN MUỐN THẢO LUẬN CHĂNG !!
  10. bmnhy Giảng Viên

11. bmnhy Giảng Viên

12. 00105205 Guest

13. bmnhy Giảng Viên

Chúng ta đã đồng ý với ý kiến trên, vậy kính mong admin đổi lại tiêu đề của box box ckđ.

Sau khi viết ta sẽ dọn và biên tập lại box.

Chúc Thunder vui vẻ!
  14. tranphong2 Nothing

Số bài viết: 273
    Em đã thay đổi được một số, tuy nhiên có một số mục như "Tổng hợp" và "độ xe" em không biết đưa bài vào mục nào trong các box con mới được tạo ra.
    Em có ý kiên là các bài trong mục tổng hợp và độ xe để ở box lớn ckd luôn được không.
    Mong ý kiến đóng góp của anh em để sớm thay đổi.

15. Dangvietminh1982 Guest

Ông Hải ơ:045:i, ông tạo may bo x toàn là lí thyết thì rất tốt cho mấy bạn sinh viên, :welcome:, nhưng riêng tôi thấy hộp thư của cơ khí động lực còn thiếu một tiêu đề giành riêng cho nghề nghiệp của CKD, cái đó rất là thực tế và là nhu cầu cấp bách, một chuyên mục việc làm dành cho các người đi trước chỉ lại cho các bạn đi sau, để các bạn ra ngoài không bị ngỡ ngàng, Đôi dòng góp ý..:snicker:. có gì không phải đừng giận nhé ông bạn, chúc ông sớm về VN
  16. otomaykeo.com New Member

Số bài viết: 3
  17. [SpK]Av New Member

Số bài viết: 275