1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

HOA LAN XA……NGƯỜI ẤY

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi nguyen nu, 3 Tháng tư 2007.

1. nguyen nu Guest

Số bài viết: 0
    HOA LAN XA……NGƯỜI ẤY

<span style="color:#3366FF"> Em đã tự coi anh là một cái gì đó của em và hôm nào cũng tìm anh trên con đường dằng vặt, chỉ riêng em đi trên con đường ấy bấy giờ mới và yên lành. Yên bình! ở nơi xa xôi này em thèm được nhìn thấy anh dù chỉ một lần, em khờ lắm phải không anh? Không có anh, không có con đường mà em hằng ước đôi ta bên nhau, đây toàn xa lạ, em vẫn thấy tim mình đập thình thịch và ửng đỏ khi trò chuyện cùng anh- dù chỉ một lần. Ở đây, em khôn lớn một mình nhưng không yên bình. Vì nhớ, thời gian cũ qua rồi. Em vẫn không thể quên được anh _ dù đó chỉ là ảo vọng có trong mơ phải không anh?

Bây giờ em đã hơn 20 tuổi rồi, em tự tin viết vào nhật ký của mình : Mình yêu rồi (^_^) Mà chẳng biết điều đó có thật, khi em không biết tính tình, sở thích, thậm chí không biết em có là gì trong mắt anh không? Em vẫn biết em ngày ấy nhỏ bé, tầm thường.

Anh có tin vào những vì sao không? Em thì tin , nếu có một ngôi sao của em trên đó, em sẽ nuốt nó vào bụng, để không một ai đó có thể từ đó biết được điều bí mật khủng khiếp của em : Em yêu anh! Chắc ngôi sao nhỏ bé ấy cũng phải quay cuồng quanh một quĩ đạo mà chính nó cũng không thể hiểu được. Còn ngôi sao của anh thì dửng dưng đi theo các vòng khổng lồ mà ngàn vạn ngôi sao khác đã đi và đang đi. Em sợ mọi người biết điều bí mật ấy khi mà anh chưa kịp biết em là ai….

Em đã viêt rất nhiều thư cho anh hay nói đúng hơn là mối tình đầu của mình, bởi vì sẽ không một lá thư nào tới tay anh đâu. Và cũng không một người thứ hai đọc chúng, là cái bí mật lớn nhất của em và là cái mà một đứa nghịch ngợm như em biết em. Đừng trách và chế nhạo em điều này.

Em muốn mình là một que diêm bé bỏng để được cháy một lần trọn vẹn cho tình yêu chứ không như chiếc vỏ bao kia đắc thắng và tham lam làm cháy hàng trăm que diêm khác để rồi một ngày khi vỏ bao bạc phếch mới nhận ra mình chưa cháy thật sự một lần cho tình yêu.
    </span>
  2. thienly Member

Số bài viết: 818
    tại sao con gái luôn là ngừoi chịu khổ đau như thế? yêu ai chỉ biết chung tình? Tình yêu thật sự khổ đến thế sao? Nhớ mong hoài vậy ích chi? chỉ khổ một đời........... Nhưng tại sao lại ko thể quên
  3. vunthuan Guest

4. thienly Member

5. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Apr 5 2007, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>tại sao con gái luôn là ngừoi chịu khổ đau như thế? yêu ai chỉ biết chung tình? Tình yêu thật sự khổ đến thế sao? Nhớ mong hoài vậy ích chi? chỉ khổ một đời........... Nhưng tại sao lại ko thể quên[/b][/quote]
    đâu phải chỉ có phía nữ là đâu khổ vì tình đâu không chị thien lý.
    con trai cũng vậy thôi,cũng yêu đơn phương,bị từ chối,và bị người ta cho de qua một bên vậy...còn khổ hơn nhiều ha,nhưng bởi vì con trai luôn luôn có nhiều chuyện để làm,và những nổi đâu đó người ta chôn chặt vào tim ,đâu nhưng mấy bà tám mấy chị đâu....hahaha
  6. thienly Member

troài đâu phải ai cũng khoái 8 đâu, mà nhìu khi con trai còn 8 ác chiến hơn con gái đó, vậy thì kiu là ông 8 hen hiihi [IMG]