1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Học CLC rất xứng đáng với những gì bỏ ra.

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi ngocphi, 11 Tháng tư 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngocphi New Member

Số bài viết: 18
    Chọn CLC có phải là sai lầm?
    Mình xin nhận xét về CLC như sau:
    1.cơ sở vật chất thì khỏi phải bàn.Rất hiếm trường với số tiền như vậy mà được hưởng cơ sở vật chất như thế.
    2.Các bạn tân sinh viên năm nhất hoặc năm nhì mới vào trung tâm thì cho rằng học chất lượng cao chỉ được ngồi máy lạnh thì sai lầm.Các bạn khi vào chuyên ngành thì mới biết được quyền lợi.VD:Khi thực tập thì các bạn với số lượng ít thì khả năng sử dụng thiết bị rất nhiều.Các bạn thử nghỉ xem khi thực tập môn hàn hơi,hàn điện thì các bạn lớp đại trà được hàn mấy lần trong một buổi .Vả lại khi vào chuyên ngành các bạn được học với máy chiếu rất trực quan sinh động rất phù hợp với phương pháp sư phạm (Từ trực quan sinh động đến tư duy trừu tượng).Chẳng hạn học PLC giáo viên bên CLC thường đem thiết bị đi theo để giảng dạy rất phù hợp với SV.
    3.Anh văn,vi tính và và khả năng thuyết trình tốt.Mình thấy nếu tính 1 lớp CLC nào đó(cở 30SV) so sánh với lớp đại trà thì trình độ đều hơn.
    4.Khả năng tiếp cận với giáo viên rất tốt.Có gì thắc mắc thì hỏi ngay.Còn lớp đại trà thì khó làm được như vậy bởi vì các bạn rất ngại khi hỏi trước đám đông.
    5.Trình độ các ban CLC khi tới chuyên ngành thì gần bằng nhau bởi vì lớp ít mỗi khi có thắc mắc liền hỏi giáo viên nên nắm bắt vấn đề rất nhanh.Trong khi đó lớp đại trà thì chênh lêch rất lớn bởi vì các bạn thường ồn ào trong lớp,chưa kể những bạn buồn ngủ thì khỏi hiểu luôn.Đối với lớp CLC các bạn muốn ngủ thì ngủ cũng không được.
    6.Giáo viên toàn là những người tuyển chọn hàng đầu của bộ môn.
    7.Về vấn đề thi cử các bạn cho rằng dễ hơn là sai lầm:
    Thử hỏi các bạn nếu ra đề dể hơn thì sai lầm.Các bạn thử hỏi xem liệu có ai dám lập ra trung tâm CLC chủ yếu là để kiếm tiền mà không chú trọng đến chất lượng đào tạo không.Giáo viên ra đề dễ hơn so với đại trà thì được gì và mất gì.Các bạn nào không biết thì đừng có đánh giá như vậy.Các bạn có dám suy nghĩ là đề lớp đại trà dễ hơn so với CLC không?Và nếu dễ hơn thì tại sao?Có dám suy nghĩ ngược lại ko.
    8.Có những môn thi hoàn toàn bằng tiếng Anh và giảng day bằng tiếng Anh đòi hỏi SV phải vận động là chính.
    9.Khả năng tiếp cận với công nghệ được giáo viên hướng dẫn nhiệt tình.
    10.Được tiếp xúc với doanh nghiệp nhiều hơn.
    11.Bọn CLC không ai ném tiền wa cửa sổ đâu.
  2. aloh Member

Số bài viết: 94
  3. siewjoke New Member

Số bài viết: 91
    Uhm, sinh viên CLC điểm cao phết đấy các bạn.

Đề cương người ta 15-20 câu thì CLC chỉ có khoảng một nửa, có những môn số câu của đề cương bằng với số câu của đề thi???

Nói chung là CLC vẫn giỏi các bạn ạ!!!
  4. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Mình thấy CLC bị tai tiếng từ khóa 06, khóa đầu tiên khi mới thành lập ra trung tâm CLC thôi.
    Còn mỗi năm, CLC càng có đổi mới và phát triển đáng kể... Đó là sự cố gắng rất lớn từ phía các thầy cô của trung tâm và của các bạn SV nữa.
    Tuy nhiên, tiếng lành thì đồn ít, mà tiếng xấu thì khó mà rửa một sớm một chiều được. Các bạn CLC cần phải cố gắng hơn nữa, khẳng định mình hơn nữa mới có thể dần xóa bỏ được định kiến xấu của SV toàn trường về CLC.
    Mình nói thật đấy. Ngay là mình, người không hề có thành kiến với CLC, nhưng đi thi vài lần, bị bức xúc nhiều lần rồi. Rất chi là thiên vị, mà thiên vị một cách trắng trợn luôn. Năm ngoái đi thi môn Hệ điều hành, trong 1 phòng (phòng thi cuối cùng, nên mới có CLC), đề thi chung, nhưng thầy cô cho xếp CLC một dãy ghế, lớp bình thường một dãy ghế, bên CLC thì đề mở, mở sách, mở laptop tự do chép vèo vèo, còn bên lớp bình thường thì phải thi đề đóng, tự lo mà học thuộc hết. Nên mới có chuyện một số thầy cô coi thi lúc đó đã gọi vui lớp CLC là lớp... dịch vụ cao.
    Trước đây khi mới thành lập thì lớp CLC thi đại trà, chung đề với các lớp toàn trường. Nhưng sau đó có sự thiên vị về đề cương ôn tập, tài liệu ôn tập, mà kết quả thi của CLC có một số môn vẫn thấp hơn lớp bình thường. Sau này có lẽ do tai tiếng quá, Trung tâm quyết định thi đề riêng cho CLC. Dễ hay khó hơn thì chưa dám bàn. Nhưng thấy bạn nào học CLC điểm cũng cao ngất. Nhưng do thi đề riêng, đề cương riêng nên khó mà so sánh chất lượng học.
    Đó chỉ là những định kiến của SV dành cho những khóa đầu tiên thôi. (Có lẽ là hồi đó mới thành lập nên nhà trường làm vậy)
    Còn hiện tại mình thấy các thầy cô ở đây cũng đang đổi mới, chỉnh đốn lại trung tâm rồi đó.
    Theo mình thì các bạn không nên giữ định kiến xấu về CLC hoài, cũng nên mở lòng mình ra. Mình quen nhiều bạn học CLC thấy các bạn đó cũng học rất giỏi đó thôi, và phong trào thì cũng chẳng kém ai đâu. Nhất là SV khóa 08 đó. Các em ấy học giỏi mà chơi cũng rất tài.
    Trước đây mình có bức xúc, có định kiến nhưng giờ thì dần hết rồi :)
  5. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Các bạn CLC hãy tự khẳng định mình = năng lực + điều kiện của mình. Phải nói là khi được học trong phòng máy lạnh + giáo viên tuyển chọn + cơ sở vật chất đầy đủ thì khả năng học tập, tự học của các bạn được nâng lên rất đáng kể. Ví như tụi mình, giờ học lúc khoảng 12 h trưa phòng học nóng như lửa đốt >"<, không thể nào chịu đc, phải gồng mình dữ lắm mới trụ nổi (dù trước đó đã ngồi trong Knight + làm mát 1 lớp nc trên cơ thể =.=). Các bạn hãy tận dụng như điều kiện CSVC đó làm bệ phóng cho công việc học tập của các bạn ^^.
    + Còn chuyện thi cử chỉ là nhằm để bạn đánh giá mức độ kiến thức của mình (ai cũng lớn rồi, học Đh mà vẫn chạy theo con điểm thì.......................)
  6. xaydung09 New Member

Số bài viết: 15
    cũng nhiều cái đúng nhưng chưa hẳn là vậy?
  7. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    SV nghèo vẫn học clc đấy các bạn :)) Ko tin các bạn lên coi danh sách miễn giảm học phí trên bảng thông báo trên clc đấy.
  8. lovelove1913 New Member

Số bài viết: 30
  9. innocence91 Member

Số bài viết: 404
    Nói rất chí lí
    cái gì cũng có cái giá của nó hết mấy bạn à
    Nếu bạn học CLC thì bạn chỉ hoc chung lop với các bạn của lop mình
    còn học đại trà thì bạn quen nhìu bạn nhìu khoa khác nhau vậy vui hơn ko
    Về hoạt động xã hội với viec nam bắt thông tin thì mihn thay hoc lop dai trà nhìu ưu the hon đó
    Có cái lợi cũng có cái ko lợi
    Bạn khó thì sẽ ló khôn nhìu hơn mà :D
  10. hello020389 New Member

Số bài viết: 77
    Học cho hết mình để ra trường đừng hối tiếc ! CLC hay kô CLC cũng thế !
    Cầm tấm bằng thấy "nặng" là dc ! ( Hiểu sao cũng dc ) Tuy` !

11. thienhoa New Member

Số bài viết: 176
    Việc hoạt động xã hội thì nắm thông tin phải như nhau cả chứ, không thể nói là CLC thì mù thông tin được. Nói tóm lại, các thầy cô phụ trách CLC rất tận tâm và hỗ trợ các bạn rất nhiều, và cũng có mặt trái của nó sẽ tạo cho các bạn tính ỷ lại nữa. Từng gác thi 1 lớp CLC và kết quả là: thôi, em còn trẻ, gác CLC không trị được tụi nó đâu (thư ký khoa tổ chức môn thi nói).
    Không kể các bạn trúng tuyển nguyện vọng 1, CLC là lựa chọn sáng suốt nhất nếu thí sinh lỡ xui không trúng tuyển ĐH. Việc lựa chọn CLC và 1 trường ĐH Dân lập (vd: QTHB) thì CLC là lựa chọn tuyệt vời, cùng mức học phí, thậm chí rẻ hơn các bạn được phục vụ tốt hơn.
  12. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Cái vấn đề đơn giản vậy thì mang ra bình luộn làm gì cho tốn đất 4rum,"tiền nào của đó" CLC học giống lớp thường thì ai mà dám đăng kí vô chứ.
  13. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Phủ nhận cái đúng là CLC bây giờ đáng đồng tiền bát gạo đưa ra !
    Nếu được chuyển sang mình là người dẫn đầu
  14. hello020389 New Member

Số bài viết: 77
    Cứ về nhà học nhóm , ngày nào rãnh , giờ nào rãnh xem , ko tự giác thì dù có đáp án trước mặt bạn cũng ko biết viết gì dzô bài thi đâu !
  15. chuyengiachemgio New Member

Số bài viết: 12
  16. thieu_ctd06 New Member

Số bài viết: 1
    mình xin đính chính lại chất lượng cao là: cơ sở vật chất cao chứ chưa chắc cái gì cũng cao. còn nhớ các yếu tố hình thành và phát triển nhân cách thì yếu tố hoạt động cá nhân mới đóng vai trò quyết định. chúc các bạ vui.
  17. cuong12a4 Member

Số bài viết: 46
    ko biết bạn nghĩ sao chứ mình thấy
    1 về [FONT=&quot]cơ sở vật chất[/FONT] ko hơn là mấy ngoài máy lạnh và nhờ vụ [FONT=&quot]cơ sở vật chất[/FONT] tụi mình phải ngồi hành lang
    2 khi thực tập lớp thường từ 15-20 trong khi lop minh toi 28
    3 [FONT=&quot]Anh văn,vi tính và và khả năng thuyết trình tốt[/FONT] thì lớp nào cũng có
    6.Giáo viên toàn là những người tuyển chọn hàng đầu của bộ môn nhưng không phải ai cũng giảng dễ hiểu vd thầy Liệu dạy sức bền
    7 thi cử mình nghĩ là dễ hơn vd như môn sức bền ,cơ lí thuyết, ,cơ sở chế tạo
    8 còn việc học bàng tiến anh thi có ma chết với đay là thử nghiệm và có khả năng áp dụng toàn trường
    9 tiếp cận công nghệ thì lớp nào ko có chứ
    10 tiếp xúc doanh nghiệp thì chắc lớp mịnh đi được 1 lần từ đó tới giờ
    CLC cùi bắp
  18. thekingxiic2 New Member

Số bài viết: 6
    Kaka đừng có bi quan vậy chứ hi hi. Từ từ rùi sẽ thay đổi chỉ cần kiên nhẩn thui hihi ( muốn nghĩ sao thì nghĩ ) . Mình là sinh viên khóa 08 và mình cảm thấy rất vui khi là sv của CLC kaka. Là sv của CLC thật rất mệt lúc nào cũng học mà toàn học với trình độ tiến sĩ ko ak. Đầu óc mà dính vô gái gú hay game chắc rớt tè le luôn quá kaka. Mong là các mem khóa 09 khi đọc topic này sẽ thay đổi suy nghĩ về TT CLC đừng bao giờ nóng vội kết luận cái gì khi chưa biết rỏ về nó .
    Kakakaka tóm lại CLC là vô đối ( chỉ về mặt ăn chơi thui kakakaka )
  19. permanent New Member

Số bài viết: 9
    Mình xin đính chính một chút là những gì khiến các bạn có định kiến với CLC chỉ diễn ra vào khóa 06 đầu tiên thôi, từ 07 thì đã khác hoàn toàn rồi. Còn thi cử thì mình chỉ vd đơn giản các bạn cứ thử ôn thi để vấn đáp xem có dễ ko nhé.:-"
  20. c3hm New Member

Số bài viết: 6
    BẠn Dịu ah, tôi ko biet bạn co thành kiến với CLC hay ko? IT và CLC mỗi người một nơi, mạnh ai nấy sống. Nếu muốn đối chất, lên Khu công nghệ cao mà giả quyếtt. ko biet thì đừng nói nhảm nhé
  21. ngocphi New Member

Số bài viết: 18
  22. Diu_HoiSV New Member

Nghe giọng bạn nói là tôi biết bạn chưa hề đọc hết những gì tôi viết phía dưới.
    Mời bạn vui lòng bỏ chút thời-gian-quý-báu của bạn đọc cho kỹ càng trước khi nóng giận tỏ thái độ nhận xét điều gì.
    Còn 1 điều nữa muốn nhắn nhủ, IT và CLC hay với bất cứ ai, đều là bạn, tôi chơi với rất nhiều CLC IT, bạn đừng đứng một phía mà tỏ thái độ chia rẽ như thế. Sống trong xã hội mà bạn dám tuyên bố là "mạnh ai nấy sống", thì bạn sẽ là người chết đầu tiên đấy.
    Vài lời gửi đến bạn, hi vọng bạn tự định nghĩa được "thế nào là nói nhảm", và ai là người nói nhảm...
  23. Diu_HoiSV New Member

Topic này mở ra chỉ càng gây thêm mâu thuẫn giữa SV CLC và SV bình thường, theo yêu cầu chủ topic, mình sẽ close lại.
    Theo ý kiến của mình đừng bao giờ các bạn mở thêm topic gì mà có liên quan so sánh CLC, đại trà nữa, thế nào cũng bị phản ứng mạnh cho coi.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.