1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

hoc de thanh cong

Thảo luận trong 'Gia công cơ khí-Vật liệu học.' bắt đầu bởi ktcn07, 25 Tháng hai 2009.

1. ktcn07 Guest

Số bài viết: 0
    anh em nao biet kinh nghiem hoc mon vat lieu 1 ko tu van cho minh voi
  2. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Đó la` một môn học cực ki` quan trọng đó bạn. Nó liên quan nhiều điến tính toán, thiết kế chi tiết máy rất nhiều. Trong các công nghệ gia công cơ khí.. Vì vậy muốn trở thành một kỹ sư giỏi trước hết bạn phải biết về công nghệ vật liệu.. Đây là môn học rát khó nuốt nên mong bạn cố gắng.....
  3. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Việt nói đúng đấy nhưng chưa chính xác lắm. Vật liệu 1 là môn cơ sở thôi. Nó giúp chúng ta hiểu về vật liệu một cách tốt nhất. Lúc trước anh học Thầy Định nên cũng rất dễ hiểu. Điều quan trọng là nắm bài trên lớp nhất là sơ đồ có thành phần chuyển đổi của Cacbon như thép cùng tích, thép cùng tinh.
    Bí mật thành công là có tập trắc nghiệm. Tuy không đầy đủ vì có bổ sung thường niên nhưng nó sẽ giúp chúng ta có một kinh nghiệm đánh trắc nghiệm.
    Nếu học tốt môn này thì các môn tiếp theo như Cơ sở công nghệ chế tạo máy hay công nghệ kim loại sẽ dể dàng hơn đấy
    Chúc bạn thành công
  4. minhhung_spk New Member

Số bài viết: 24
    Xin chào ktcn07!
    Vật liệu hoc là môn cơ sở ngành nên chỉ là lý thuyết thôi, đề thi dạng trắc nghiệm.Mình chắc trong tay bạn bây giờ có bộ đề trắc nghiệm rồi pk?
    Bạn nắm vững giản đồ trạng thái Fe-C là đủ tự tin đi thi rồi!
    Chúc bạn thi tốt!
  5. Mr Phat New Member

Số bài viết: 48
    theo mình thi VLH 1 và 2 đều khó, nó khá trừu tượng nhưng mà nếu bạn đi học đầy đủ thì thi qua môn này thì không khó như bạn nghĩ đâu.
  6. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Các bạn ôn thi thế nào rồi. Chắc các bạn sẽ có điểm cao môn này nếu học hành chăm chỉ thôi
    Chúc các bạn thi tốt nha