1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

học kỹ sư nên mua laptop nào khoảng 12tr-13tr

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi quangsangpro, 27 Tháng tám 2010.

1. quangsangpro Member

Số bài viết: 276
    anh chị nào biết sinh viên cơ điện tử mua laptop nào để phục vụ việc hoc tốt ko.giá khoảng 12trieu-13trieu thôi nha.mong dc giúp
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Với giá từ 12-13 triệu, ưu tiên cấu hình cao, bền, đẹp (vừa phải) thì mình đề xuất các dòng Dell core i3
    Bạn có thể tham khảo các dòng này
    http://www.laptopno1.com/index.php?...facturer_id=0&option=com_virtuemart&Itemid=26
    http://www.laptopno1.com/index.php?...facturer_id=0&option=com_virtuemart&Itemid=26
    Bạn có thể nói rõ hơn nhu cầu của bạn (như game, văn phòng, các chương trình chuyên dụng khác) mà bạn muốn để được tư vấn rõ hơn ^^!
  3. quangsangpro Member

em cần máy latop để học và làm bài tập bên ngành kỹ sư như aotu cad ,các chương trình để phục vụ học tập.máy phải chạy nhanh và sử lý các chương trình đó
  4. quangsangpro Member

5. nguyenduong117 New Member

Số bài viết: 16
    Giá đó là dư sức có 1 em laptop đáp ứng nhu cầu của bạn rùi đó, bạn ơi.Bạn có thể mua máy của các hãng khá nổi ở vn hiện nay là HP, Dell,Acer..... với cấu hình core I3, ram từ 2-4GB học cad thì graphic hon boad dc rùi.Nhưng theo lời khuyên chân tình của mình thì bạn hãy tìm mua IBM đồ đồng cối đá , khi nào bạn ức chế -như lúc vẽ hình không dc, lập trình không chạy ...thì có thể quăng quật thoải mái ...hehehehe.
  6. nghh New Member

Số bài viết: 148
    Laptop của ASUS là bền nhất, chẳng có hãng nào dám bảo hàng sp của mình tới 24 tháng như ASUS đâu
    Xếp hạng tỷ lệ laptop bị trục trặc trong 3 năm sau khi mua (cột màu đỏ) và sau 2 năm (cột xanh)

Sau 3 năm thì trong 20 máy của ASUS chỉ có 3 máy hư, trong khi Dell là 4/20 ;;)
    Suy nghĩ kỹ nhé
  7. Dê con New Member

Mình đã đọc bản điều tra này nguyên gốc tiếng Anh và bản điều tra này chỉ có tính chất tham khảo
    Nguyên nhân là bản điều tra này lấy ngẫu nhiên 50000 máy thì thị phần của hãng nào lớn hơn sẽ bị thiệt thòi nhiều hơn về kết quả khảo sát!
  8. Dê con New Member

Thế thì bác cứ an tâm về phần cấu hình máy ^^
    Còn giá cả thế nào thì tùy bác chọn vậy ^^!
  9. doanttu New Member

Số bài viết: 113
    Ắc ắc ,sao chú HP cao quá trời thế này #:-S
  10. Dê con New Member

11. nglehien Member

Số bài viết: 52
    Viettel bán giảm giá một số mẫu laptop Acer
    Từ 20/8 đến 30/9, Viettel giảm giá Aspire 4741Z chỉ còn 11.099.000 đồng, eMachines eMD730 còn 9.799.000 đồng và eM350 5.990.000 đồng.
    Acer Aspice 4741 vỏ ngoài lịch lãm. Sản phẩm thuộc phân khúc giá rẻ, nhưng do hướng đến việc xử lý đa nhiệm nên Acer Aspice 4741-332632Mn được trang bị một cấu hình rất mạnh mẽ. Đây là một trong những model sử dụng chip Core i3 - 330M với xung nhịp 2,13GHz, bộ nhớ cache thế hệ 3 với dung lượng 3MB, tốc độ bus 1066 MHz. Bộ nhớ chính của hệ thống sử dụng 2GB RAM DDR3, tốc độ bus 1066MHz. Ổ cứng dung lượng 320GB. Ngoài ra máy còn được trang bị một ổ đĩa DVD hỗ trợ định dạng double layer. Màn hình wide 14 inch sử dụng công nghệ đèn LED, giúp tiết kiệm điện và tăng cường khả năng trình chiếu.
    [IMG] Acer Aspice 4741. Acer eMachines eMD730Z dành cho giới trẻ sành điệu với nhiều tính năng hỗ trợ giải trí. eMD730Z phong cách mới phối hợp hai tông màu tương phản trong từng đường nét thiết kế mà màu đen là chủ đạo. Máy có cấu hình tương đối ổn, hiệu suất xử lý cao. Là dòng laptop giá rẻ nhưng eMachines eMD730Z đủ khả năng chạy tốt các ứng dụng văn phòng và giải trí cơ bản. Máy trang bị vi xử lý Intel Dual Core P6000 (2x1,86Ghz), bộ nhớ 2GB DDR3, ổ cứng 320GB, card đồ họa tích hợp cùng ổ quang DVD cho phép đọc và ghi đĩa 2 lớp. Máy có một số khe cắm mở rộng được trang bị 2 bên thân máy, hỗ trợ kết nối Wi-Fi.
    [IMG] Acer eMachines eMD730Z. Acer eMachines eM350 là mẫu netbook mới nhất vừa được Acer giới thiệu. Siêu di động với màn hình 10,1 inch, siêu nhẹ và mỏng, kích thước nhỏ hơn cả một cuốn tạp chí tạo điều kiện cho người dùng dễ dàng mang theo. eMachines eM350 vẫn được trang bị bộ vi xử lý 1,66 GHz Intel Atom N450, 2GB RAM DDR2 và ổ cứng 160 GB. Ngoài ra còn có card đồ họa Intel GMA 3150, một đầu đọc thẻ, Wi-Fi 802.11b/g/n, Bluetooth 3.0+HS, cài đặt sẵn hệ điều hành Window 7, webcam và hệ thống loa âm thanh nổi. Cùng với bàn phím lớn (93% kích thước máy) và touchpad, Acer eMachines eM350 là một thiết kế hoàn hảo cho những người yêu cầu cường độ làm việc nhanh. Khi mua eM350, khách hàng sẽ được tặng kèm một USB 3G có tài khoản 100.000 đồng.
    Giá đặc biệt của ba mẫu máy này tại siêu thị Viettel là Aspire 4741Z - 11.099.000 đồng, eMachines eMD730 - 9.799.000 đồng và eM350 còn 5.990.000 đồng.
    Đặc biệt khách hàng sẽ nhận ngay bộ quà tặng trị giá 2,5 triệu đồng khi mua 1 trong 2 sản phẩm Aspire 4741 Core i330 hoặc eMachines eMD730 - Intel P6000, bao gồm: túi đựng Laptop, phần mềm diệt Virus, phiếu giảm giá 300.000 đồng, USB - D-Com 3G và tặng gói cước trị giá 1 triệu đồng - sử dụng trong 10 tháng, lướt web tự do.
    Chương trình được áp dụng tại tất cả các đại lý của Viettel trên toàn quốc.
    (Nguồn: Số Hoá-Viettel)
  12. nghh New Member

Cái này xếp theo TỈ LỆ mà bạn L-)
    Máy Acer thì thấy mấy đứa bạn mình chẳng đứa nào còn xài được tới năm 3, mạnh-rẻ nhưng mau hư lắm
  13. Dê con New Member

Bồ cứ đọc đầy đủ về bài điều tra đó đi, họ lấy ngẫu nhiên 50000 mẫu laptop mà!
  14. nghh New Member

Uhm, có thể nói là do xác suất. Nhưng dám bảo hành đến 24 tháng thì chỉ duy nhất có ở ASUS thôi
    Tùy bạn chọn vậy. Ko nói thêm nữa :d
  15. quangsangpro Member

16. Dê con New Member

Mỗi hãng có nhiều dòng, mỗi dòng mỗi thế mạnh. Nhưng thông thường có thể xếp Dell>Hp>acer.
    Các dòng dell ở phía trên mình giới thiệu giá rẻ và chất lượng đã được kiểm nghiệm thực tế (3 con rùi - mua giùm và chưa nghe phản ứng gì ^^!)
    Còn HP thì có các giồng HP DM (vỏ nhôm mới ra) nhưng giá vượt hơi bị xa :D
    Còn acer thì mình ko thích các dòng giá rẻ của nó lắm (Hp cũng đừng mua các dòng giá rẻ), acer có 1 số dòng đặc biệt như mỏng - nhẹ - pin lâu (acer timeline) được khá chuộng nhưng giá cũng vượt hơi xa :D
    Asus thì mình ít mua nên ko dám nhận xét ^^!
  17. quangsangpro Member

anh đang dùng laptop loại nào.bao nhiêu vậy.mấy anh ngành cơ điện tử thường dùng máy nào.khoảng bao nhiêu
  18. Dê con New Member

Máy anh mới mua năm ngoái, nhưng cũng thuộc dạng ko đụng hàng và nếu ko yêu thích thì khuyên e ko nên mua theo :D
    Nếu em chưa thực sự tin tưởng anh cho em 1 địa chỉ mà anh thường hay hỏi về vi tính, em cứ đặt câu hỏi sẽ có ng tư vấn đầy đủ cho e (nhưng e cũng cần có kiến thức nhất định nhé ^^!)
  19. quangsangpro Member

20. Dê con New Member

21. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
  22. quangsangpro Member

23. Dê con New Member

vote cho dell. Hp thì cần phải biết lựa chút và dòng giá rẻ của Hp thấy ko okie bằng dell
  24. quangsangpro Member

vậy anh quyết đinh cuối cùng dzùm em cái dell tầm 12tr-14tr có cấu hình ngon ngon để em học.đặc biệt là các chương trình nặng về đò họa
  25. Dê con New Member

thể theo yêu cầu, em này đây. Giá 13tr8 ,card đồ họa ATI 5470 khá mạnh.
    p/s: em mua con này cần sắm thêm đế tản nhiệt nhé, nhất là khi dùng liên tục (khoảng 250k)
    em mua thì pm cái nick yahoo của mr Văn trên web đó để hỏi thêm, chỗ giao dịch cũng gần trường mình àh. Thui anh ngủ đây
  26. quangsangpro Member

anh cho em số điẹn thoại dc ko.khi nào em vào nhập học nhờ anh đi mua cùng em dc ko.có anh tư vấn em an tâm
  27. vietthu101 Banned

Số bài viết: 57
    một phiếu cho HP,dùng hơn 2 năm,chưa bao giờ biết bảo hành hay hỏng là gì,đặc điểm của HP là hơi nóng,nhưng với dòng HP Probook thì nó được cải tiến triệt để,mát như tủ lạnh,thiết kế đẹp (thích nhất là bàn phím)
    và vote 1 phiếu cho HP probook rất hợp với giá tiền của bạn,cấu hình tốt
  28. vietthu101 Banned

29. vietthu101 Banned

à,theo mình thì nên mua ở Phong Vũ,Hoàn Long hay Nguyễn Kim cho chắc ( tùy theo báo giá cụ thể tại từng thời điểm mà mua ở nơi nào)
    Những đại lý này có uy tín và bảo đảm hơn ,vote 1 phiếu cho Nguyễn Kim :D
  30. Dê con New Member

Phong Vũ, Hoàn Long thì đều đã bị anh em trên voz blacklist vì đã từng bán hàng ref (google để biết thêm chi tiết)
    Còn Nguyễn Kim thì mặt hàng ko đa dạng. Nếu bạn muốn mua hàng chính hãng thì bạn có thể đến laptop Gia Huy => 1 sự khác biệt hoàn toàn đẳng cấp (ko ngoa đâu, mua 1 em ở đấy đi :)) )
    Ờ thành phố có 2 chỗ bán hàng nhập khẩu ko VAT là lapno1 và saigonlap. Dân IT đi săn máy thường đến mấy chỗ này, ít ai cắm đầu vào mấy chỗ kia để cúng tiền đâu^:)^. Còn về mặt chất lượng và bảo hành thì lapno1 và saigonlap do hầu hết là lap nhập khẩu (standar USA) nên chất lượng khác biệt so với laptop chính hãng, về bảo hành thì về độ thân thiện và hỗ trợ kĩ thuật ân cần hơn nhiều so với mấy pho tượng bên Hoàn Long và Phong Vũ (mình đã từng đi hết và so sánh thế, dù sao tới con lap thứ 3 mình mới dám đi mua lap nhập khẩu @@!)
  31. Dê con New Member

Bồ này trên trời rơi xuống ah? :)), phiền bồ lên google gõ lỗi màn hình HP để biết trong 2 năm qua HP bị chửi như thế nào nhá :))
    HP thì tốt, đẹp, và giá hợp lý nhưng phải biết lựa cơ, các dòng thấp cấp rất dễ bị lỗi kỹ thuật, dù sao cũng chúc mừng bồ vì con lap vẫn còn tốt :))
  32. quangsangpro Member

bo me nang gia tien len la khoảng từ 15tr trở xuống cho em.anh em cho ý kiến nên mua cái nào loại nào .cấu hình mạnh để học bên chuyên ngành kỹ sư
  33. quangsangpro Member

34. Dê con New Member

Anh đề xuất em mua con này màn hình 14inch
    Và con này màn hình 15inch
    Nếu em dùng máy thời gian lâu (trên 5 tiếng 1 lần, 3 lần trong ngày) anh đề xuất lấy cái 15inch để tản nhiệt tốt hơn, bền hơn. Tuy nhiên nó sẽ hơi bự hơn chút ^^, nếu em ko ngại nặng thì xúc nó đi e
  35. Dê con New Member

Anh từng mua 2 bé HP ở đây, và kết luận là ở đây bán hàng okie, nhân viên rất là ân cần. Tuy nhiên cần cẩn thận các hàng sale của nó đều là model của hoặc máy cũ (để cả năm ko bán đc đem ra sale @@!)
    Anh vẫn khuyên em mua ở laptopno1 gần trường mình (anh đã mua 3 cái ở đây), đây vẫn là địa chỉ bán laptop mà dân IT vẫn hay đến (em lên voz sẽ thấy).
  36. Dê con New Member

Anh đã pm vào tài khoản của e!
  37. vietthu101 Banned

bởi ông không biết lựa nên ông ở trên trời,còn tui xuống đất làm người rồi
    lỗi màn hình mà 1 công ty hàng đầu thế giới 2 năm chưa khắc phục??,và tại sao HP đang là hãng sản xuất lớn nhất thế giới,không phải tự nhiên đâu,động não tí đi ;;)
  38. vietthu101 Banned

giá hàng của thế giới di động lúc nào cũng trời vực so với các địa điểm khác,vì sao??
    là vì nó khuyến mãi,quảng cáo quá nhiều ==> chi phí cao chứ chẳng ai hơn ai
    mình đang xài HP pavillion 6316 mua Nguyễn Kim tháng 7 năm 2008 - chưa một lần bảo hành - hàng tem FPT ,đủ bảo đảm hơn chỗ khác không nhỉ ;;)
  39. vietthu101 Banned

40. Dê con New Member

Haiz, chán, ừ thì bồ dẫn bé đó đi lụm mấy con HP ở Nguyễn Kim đi.
    Bồ có biết tại sao model của bồ mua đúng thời gian lỗi mà ko bị gì ko? Bởi vì model của bồ màn hình 15,6 inch trong khi model lỗi hầu hết ở 14inch.
    Bồ dẫn bé đó đi mua lap đi nha, chúc 2 ng mua được lap tốt ^:)^^:)^
  41. Dê con New Member

Vui lòng dòm qua Dell adamo và dell vostro v13 giùm ạh ^:)^
  42. vietthu101 Banned

"chuyên ngành kỹ sư" - lần đầu tiên biết đến :D
    có tiền bạn phải đắng đo,như mình lúc mới mua
    1/Bạn nên tìm hiểu một số kinh nghiệm khi mua laptop trước đã kẻo trúng hàng fake,hàng 2 hand
    2/Tùy chuyên ngành bạn học mà nên mua máy loại gì - đừng nên vội vàng - vội sau này làm bạn tiếc thêm thôi .(nhưng cái này ai cũng háo hức mua hết :D)
    à,nói về một tí ngành học - nếu ngành học của bạn sử dụng đồ họa càng nhiều thì cấu hình máy và card đồ họa càng mạnh càng tốt :D,còn nếu ít thì ko cần,tiết kiệm tiền làm việc khác nữa.
    3/Nên chọn mua ở những trung tâm uy tín :)
    chúc bạn may mắn
  43. Dê con New Member

Khuyên em là mai mốt đi xin tư vấn laptop đừng có xin tư vấn ở 4rum trường, em qua voz 4rum ấy, anh với mọi người giúp cho. Ở đây tranh cãi với những người........................mệt, qua đó mấy bọn này bị chửi ko còn dám vào nick nữa ấy chứ :))
  44. vietthu101 Banned

ADAMO - bạn xem lại giá tiền nhé -tính bằng USD cho người mua khỏi sửng sốt
    còn vostro là dòng phổ thông,nhưng so sánh thiết kế so với vài sản phẩm HP xem,dell ngửi khói nhá!
  45. vietthu101 Banned

những người giỏi thì cũng chẳng ở đây mà chém gió tốn nước bọt đâu bác ơi ;))
    bởi bị chửi bên voz ko dám zô nick nữa nên mới quay lại đây thôi :))
    có lẽ nên học hỏi kinh nghiệm của mấy người đi trước ,mình ko dám qua đó đâu =))
  46. Dê con New Member

Những cái này thì ai cũng khuyên đc
    Tôi chỉ cần test bạn 2 câu thui
    1.Phân biệt laptop nhập khẩu, laptop chính hãng?
    2. Những bước để test laptop lúc mới mua
    p/s: chấp bạn google!
  47. vietthu101 Banned

Khuyên được sao bạn không khuyên đi,bước đầu để mua lap đấy,kinh nghiệm bản thân cộng vào
    vào đây để giúp đỡ - chứ đâu phải để nhờ bạn test mình,bạn đủ khả năng đó ư??
    lúc nào lên giảng viên rồi mình trả lời nhé :)
    còn kinh nghiệm - người biết cái này - không biết cái khác là bình thường,đừng đem cái mình biết ra mà đánh đố người khác,bạn giỏi thì đi post và share kinh nghiệm ra cho người cần mua ở đây thì hay hơn :)>-
  48. vietthu101 Banned

49. Dê con New Member

Tôi cạch bạn từ cái cmt số 37 ấy => rất là thân thiện nhỉ!
    Mà thôi, ko bàn trên đây nữa, tốn time quá, tui pm nó qua nick YM !
    Mà bồ muốn thêm kiến thức đúng đắn thì cũng xin mời vào đây, đừng đọc tin ở đâu lung tung, ở đó cũng là 1 kho tàng hữu ích rồi!
    p/s: Mua laptop còn khó hơn mua nhà mua xe nhiều :)) => luôn cần học hỏi!
  50. vick New Member

Số bài viết: 5
    cho em hỏi ké với.vậy học công nghệ thông tin, mua may xách tay khoảng bao nhiu là vừa.Sợ tiếc tiền mà mua đồ rẻ về, mở lên chạy mấy cái phần mềm ành ạch thì lại khổ.tới lúc đó.Mất tiền, mà máy thì chả sài được!~X(