1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Học quân sự ở đâu !

Thảo luận trong 'Thông tin môn học' bắt đầu bởi quthuan, 7 Tháng một 2009.

1. quthuan New Member

Số bài viết: 2
    học kì hè có được đăng kí môn học trên net không hay phải xuống phòng đào tạo? với lại học kì hè có sẵn các lớp hay đăng kí với 1 số lượng nào đó mới mở lớp? em bị die môn Mạch điện 1 có thể trả nợ trong học kì hè được không?
  2. tanphatspkt Guest

Số bài viết: 0
    đăng kí qua mạng đó bạn, sẽ có 2 đợt đăng kí đợt 1 hình như là thăm dò để mở lớp, đợt 2 là đăng kí chính thức.
  3. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Em là SV 08, nghanh ĐT Viễn Thông, em muốn biết trong quá trình học thì em sẽ học những môn nào. Ai biết thì giúp đỡ với ha.
  4. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    thường thì khi bắt đầu vào trường, có cuốn sổ tay sinh viên, trong đó ghi đầy đủ các môn mà mình sẽ phải học trong quá trình đào tạo trên giảng đường đại học. Thế nhưng năm nay ko thấy có mục đó trong cuốn sổ tay SV(08), vậy ko biết đối với các quyển sổ tay SV những năm trước áp dụng vào cho năm nay có được ko?
    @tuyến: Bạn có thể liên lạc với thầy cố vấn hoặc lên trên khoa để xin bản"các môn học".
  5. lacgiuadoi Member

Số bài viết: 99
    Re: thắc mắc về học kì hè!

năm nay sao chưa thấy thông báo đăng ký học kỳ hè? ai biết đến bao giờ đăng ký nói dùm nha. Thanks!:cutesmile:
  6. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291

Các bạn cứ lo ôn thi đi. Trường sẽ thông báo sơm cho chúng ta thôi. Khi nào có tin thì sẽ ràm rộ lên thôi.
  7. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  8. phoenix Administrator

Số bài viết: 633

08 phải học quân sự nên chưa biết được ! nhưng mà 08 không biết là học quân sự ở trung tâm nào đây
  9. HiepKhachHanh Member

Mọi năm khóa tân binh sẽ học quân sự tại trường để tiết kiệm chi phí. Nhưng việc xây dựng tòa nhà trung tâm cũng ảnh hưởng đến việc học quân sự. Tuy nhiên trường mình rộng nên còn nhiều chỗ để luyện tập. Nếu tình huống xấu có thể học tại trung tâm Quân sự của ĐHQG gần Suối Tiên.
  10. unisaco New Member

Số bài viết: 72
    Kà kà, học quân sự dzui lắm, năm ngoái lớp mình học với lớp Kinh Tế, iu ơi là iu :D
    Ko có đâu bạn, trường mình còn khu E chà bá, cả khu Việt Đức nữa. Ngoài ra năm rùi mình còn thấy học trên cả đường nhựa dẫn vào khu C. Nên mình nghĩ không có chuyện sang trung tâm học đâu. Yên tâm hen.
  11. HiepKhachHanh Member

Cũng tùy . Học quân sự phải tập những bài tập lăn,lê,bò,trườn... với súng nặng mấy kg, nên phải tập với nền đất. Trong trường thì đâu có ?
  12. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    Đi xa càng vui ! keke ước gì được lên quận 12 hoặc sang bình dương . mình thích đi chơi lắm
  13. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Hồi trước toàn học trong trường còn gì nữa. Năm nay xây đựng tòa nhà trung tâm nên hết chỗ tập gồi. Kiểu này phai xuống suối tiên tập quá...
  14. Zero_7.Xu New Member

Số bài viết: 139
    Chắc chắn rồi!!mà cũng có thể học ở trên kia do có trường chưa học quân sự đầu năm:006:
    Làm sao mà về được buổi tối,xa quá!!!
  15. ongtrumday Guest

Số bài viết: 0
  16. unisaco New Member

Nói cho nghe nhá, chẳng có lăn lê bò trườn gì sấc, súng nặng mấy kg, nhưng mà lớp mình hồi xưa vẫn bị bố trí tập trên nền xi măng (khu E), thi mình thi bài súng nằm bắn cũng trên nền xi măng, thấy chẳng sao cả. Mà cái bài súng đấy chỉ học có 1 ngày thoai. Các món cột chất nổ, đội hình, quấn băng cứu thương ... ko nói rồi. Túm lại ai thi bóc thăm trúng món súng như mình thì ngon, ko thì buộc thuốc nổ, dễ rớt nhất là đội hình (do ỷ y ko chịu tập, mà mấy ông quân đội chấm cái này khó nữa), kế là quấn băng (quấn ko chặt, rất dễ bung ra => die)
  17. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
    Trường mình thì rộng bao la các đồng chí ạh, cho nên cứ yên tâm về khoản phải đi học Quân Sự xa trường nha.

Hồi đó mình bị thi lại vì quấn băng, quấn đẹp vậy mà đc có 3 điểm =)), còn lý thuyết thì đánh sai hết, không đúng đc 1 câu =)) =)). Ông thầy còn hù là bị liệt xác định tư tưởng năm sau học lại đi :|. Lúc đó sợ gần chết năn nỉ thiếu điều quỳ lạy luôn mới đc thi lại :)).

Thi lại bốc trúng ngay bài Ráp súng, cứ tưởng tiêu. Làm đại luôn ai ngờ đc 8 điểm :))
  18. unisaco New Member

:snicker: mình cũng sợ quấn băng cứu thương lắm, quấn trên đầu mãi ko được, cứ trơn trợt mãi, cái băng quấn thì ... hôi ơi là hôi :incense:
    :012: ai làm bài súng cũng đậu hết, vì nó dễ nhớ, tập 1 vài lần là nhớ, chỉ cần động tác dứt khoác, hô khẩu lệnh đúng và thao tác ok là ngon rùi.

anplixFz sao phải khóc lóc xin thi lại nhở, mình nhớ năm mình học thì rớt (lý thuyết ỏ thực hành) đều bố trí ngày thi lại riêng, mặc định luôn ko cần xỏ xin :complaint:
    BTW: mấy ông thầy hù mua cái xấp lý thuyết gì đấy ở phòng photo coi là rớt, làm mình ngu nghe theo ko coi, rốt cục ra trong ấy quá trời. Riết rồi ko hình dung được campus life của mình sẽ như thế nào nếu thiếu cái phòng photo thân iu, chỉ cần đến mỗi mùa thi :music:
  19. dophuquy New Member

Số bài viết: 1
    Cho mình hỏi câu này,mong các bạn giúp nhanh cho mình.
    Mình hồi kia có học bên ĐH KHTN và đã có tín chỉ quốc phòng.Thế mính có thể chuyển điểm này qua được không?Và nếu được thì hạn cuối cùng là ngày mấy?Mấy hôm nay mình đang ở quê nhà nên không lên trường xem được.với lại 2 hôm vừa rồi không học quốc phòng trên trường ko biết có sao không nữa.Mình đang lo lắm,các bạn giúp nhanh nhé.Cảm ơn!
  20. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  21. hoangngan12 New Member

Số bài viết: 18