1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Học sinh lớp 12 bây giờ học đạo đức như thế nào????

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi thienhoa, 17 Tháng ba 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienhoa New Member

Số bài viết: 176
    Phụ trách nick tư vấn tuyển sinh trên website trường, thật bức xúc với cách nói chuyện của học sinh lớp 12 bây giờ, không hiểu các em được dạy dỗ như thế nào mà nói chuyện không thể chấp nhận được:
    Xin trích 1 đoạn:

(¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): eeeeee
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): truong GTVT thuoc co so nhiu vay
    BUZZ!!!
    hcmute2009_03: em hỏi ai vậy?
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): em nham
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): anh cho em hoi
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): truong GTVT thuoc co so nao vay
    BUZZ!!!
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯) has signed back in. (17/03/2010 9:13 PM)

hcmute2009_03: không hiểu câu hỏi của em
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): truong GTVT này thuộc cơ sở nào vậy
    hcmute2009_03: trường GTVT là trường GTVt, cơ sở nào là sao em
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): o HCM co hai co so ma`
    hcmute2009_03: trường ĐH GTVT có 2 trường
    hcmute2009_03: 1 trường là cơ sở 2 và 1 trường là GTVT của Tp.HCM
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): vay ha
    (¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): chu truong co ngang xay dung cầu đường hok
    hcmute2009_03: năm nay em lớp 12 ah

(¯¯`·.¸ My LoVe For You ¸.·´¯¯): ma anh phụ trách bên mảng ngành nào vậy
    hcmute2009_03: thầy làm ở phòng tư vấn tuyển sinh em à,

(im lặng kết thúc buổi tư vấn)
  2. T.I Member

Số bài viết: 932
    tuổi teen nên ăn nói vô tư đó mà, anh bỏ qua, có thể bạn đó ko biết anh là ai, tưởng là sinh viên nên hỏi hơi "ngang tàng" 1 chút.
  3. amuraiboy Member

Số bài viết: 252
    Giáo dục nay cũng chạy theo cái kiểu " Thị trường"!
    Nay ít còn cái quan niệm "Tiên học lễ, Hậu học Văn" nữa>
    mà Tiên là phải lễ sau đó mới học văn..
    Thật đáng buồn...
  4. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    ko hẳn là như thế, ngành giáo dục từ tiểu học cho đến phổ thông dạy lối sống và cách làm người quá sơ sài và máy móc, mục đích chính trị vẫn còn nặng =.=. Cứ xem các chương trình đạo đức mà chúng ta đã từng học ở tiểu học, chúng ta học nguyên 1 bài, giáo viên nói sơ sơ và cuối cùng, phần của chúng ta là học vẹt phần ghi nhớ =.=. Chuyện clip nữ sinh đánh nhau như giang hồ còn là 1 minh chứng rõ ràng hơn cho 1 thế hệ đang bị sa sút về mặt đạo đức. Hix, làm gì đây?
  5. T.I Member

Đi tu vào nhà dòng là mấy thầy mấy cha kèm cho chết luôn.
  6. thienhoa New Member

Không thể biện minh là không biết ai được, nick yahoo tuyển sinh đặt trên website 1 trường Đại học thì không phải là đối tượng ngang hàng để mà mình thoải mái được, không thể nào em gọi điện thoại đến nhà bạn gái, không biết người bắt máy là ai mà lại dám hỏi: ê, cho hỏi ..... có nhà không được. Đúng không? đó là phép lịch sự cơ bản của 1 con người mà. Buồn thật.
  7. T.I Member

Oh nick ở trên website ah.
  8. thienhoa New Member

Đâu phải ai cũng đạo Thiên chúa hả em????? Nếu là người có đạo thì sao phải cần mấy Cha/Mẹ, cha mẹ ở nhà, thầy cô ở trường đâu ?????
  9. T.I Member

Em nói chơi góp vui thôi mà, thấy topic hơi căng :D
  10. Dê con New Member

;)). Mình nói thẳng nói thực thui, chứ ko hẳn là căng gì^^. Chỉ có trên môi trường ảo người ta mới bộc lộ hết bản chất con người mà :D
  11. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Cái này thì chưa chắc đâu ah, nếu tư vấn trực tiếp thì học sinh sẽ tỏ thái độ khác liền, nếu nói về mức độ am hiểu về tâm lý của thế hệ 9x thì bg hơi bị chịu ảnh hưởng nhiều nên cũng bjt chút ít về tụi nhỏ, nếu giáo viên hay người lớn tuổi mà ăn nói theo kiểu gọi là hiểu về tâm lý của nó thì nó cũng ko ăn nói sỗ sàng đến vậy đâu, nói chuyện trực tiếp khác với nói chuyện gián tiếp nhiều, cũng như phỏng vấn lúc xin việc vậy đó, nói chung giới trẻ bậy jo khác xa thời 8x trở về trc, cái j cũng nói dc, theo kiểu nói thật như đùa và nói đùa như thật, vì vậy nếu ai muốn đánh giá ng khác thì trước tiên phải hiểu dc bản chất thì mới có thể nhận xét đúng dc,
    bg nói trên lập trường chủ quan của mình thôi chứ ko bjt j nhiều,,
  12. nhockai Member

Số bài viết: 91
    tuỳ người thôi!
    Không thể quơ đũa cả nắm được!
    Lâu lâu nghe mọi người phê phán 9x mình cũng thấy bất bình!
    Mọi người phải biết xét trường hợp chứ không nên lấy "con sâu" làm bản chất cho "nồi canh"!
  13. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Không thể đổ lỗi hết cho nhà trường được, gia đình là một phần chính trong sự hình thành đạo đức mỗi người nữa! Bài thơ Nửa Đêm của Hồ Chí Minh là một ví dụ:
    Ngủ thì ai cũng như lương thiện
    Tỉnh dậy phân ra kẻ dữ hiền
    Hiền dữ phải đâu là tính sẵn
    Phần nhiều do giáo dục mà nên!
  14. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    BG nghĩ sao mà BQT forum từ già đến trẻ từ bắc tới nam đều bị bà quậy cho tưng bừng lên .
    Chẳng lẽ 9x giờ phải dỗ dành ngon ngọt mới để các em đối xữ tốt à . làm gì mà BG định nghĩ chữ " nếu giáo viên hay người lớn tuổi mà ăn nói theo kiểu " nghe hơi khó coi
    " Củng giống như BG trước kia nói mình là bắc kỳ " Câu nói này làm cho mình nhớ quê hương hơn
  15. thienhoa New Member

Nếu nói theo cách của bg thì người lớn tuổi hay giáo viên phải "nói chuyện biết điều" với 9x thì 9x mới lịch sự nói chuyện lại ah?
  16. traitimbanggia_1789 New Member

ý bg ko phải thế, thầy cô cũng như ba mẹ của mình vậy , thử nghĩ xem có khi nào con cái dám tâm sự với cha mẹ khi mà ba mẹ đối xử với con cái theo kiểu cứng nhắc, nghiêm khắc quá nếu nói chuyện với ng hiểu mình hơn thì sẽ có cảm nghĩ khác liền ah, bg thì hay tâm sự với thầy cô còn nhiều hơn với ba mẹ nữa đó, khi hiểu dc ng khác muốn nói j thì nói chuyện sẽ dễ dàng hơn, nhiều lúc tưởng như ko dám nói nhưng thầy cô hay động viên là phải nói hết ra thì nói hết luôn, ko khảo mà xưng

Lại 1 kiểu cư xử kiểu 9x điển hình đây nè, cái này thì phải hỏi ngược lại admin mới đúng, theo bg dc bjt thì trong trường spk từ lớn đến nhỏ, nhất là mấy anh khóa 05 hay bức xúc về việc admin ăn nói sỗ sàng, hỗn láo, mà họ kêu vì nó nhỏ nên ko chấp làm j nên bg cũng ko nói thêm nữa, còn câu nói bắc kỳ là câu mà bg hay chọc mấy đứa bạn ngoài bắc của bg, nói ch với nó mà kiu nó là bk là ch bình thường, ở đây ko có ý xỉ nhục ai hết, hỏi thử bg quậy ai, ai quậy trc, bg đã nói rồi bg hay ăn miếng trả miếng theo kiểu 9x bi jo nên ai àm đối xử với mình thế nào thì mình đáp trả lại thế ấy, trừ những ai mà quen bjt thì nói chuyện với nhau lại khác,

Nhiều ng phản ánh về admin lắm ,nên bg nói thẳng lun nè, mấy anh khóa 05 có nhiều kinh nghiệm về học tập cũng như nghề nghiệp nên bg có ý kêu gọi mấy anh đó lên 4r để chia sẻ kinh nghiệm mà lại bị mấy anh đó chửi thẳng cho 1 câu" lên đó mà xem cái thằng đó lên giọng với tụi anh ah, rảnh rỗi thà đi kiếm việc làm thêm ko hay hơn sao..." nghe nói mà cũng ko dám tin, nên bg cũng nói ch với admin rồi, jo thì bjt quá rõ về admin rồi, còn j để nói nữa đâu
  17. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
    Nói rõ admin nào nhé. Tớ cũng là admin =,=
    Em nghĩ là con người thì lúc nào mà chả có tốt xấu. Quan trọng là mình đối xử thế nào thôi. Như trên contact của forum cũng vậy anh ạ. Em nghĩ là nếu anh bực mình thì cũng chả cần phải trả lời lại làm gì. Còn nếu mà anh thấy thôi mặc kệ tụi con nít thì nói vài câu cho nó nói chuyện đàng hoàng rồi tính tới chuyện nói tiếp hay không hehe.
    @Lam, ttbg : Topic này không phải nơi để 2 người cãi nhau nhé.
  18. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
    BG cho bằng chứng về admin nhé ! Các member có ai bị admin lên giọng không? Cho biết ý kiến chính xác để admin kiểm chứng mà sửa . Còn nếu không có xin BG đính chính lại
  19. traitimbanggia_1789 New Member

Sự thật lúc nào cũng là sự thật, cần j phải đính chính, thui e sợ admin quyền cao chức trọng lắm rồi, làm j có ai dám lên mặt dạy đời admin chứ, đâu có ai bjt làm admin ngoài admin nghệ tĩnh nhà ta đâu, dùng thủ đoạn hãm hại + xỉ nhục tui zị mà chưa đủ ah, lúc tui mà khùng lên là ko nể mặt ai đâu đó
  20. Dê con New Member

lạy cụ =.=. Cái topic của anh Thiện Hoà bị admin kỹ thuật và cựu Mod đá sang chủ đề nào vậy trời???
  21. thienhoa New Member

Hòa xin lạy các anh/chị, đề nghị ẹc min xóa topic này hen
    trái tim bà già đề nghị không tranh luận nữa hen, có gì offline rồi rủ ra vườn hoa nào đó hen, nhớ quay lại vi đê ô cờ líp:D
  22. Dê con New Member

hé hé, ko biết anh Thiện Hoà có ý gì đây ;)). Sao nghe giống cái vụ clip nữ sinh đánh nhau rùm beng trên mạng mấy hum nay thế ko biết ;)). Anh xúi bậy ko khéo bị vạ lây áh =))
  23. thienhoa New Member

Có thể tôi khó tính, nhưng tôi không đồng ý cách nói chuyện này:

nvtri_tt: chao ban. ban cho minh hoi truong dai hoc su pham ky thuat ko to chuc thi cao dang phai ko?
    hcmute2009_03: không tổ chức thi mà nếu e muốn học thì đăng ký thi nhờ ở hệ đại học
    nvtri_tt: vay thi cung ngay voi ki thi dai hoc luon phai ko ?
    hcmute2009_03: đúng rồi em
    nvtri_tt: vay thi dai hoc va cao dang em phai v\chon 1 ha? co con cac nao khac nua ko vay?
    nvtri_tt: vay thi dai hoc va cao dang em phai chon 1 ha? co con cach nao khac nua ko vay?
    hcmute2009_03: thì em thì đại học
    hcmute2009_03: nếu xui mà rớt
    hcmute2009_03: thì xét nv 2
    nvtri_tt: co the lay diem cao dang truong khac xet duoc ko vay
    hcmute2009_03: điểm thi đại học khối A mới được xét em ah
    nvtri_tt: cho em hoi cau nua la co truong nao dao tao nganh co khi dong luc nua ko (ngoai truong minh ra)
    hcmute2009_03: hình như: bách khoa, tôn đức thắng, kỹ thuật công nghệ.
    hcmute2009_03: e lên website các trường này, tìm hiểu thêm nhé
    nvtri_tt is typing a message.
    nvtri_tt: am cam on nhieu, than chao nhe
    hcmute2009_03: uh, chào e
  24. thienhoa New Member

Tụi nó giẫm chân nhau thôi mà còn như thế, huống gì trái tim bà già và ẹc min ghét nhau như thế. Đùa thôi, diễn đàn là cộng đồng chung, mỗi người nhịn một ít cho vui cửa vui forum
  25. Dê con New Member

Thầy àh, chắc mình nên thích nghi với hoàn cảnh vậy =.=. Lùi 1 bước trời yên biển lặng^^. Nhiều lúc nói chuyện làm quen với mấy em nữ học ở cả trường chuyên, nói chuyện toàn viết bằng ngôn ngữ teen, nhìn chữ đc chữ ko, nó tâm sự thì kể "thằng" này "con" kia. Nhưng mình nên bao dung cho mấy em nó vậy =.=. Anh cũng chắc phải thông cảm cho tụi em, nói thật, các tác phong lễ giáo của nhà trường và gia đình tụi em được giáo dục hầu như là bằng ko (em nói thẳng thế lun). Suốt ngày tụi em vùi đầu đi học này học kia =.=, kỹ năng giao tiếp thì ko có, lễ phép thì càng ít người nhắc tới, toàn là "học kỳ này học rất nặng, các em cố gắng, rồi kỷ luật đánh nhau....". Cha mẹ thì đi làm suốt ngày, nhiều khi họ còn cãi vã nhau trước mặt con cái, làm cho con cái ko thể nào tôn trọng họ được. Em chỉ biết nói thầy thông cảm thôi, nói chung, thấy các em nói chuyện còn có thể nghe được, ko đánh nhau bốp chát, chửi thề là đáng quí lắm rồi. Em nói có gì chói tai mong thầy bỏ quá cho em :D
  26. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Theo em thấy trong nội dung này thì bạn đó không biết người mình đang nói chuyện là thầy cô hay anh chị nên có thể thiếu tế nhị đôi chút :-@
  27. SpK_ZiPPo Member

Số bài viết: 453

Mong mọi người suy nghĩ và thông cảm cho admin chút xíu

Xây dựng một 4rum cho các bạn vào sinh hoạt ko hề dễ chút nào
    Nhìn chung là dồn khá nhiều công sức, thời gian, tâm huyết vào nó
    Chức vụ càng cao thì gánh trọng trách càng nặng
    Nếu ỷ là mình quyền cao,thích làm j` thì làm, thích phá ai thì phá ....
    Khác nào tự mình đạp đổ tất cả công lao mình bỏ ra bấy lâu nay.

Làm như vậy thì được j` ??? y như 1 kẻ rỗi hơi, bị mọi người chê cười
    Hành động như vậy là hành động của kẽ phá hoại
    Chứ ko phải hành động của người dồn tâm huyết vào công việc xây dựng 4rum cho cộng đồng

Stop post ỡ đây, mình ko bàn luận j` thêm trong topic này nữa
    Đây là ý kiến của mình, bài post này hoàn toàn ko có chủ ý đả kích hay biện hộ j` hết
    thx all , gl hf
  28. T.I Member

29. Le Quang Active Member

Vậy hồi đó không học Đạo đức hả? Hồi tiểu học ấy
  30. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    Những mẫu nói chuyện trên chỉ có thể đánh giá về cách giao tiếp với người khác , hay là vì em nó thiếu kinh nghiệm giao tiếp ,em nó ... nói chung là khi chúng ta, những người lớn nói chuyện với nhau cũng vậy ... Chả khác gì ... :|
    Nên xin đừng đánh giá về vấn đề đạo đức ... vì em thấy nó rộng lắm ... Có người ra đường ăn nói đàng hoàng, trước mặt người khác lễ độ ... nhưng mà thực ra thì có nhiều chuyện người ấy cũng chẳng ra gì ... Thế thôi ... Đạo đức là bài học ... Trường học dạy thì ít ... Môi trường xã hội dạy thì nhiều ... mỗi người mỗi hoàn cảnh, mỗi môi trường ... Không phải ai cũng được sống trong môi trường giáo dục tốt và lành mạnh ... Việt Nam mình có biết bao nhiêu trẻ em đường phố , biết bao khu ổ chuột ... ko phải ai học cũng láp dụng bài học đạo đức mình đã học đc.... Xin đừng đánh giá một con người ... Và chả bít chúng ta đã như thế nào ... :|
    chán ...
  31. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Đúng đạo đức của các cô cậu mới lớn pây giờ hơi có vấn đề thật nhưng pác Mr.Stupid nói đúng...Theo e thấy tuổi trẻ bây giờ ảnh hưởng khá nhiều về vấn đề đạo đức và ngôn ngữ, thái độ giao tiếp nói riêng ở rất nhiều mặt...từ người lớn hay từ môi trường mà họ sống. Nếu pác so sánh thỳ phải so sánh những người cùng môi trường với nhau....!
  32. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
    Theo em khi chat online thì người ta xưng bạn trước. Sau đó nếu biết tuổi tác của người kia như thế nào mới xưng hô phù hợp. Nhưng trong tư vấn tuyển sinh thì chắc chắn tư vấn viên phải là từ sinh viên trở lên, do đó nên xưng em cho phù hợp. Chắc nvtri_tt quen cách chat thông thường nên xưng hô là bạn, sau đó thấy cũng có sửa lại là xưng em. Đặt câu hỏi hơi cộc lốc một chút, chat nói tắt là chuyện bình thường. Câu cuối chắc là "em cám ơn nhiều, thân chào nhé" có lẽ dùng thân chào nhé không phù hợp với một số người nhưng vẫn có thể chấp nhận được (nó chào là may lắm rồi). Đúng là thầy khó tính thiệt đó.

Em có đọc một vài câu hài hước trên báo, có một câu thế này: "Tôi sinh ra vốn thông minh, giáo dục làm tôi hỏng."

P/s: Ghét nhất là ai nói 9x thế này thế nọ, sao không thêm vài chữ như "một bộ phận 9x" "một số 9x", mà cứ gom 1 cục lại vậy. Tôi cũng thuộc thế hệ 9x nè, tôi cảm thấy tôi nói chuyện lịch sự, tôi không làm những chuyện "điên rồ",... vì vậy đừng gom tôi vào những phần tử cá biệt chứ.
  33. traitimbanggia_1789 New Member

Thầy đã đề nghị là close topic và ko bình luận j thêm zậy mà ai cứ bới móc chi nữa zị ta? nói tóm lại là thầy Hòa ko quen zới cách nói chuyện của 9x nên mới bức xúc zậy chứ bg nghĩ Thầy Hòa cũng ko có ý j đâu, một lần nữa mong cơ quan chức năng close topic zùm zà ko bình luận j thêm, thanks. chấm hết
  34. Le Quang Active Member

Đọc xem mình quote cái gì rồi bình lận nhé bạn =,=
  35. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Đúng thế, mình cũng ghét lắm chứ. Cũng giống như nói con người chặt phá cây cối, tàn phá rừng, nhưng chúng ta có làm việc ấy đâu, mà do 1 bộ phận con người. Nhưng cái danh xưng 9x thế này thế nọ lại chính do 1 bộ phận, 1 số 9x tạo ra, làm mất mặt cả thế hệ sau này x(
  36. lovelove1912 New Member

Đây là trích dẫn từ bài Admin.
    Nguyên văn bởi legend5ter [IMG]
    Vậy hồi đó không học Đạo đức hả? Hồi tiểu học ấy
    [/COLOR][/SIZE][/FONT]

Ở dưới là câu trả lời (chém gió đó :)))
    Em có đọc một vài câu hài hước trên báo, có một câu thế này: "Tôi sinh ra vốn thông minh, giáo dục làm tôi hỏng."

Đây là tái bút, không dính đến phần trả lời.
    P/s: Ghét nhất là ai nói 9x thế này thế nọ, sao không thêm vài chữ như "một bộ phận 9x" "một số 9x", mà cứ gom 1 cục lại vậy. Tôi cũng thuộc thế hệ 9x nè, tôi cảm thấy tôi nói chuyện lịch sự, tôi không làm những chuyện "điên rồ",... vì vậy đừng gom tôi vào những phần tử cá biệt chứ.

Ok chưa Admin.
  37. thienhoa New Member

"Tôi sinh ra vốn thông minh, giáo dục làm tôi hỏng."
    Không đồng ý câu này.Có thể chỉ là nói đùa, nếu thật sự bạn nghĩ câu này đúng thì tôi bó tay
    Cũng có câu: "Nhân chi sơ tính bản thiện, tánh tương cận, tập tương viễn" có thể môi trường không tốt làm con người xấu.
    .

Đối diện với nhà tuyển dụng, ngay cảm nhận đầu tiên, qua cử chỉ, lời nói, tác phong, bạn có thể mất điểm trong mắt nhà tuyển dụng. Tôi chỉ nhắc như vậy. Có thể, "cá tính" là điều bạn muốn thể hiện, nhưng nên trong một giới hạn, chừng mực nào đấy.
  38. Dê con New Member

"Nhân chi sơ tính bổn thiện", câu này chưa chắc đúng. Đã từng có tranh cãi riêng về câu này "Nhân chi sơ tính bổn thiện hay ác " trên vnexpress. Ko biết anh em có đọc chưa? Nếu ta bổn thiện vậy cái gì làm ta ác? Giáo dục chăng? (ko chỉ ở học đường mà còn ngoài xã hội nghen :p)
    p/s: Nếu anh Thiện hoà muốn hiểu thêm về 9x tụi em thì nên tranh thủ vào các phòng chat công cộng >:). Bảo đảm anh nâng cao trình độ ;))
  39. thienhoa New Member

ha ha, cái gì sai mà mình cứ làm mãi, làm tập thể thì nó thành đúng. hiền dữ đâu phải là tính sẵn, phần nhiều do giáo dục mà nên. hình như câu này của Bác Hồ. Cùng một ngôi trường, tại sao lại có học sinh thế này, học sinh thế kia? Tại sao lại có cải tạo?
  40. tranvu136 New Member

Số bài viết: 257
    9x có bao giờ tìm hiểu về các thế hệ trước để hiểu hơn ko ( 8x chẳng hạn). Cứ đòi hỏi là các thế hệ trước phải hiểu cho 9x bây giờ khác các thế hệ ngày xưa. Nhưng chẳng bao giờ chịu hiểu tìm hiểu để khi cư xử với các thế hệ đi trước đúng mực hơn. Vậy nên mới có cớ sự thế này ... Tại sao cứ đòi hỏi là 8x phải hiểu về 9x ... :|
  41. nhockai Member

Số bài viết: 91
    Đề nghị mọi người không nên nói chuyện theo kiểu quơ đũa cả nắm như vậy! X( Nghe mà phát bực cả mình
    Đã nói 9X không phải ai cũng có lối cư xử thiếu văn hoá như thế!
    Nếu 8X cứ khăng khăng nói 9X thế này thế nọ thì hãy xem lại mình, thử hỏi thế hệ nào không có những phần tử "không đẹp" (có thể nói là XẤU).
    Có thể nói là nên close topic này lại!
    Cứ để như vầy thì các thế hệ sẽ càng mâu thuẫn gay gắt hơn thôi!
    Riêng tôi cũng đã cảm thấy rất bực mình khi CÓ NHỮNG NGƯỜI không chịu nhìn vào những điều mà THẾ HỆ BỌN TÔI đã làm được mà chỉ lo đi VẠCH LÁ TÌM SÂU!
  42. sonsyboy9x New Member

Số bài viết: 268

cái này cũng không đúng àhh nha. đạo thiên chúa thì đạo thiên chúa chứ. phải cần cha mẹ và thầy cô ở trường hết. cốt lõi là ở nơi mình thui. mình cảm nhận thế nào. còn cha mẹ và thầy cô chỉ là người tác động cho mình, định hướng đi cho mình thui
  43. lovelove1912 New Member

Giỡn cho vui thôi mà, bớt nóng bớt nóng.
  44. thienhoa New Member

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.