1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

học spkt hay là công nghiệp

Thảo luận trong 'Ebook Cơ Khí chế tạo máy' bắt đầu bởi vuduchuy365, 5 Tháng chín 2012.

1. vuduchuy365 Member

Số bài viết: 150
    nhà em cũng có đk. em trúng tuyển clc của spkt và có khả năng trúng tuyển đại học công nghiệp lớp thường và clc luôn, nhưng em nghĩ spkt mình tốt hơn vì có rất nhiều công ty chỉ tuyển spkt và bk, anh chị cho em ý kiến ạ. nếu học clc spkt thì 19chai/nam còn cn là 21chai/nam.em vững tin vào spkt. em quyết định học spkt rồi nhưng mong mọi người cứ tư vấn cho tân sinh viên như em
  2. srob.tl93 New Member

Số bài viết: 8
    Quyết định rồi thì cứ thế mà làm còn phân vân gì nữa; đã chọn trường, ngành mình yêu thích thì cố gắng theo đuổi. Trường nào mà k cho rằng ngành đào tạo của mình là mạnh, nên cũng khó so sánh và nếu có chênh lệch thì cũng k đáng bao nhiêu. Chuyện bây giờ cần làm là "cày" bồi bổ kiến thức cho riêng mình, trở thành kĩ sư giỏi thì nhà tuyển dụng nào mà k cần
  3. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
  4. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
    học chất lượng cao ở spkt thì khỏi nói rùi..... đảm bảo đầu ra loại khá.... cuộc sống ở thủ đức cũng thú vị... chỉ có điều khó có bạn gái thui....
  5. vuduchuy365 Member

Số bài viết: 150
  6. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
  7. pé đô New Member

Số bài viết: 86
    Công nghiệp và sư phạm kỹ thuật.... so sánh thế mà cũng so sánh.... một trường mới lên đại học... một trường có gần 50 năm rồi....bạn học clc spkt là ok rồi đó bạn.. giờ chỉ còn trông chờ vào bạn mà thôi ....
  8. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
  9. ngoctuan_608 Member

Số bài viết: 29
    bạn chọn 2 trường đều thuộc kỷ thuật, do đó mình có 1 số ý kiến như sau: mình không đem 2 trường ra so sánh trường nào hơn trường nào, mỗi trường 1 ưu điểm khác nhau, khọc công nghiệp bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn, vì công nghiệp đào tạo không qua gắt ge như SPKT, học spkt khá nặng, học hui bạn ở trong tp có lẽ chi phí sẽ cao hơn, học ở thủ đức thì không khí, môi trường cũng thoải mài hơn nhiều. con 2 trường thì trường nào ra thì cũng có cơ hội việc làm tốt cả, hui phát triển rất mạnh trong những năm gần đây, do đó mình không thể phủ nhận chất lượng cua hui, còn spkt thì 1 bề dày lịch sử, chất lượng thì bình ổn qua mọi năm. nhưng theo mình nghĩ khi bạn chọn spkt thì bạn sẽ không bao giờ hối tiếc.
  10. holo Member

Số bài viết: 288
  11. 2416at Member

Số bài viết: 88
    pan học ngành gì ở SPKT za ??? nếu có điều kiện thì học CLC bảo đảm 100% ngon hơn lớp thường nhiều òi... Bên công nghiệp cũng có tiếng lắm đó, nhưng theo cá nhân mink thì thấy đa số mọi người Thích SPKT hơn, có người lại thix SPKT hơn cả BK nữa :))
  12. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
  13. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    năm trc cũng có topic như zầy, và đương nhiên, spkt cứ chém ào ào
    đã hỏi trên 4r này thì chú ấy mún học ở đây ròi
  14. nquytu Member

Số bài viết: 180
    Anh hiện giờ là SV ĐH khối K ( anh đang học liên thông CĐ KT Cao Thắng lên ĐH SPKT) đã đi làm rồi nên anh tư vấn giúp chú mấy điều sau:
    + VỀ tuyển dụng như em đã nói ỏ trên một số CTY chỉ tuyển BK và SPKT thôi mà những CTY này thì NGON nhiều CTY còn kiểm tra Tư Duy Lgic nữa đó,
    ++Còn học trường nào thi theo anh em nên học SPKT hơn là Bên công nghiệp do chất lượng đào tạo anh khẳng định điều này là đúng 95% ( ko thể 100% được do có người này người kia nữa quan trọng là tư duy và sự cố gắng của mỗii người) môi trường đào tạo của SPKT KHẮC NHIỆT hơn bên CN nên rất tốt đối với SV ngành KT
    +++ Bằng chứng anh thi liên thông bên CN và SPKT đậu cả 2 nhưng đã chọn SPKT để trao thân gửi phận. mặc dù bên CN có học buổi tối l vẫn lấy bằng CQ chương trình dễ mà nghe nói bít .... là OK ,
    NHƯNG anh cần nhắc chú 1 điều là vào SPKT thì cày cày và cày thôi ko là ở lại XD nhà trường đó
    CHÚC CHÚ CÓ SỰ LỰA CHỌN CHÍNH XÁC
  15. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Chú này không biết có qua 4rum HUI lập 1 topic như thế này không nhỉ? :|
  16. Nguyễn Đại Hùng Member

Số bài viết: 83
  17. junk00l_bmt New Member

Số bài viết: 64
    mọi sự so sánh đều khập khiểng :)| nhưng theo ý kiến chủ quan của mình người đánh giá đúng nhất bản chất dạy và học của mỗi trường là nhà tuyển dụng.bạn nên vào các trang tuyển dụng về kỹ thuật tham khảo nha :coy:
    chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn
  18. tones1301 New Member

Số bài viết: 4
    Hi mình ko biết tại sao bạn lại lăn tăn vậy, mình cũng là SV mới nhưng cũng mất khá nhiều thời gian nhiều thời gian để chọn trường. Lúc đầu thì mình thích BK nhưng khi xem xét kĩ thì ngoài danh tiếng lâu đời nó không đáp ứng được những gì mình cần. Rồi cũng phải mất hơn 1 tháng để chọn SPKT nhưng khi đã chọn được rồi thì phải nói rằng SPKT là 1 ngôi trường tuyệt vời khó có thể chối từ đối với con đường mà mình đã chọn ( mình là SV khóa 12 khoa CKM). Từ chất lượng giảng dạy luôn thuộc dạng tốt nhất , đến cơ sở vật chất đầy đủ (ko lầm thì 2 khoa CKM&CKĐL của trường mình thuộc loại tốt nhất cả nước thì phải),tỉ lệ việc làm sau ra trường ổn, đầu vào không cao như bách khoa ( bạn sẽ thoải mái hơn rất nhiều vì áp lực cạnh tranh bởi chương trình học của SPKT hay BK đều đc đánh giá khá nặng).Chế độ học phí vừa phải(mình ko có đủ điều kiện để học chất lượng cao) mặt khác nếu hoàn thành thêm chương trình sư pham sẽ đc 2 văn băng (quan trọng là khi đc học kĩ năng sư phạm sẽ đc đúc kết cả nhân cách con người nữa). Với lại ở SPKT bạn sẽ gặp những con người nhiệt tình nhất. .. Yên tâm đi nhé bạn ko chọn sai đâu
  19. vietspkt New Member

Số bài viết: 55
    spkt>hui thằng công nghiệp là cái j mak lăn tăn vậy chú. có tiếng mak ko có miếng thì dc j? ,ak học spkt mak chơi chơi thì chỉ có chết chết thui nhá
  20. ckmk09 Member

Số bài viết: 71
  21. vanhungoto New Member

Số bài viết: 3
  22. SLPRV Member

Số bài viết: 170
  23. mrzero01 New Member

nói vui tí: hôm bữa vô công nghiệp chơi. gặp một em cơ khí năm 3, nó đang cầm cục phôi tiện, mình coi như không biết gì hỏi nó là: bạn ơi, thép này mác là gì> em nó làm câu gọn lỏn: thép thường thôi, mình nói lại, thép thường cũng có mác chứ, mình nghĩ cơ khí mà, rồi kể cho nó mác từ c2 tới c55. bất ngờ hơn, em nó nói, thép thường thôi bạn, không có mác đâu. Mình lại hỏi: cái này giống giống c45. sau câu này sốc nặng luôn. Thép c45 người ta phải tôi rồi mới tiện.
  24. pegasus Member

Số bài viết: 102
    SPKT đầy thằng năm 3, 4 mà có biết cái gì đâu. không có gì mà phải tự hào cả. tùy người thôi. khoảng 40% là ok
  25. ĐoànGà94 New Member

Số bài viết: 395
  26. voanhtusi New Member

Số bài viết: 9
  27. nquytu Member

Số bài viết: 180
  28. mrzero01 New Member

tự hào gì, do mình thôi, đó là câu chuyện mà tôi gặp, kể nghe cho vui thôi, ở đâu cũng có người này người kia mà
  29. ht093 New Member

Số bài viết: 3
  30. holo Member

Số bài viết: 288
    hui mà so với spkt ,hui tiền thân là một trường cao đẳng ,chỉ mới lên đại học cách đây vài năm,hui đào tạo tràn lan chẳng biết gì, miền nam này spkt là vô đối, bây h thử đi 1 vòng các khu chế xuất khu công nghiệp các tập đoàn ,các công ty lớn xem , toàn là đàn anh spkt ra
  31. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Đồng ý về vấn đề bạn gái, mấy cái kia không dám chắc! :))

BK vẫn hơn trình mình các bác à!
  32. tieulam0912 New Member

Số bài viết: 21