1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hỏi ANH văn chuyên ngành cơ khi

Thảo luận trong 'Xin đề thi, đề cương' bắt đầu bởi lethanhhuy, 20 Tháng sáu 2012.

1. lethanhhuy New Member

Số bài viết: 30
    các bạn cho mình hỏi anh văn chuyên ngành cơ khí học thi thì học phần gì và các bạn chỉ rõ đề thi như thế nào?. các anh chị học trước có thể góp ý chút đc không ah?, chân thành cám ơn mọi người chỉ giáo, mong ai biết thì có thể chỉ giáo áh, những điều các bạn chia sẽ rất quý báu đối với minh, cảm ơn
  2. cong_09 Member

Số bài viết: 100
    Không có gì khó khăn đâu bạn.
    Gồm các phần như: Đọc hiểu và trả lời câu hỏi(3 đến 4 câu). Viết lại câu không thay đổi nghĩa(bị động, mệnh đề quan hệ...). Dịch sang tiếng Việt. Dịch sang tiếng Anh.
    Vậy đó bạn ah.
  3. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Đề thi có 5 phần, mỗi phần 2đ:
    Phần 1. Có 2 khả năng ra
    - 1 là cho đoạn văn và câu hỏi, yêu cầu đọc đoạn văn và tìm ra câu trả lời, viết vào.
    - 2 là điềm khuyết với 1 từ bât kỳ bên ngoài, khoảng 10 câu. Dạng này mọi năm không có nhưng hk vừa rồi có ra thi.
    -Yêu cầu: ôn các đoạn văn trong từng Unit và các BT mà thầy cho làm. Nắm được cách hỏi và biết trả lời
    Phần 2. Trắc nghiệm a,b,c,d
    - Cái này không nói nhiều
    - Yêu cầu: làm lại hết các BT mà thầy đã cho làm. Nếu không đủ sức dịch câu+thuộc từ vựng thì bạn có thể học thuộc câu, nhớ đáp án.
    Phần 3. Viết lại câu
    - Yêu cầu: Ôn hết các dạng viết lại câu: And, but, Which, As.... Mình không nhớ hết nhưng phần này không khó
    Phần 4. Cho đoạn văn khuyết và 1 mớ từ vựng. Điền sao cho đúng
    - Yêu cầu: Ôn các đoạn văn trong từng Unit, các BT điền khuyết tương tự.
    Phần 5. xem là hơi khó hơn. Dịch Việt sang Anh
    Yêu cầu: Có vốn từ vựng + cấu trúc câu + nắm các câu trong bài học.
    Môn này không khó, quan trọng là biết cách học. Điểm 5,6 không khó còn 8,9 thì cần đầu tư nhiều. Hi vọng giúp được bạn. Chúc thi tốt !
  4. nhatduy207 Member

Số bài viết: 70
    đề thi năm nay tập trung trong 2 bài là bài 11 và bài 28, bạn học kỹ nha, với lại hỏi các bạn hc thầy Trọn có tập trắc nghiệm đó photo ra học
  5. lethanhhuy New Member

bạn cũng thi năm nay àh, bạn có thể nói rõ tí, cám ơn bạn
  6. nhatduy207 Member

Số bài viết: 70
    bạn học ai. mấy thầy bảo nội dung tập trung ở bài 11 và bài 28 bạn đọc kỹ 2 bài đó, phần trắc nghiệm thì bạn photo tài liệu thầy Trọn về đọc. ngữ pháp, nối câu dùng when, if, unless,......... điền giới từ, dịch tiếng anh sang tiếng việt ko có trong sách(phần này thầy nói ra đề nội dung ở ngoài nhưng cơ bản nên bạn có thể dịch được). dịch tiếng việt sang tiếng anh ( 1 câu 1 điểm, có trong sách nhưng thầy ko cho chỗ để ôn)..........nội dung ôn trắc nghiệm với nối câu thì nhiều chỗ quá mình ko viết hết lên đây đc bạn cứ học trong tập của thầy Trọn chắc ổn. nhưng chủ yếu là bài 11 với bài 28 với phần Reading bài Laser nữa
  7. lethanhhuy New Member

mình học cô gì đó ko nhơ tên nữa, nhưng bạn nói tập của thầy Trọn đó thì mình mua ngoài tiện photo phải ko bạn, cảm ơn bạn đã chia sẽ