1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hội chợ việc làm thêm !! Cơ hội tìm kiếm việc làm đâyyyyy !!!

Thảo luận trong 'Góc thư giãn' bắt đầu bởi organleaf, 12 Tháng ba 2012.

1. organleaf New Member

Số bài viết: 21
    Có thông tin HOT cho sinh viên bọn mình nè. Rảnh quá lượn lờ nên biết được có 1 website chuyên về việc làm thêm có cả kho việc làm thêm luôn và họ đang tổ chức hội chợ việc làm thêm, nghe nói dự kiến có tới 3,000 việc làm trong dịp này. Nên mình nghĩ đây là cơ hội để sv bọn mình vừa có thêm thu nhập vừa cải thiện kỹ năng chuẩn bị cho sự nghiệp kiếm việc chính thức sau này :). Ah, cả nhà vào đây mà tìm hiểu thêm về HCVLT nhé. Chúc cả nhà kiếm được việc phù hợp :x
  2. linhdong Member

Số bài viết: 306
  3. grao84 New Member

Số bài viết: 10
    Hi bạn, trang bạn nói là motibee.com đúng không? tớ vào đó rồi nhưng vẫn chưa rõ lắm cách thức tìm việc ở đây như thế nào?? #-o
  4. organleaf New Member

Hehe, lúc đầu mình cũng thấy hơi khó hiểu, nhưng xem kỹ và đọc phần hỗ trợ thì hiểu đại loại như sau. Nếu bạn tìm việc thì:
    1. Bạn phải đăng ký thành viên (vì chỉ có thành viên mới có thể tham gia đấu giá công việc mà nhà tuyển dụng đăng tuyển.
    2. Thấy việc nào phù hợp thì bạn đưa ra giá (chi phí) mình có thể thực hiện công việc đó (sẽ có nhiều người đấu giá cho một công việc đó).
    3. Nhà tuyển dụng sẽ chọn ứng viên ngay trên website (tất nhiên họ sẽ alo trực tiếp cho bạn nếu bạn được chọn.
  5. organleaf New Member

6. grao84 New Member

ủa chí phí mà bạn nói tức là tiền lương mà mình muốn nhận ấy hả ??
  7. organleaf New Member

ừh nó đó, mình thích hình thức deal như vậy á [IMG] bảo vệ được quyền lợi của tụi mình, ko lo bị bóc lột [IMG]
  8. grao84 New Member

ừm cũng khá mới lạ nhỉ ;;) ủa mà nhất thiêt phải đang kí online thì mới được tham dự hội chợ hả bạn ?
  9. organleaf New Member

mình cũng ko rõ nữa, nhưng mà người ta kêu đăng kí thì cứ đăng kí thôi đâu có mất mát gì đâu, miễn phí mà ;;)
    À mà lúc nãy dạo 1 lượt các việc làm của hội chợ, mình thấy VnPro đang tuyển thực tập á, bạn nào học ngành marketing, kế toán, thiết kế thì vào đây tham khảo thử nha :)
  10. organleaf New Member

Tiếp tục udate công việc mới cho các bạn đây :)
    Bạn nào giỏi tiếng anh, giao tiếp, muốn đi làm việc thời vụ thì vào đây đăng kí làm lễ tân nha :x
  11. organleaf New Member

Công việc update cho hôm nay nè mấy bạn ui :">
    Bạn nào có muốn nâng cao trình độ anh văn thì aply vào làm sales executive của trường đào tạo kinh doanh UPTREND BUSINESS SCHOOL nha, cơ hội rèn tiếng anh miễn phí :D vào đây nha mấy bạn
  12. organleaf New Member

Thông tin thêm cho các bạn đây:

Vào 8g sáng thứ Bảy tuần này (24/3) Hội chợ Việc làm thêm được khai mạc tại Nhà hát Bến Thành, 6 Mạc Đĩnh Chi, Quận 1, dự kiến có 3000 freelancer tham dự. Đây là một hoạt động trong chuỗi chương trình hội chợ online và offline về Việc làm thêm giúp cho doanh nghiệp tiết kiệm thời gian và tăng hiệu suât công việc, giúp các bạn công sở nâng khả năng và tăng thu nhập.

Trong khuôn khổ Hội chợ, 9g sáng sẽ có tọa đàm “Thỏa đam mê, sống sung túc với công việc thứ 2” được chia sẻ bởi ông Trương Chí Dũng, R&D Director, Le & Associates. Ngoài nghiên cứu và tư vấn nhân lực toàn thời gian tại L&A, ông Dũng tham gia nhiều công việc khác, cùng hoặc chéo chuyên môn như viết trên 50 truyện ngắn và 3 truyện vừa, dịch nhiều sách tin học và quản trị kinh doanh, họa sĩ minh họa sách và họa sĩ cuối tuần, giảng viên về TMĐT và e-business…do niềm đam mê riêng từ hơn 30 năm nay.
    Xem thêm thông tin tại: http://www.motibee.com/event/hoi-cho-viec-lam-them.html
  13. organleaf New Member

Hội chợ việc làm thêm được tổ chức tại nhà hát Bến Thành đã thu hút rất đông các bạn tham dự
    Online:

- Thu hút 30.000 visitor
    - 30 quầy tuyển dụng online của 30 doanh nghiệp
    - 4.000 vị trí được đăng tuyển online
    - 3.500 hồ sơ giao dịch online
    - Các doanh nghiệp nhận được nhiều giao dịch nhất: L&A, Cungmua, Vnpro, Thời trang Valerie, KingBee Media
    - Những công việc được ứng viên quan tâm và đăng ký nhiêu nhất: Cộng tác viên viết bài PR, Dịch thuật, Digital marketing, Giảng viên Anh văn, Designer, lập trình web

Offline tại Nhà hát Thành Phố

- Có gần 3.000 người tham dự
    - 22 quầy tuyển dụng
    - 1.250 hồ sơ giao dịch trực tiếp
    - Các doanh nghiệp nhận được nhiều giao dịch nhất: L&A, Cungmua, Công Thanh Group, Thời trang Sophie Paris, KingBee Media,
    - Những công việc được ứng viên quan tâm và đăng ký nhiêu nhất: Cộng tác viên viết bài PR, Dịch thuật, Digital marketing, Giảng viên Anh văn, Designer, lập trình web
    Mời các bạn xem tường thuật chi tiết buổi Hội chợ tại:http://www.motibee.com/dien-dan/event,-offline/25656-tuong-thuat-truc-tuyen-hoi-cho-viec-lam-them-tai-nha-hat-ben-thanh.html#p46840
  14. organleaf New Member