1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[Hỏi] Làm mạch in bằng phương pháp in mực cảm quang

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi 12146078, 17 Tháng tư 2013.

1. 12146078 Member

Số bài viết: 38
    Mấy Anh choa em hỏi Trường mình đã có ai từng làm mạch in bằng phương pháp này ko...em thấy cũng hay...mà chi phí cũng hơi đắt...mạch in làm ra thì đường nét rất sắc...phù hợp với đương in mỏng...em muốn tìm hiểu mà ko biết...mua mực cảm quang ở đâu...ùi phim để in nữa...8-|8-|
  2. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Em nên làm theo kiểu này, không phải phủ mực cảm quang, phải chờ trên 8 tiếng cho mực khô rồi mới làm được! Phương pháp này dùng film cảm quang ủi lên board đồng. Chi tiết em xem trong link này!

http://codientu.org/threads/gioi-thieu-cach-lam-mach-in-bang-phuong-phap-film-cam-quang.3660/

Đăng ký 1 nick để thấy được hình!

Tuy nhiên, cả hai phương pháp này đều phải chuẩn bị đồ nghề nhiều hơn là phương pháp ủi. Nhưng mạch nhận được có chất lượng hơn nhiều! ^_^ Có thể phủ xanh cho mạch luôn!
  3. 12146078 Member

Số bài viết: 38
    cái này em biết nhưng cái khó bây giờ là mua film cảm quang và tấm film để in mạch mua ở đâu ở TP HCM....??? 8-| em mò hoài mà ko biết mua ở đâu....còn cái chất phủ xanh mạch in nữa chứ???8-| haizzz!
  4. croket_2512 Moderator

Cái này a cũng đang thắc mắc giống em đây! Mà chưa có điều kiện để thử (kinh phí trang bị dụng cụ), nên a vẫn đang dùng phương pháp ủi thôi! :D
  5. nhu.ta532 Member

Số bài viết: 32
  6. croket_2512 Moderator

Đúng như bạn nói! Đó là lý do mình phân vân khi chưa quyết định đầu tư vào cách làm mạch kiểu này! :)