1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hội những người mê âm thanh!

Thảo luận trong 'Hội quán mê âm nhạc' bắt đầu bởi duynam_cdt, 15 Tháng mười 2011.

1. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    Thân chào mọi người! âm nhạc có lẽ là một thứ gì đó không thể thiếu với đại đa số con người trên xã hội này! ngày nay cuộc sông chúng ta đã ấm no hơn trước kia rất nhìu và càng ngày trình độ thưởng thức âm nhặc của người nghe càng cao, càng đỏi hỏi chất lượng âm thanh, kỷ thuật viên phải thật giỏi. nhưng hiện tại thì hầu hết đều không đáp ứng được nhu cầu người nghe! đó cũng là một trong những nguyên nhân ảnh hưởng đến thành công của các chương trình và khả năng thu hút người tham gia!
    Vật chất thì mình phải chấp nhân nhưng vấn đề con người sử dụng, người chỉnh thì có thể làm tốt hơn. Chỉnh âm thanh một công việc bình thường ko để lại ấn tượng cho khắn giả như Ca sĩ hay người dẫn chương trình...nhưng người chỉnh âm thanh lại quyết định tới thành công của chượng trình--> Công việc này rất thíc hợp với những người không thíc nổi, --> vì người chỉnh âm thanh rất quan trọng nên đòi hỏi phải có trình độ thực sự về âm thanh.
    _ Hiện Tại trường mình đang thiều và đang cần những người giỏi, được đào tạo và đam mê về âm thanh thực sự....
    Có bạn nào đam mê môn này vào điểm danh hem!
  2. duynam_cdt Member

- Bạn nào đam mê amh thanh thì vào đây hem! mình sẽ lập một hội ăn chơi!hehe rất thích hợp với các bạn học ngành điện tử có liên quan đến audio và vi xử lý!
  3. MinhThe New Member

Số bài viết: 167
    Nghe hay đấy. Mình cũng rất mê âm thanh, hồi sinh viên năm nhất ước ao có một dàn loa để mở nhạc, mà mãi đến năm cuối rồi mới dành dụm tiền mua được. Bây giờ tỉnh thoảng buồn hay căng thẳng vẫn thích mở nhưng bài dance để khoe loa.hihi. Nếu có bạn nào giỏi về môn này thì cho mình học hỏi nha.
  4. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Mình nữa, thích âm nhạc và chất lượng âm thanh lắm.
    Đợt Tết vừa rồi về quê (Quảng Ngãi) mang cả cái đầu cd 3 đĩa nội địa, loa 2.0 nhưng nghe khá ấm, đem vào làm ampli nghe đỡ. KHoái.
  5. duynam_cdt Member

Em cũng khoái vụ này lắm kết mấy cái loa nhật cũ nhưng hận: vì 1 là không đủ tiền mua, 2 là không đủ trình độ để thưởng thức! trên đường đi học về có một tiệm bán loa, âm li cũ toàn hoàn ngoại không cứ đi qua lại đúng ngắm một lát rồi đi học! ao ước mãi hixhix!
  6. thanghoa Member

Số bài viết: 144
    mình cũng vậy, tuy học Cơ khí nhưng thấy các đồ điện tử gia dụng là mê mẫn ngay. Lúc mua máy tính cũng ưu tiên mua dàn loa để nghe nhạc là đầu tiên. hehe
  7. duynam_cdt Member

oh! chỉ tiếc một điều là anh em mình không có điều kiện và ko có những lớp, trường dạy về âm thanh, xử lý, chế biến âm thanh và nghe âm thanh nhỉ! những trung tâm dạy Dj thì chi phí quá cao hix!
  8. aliass Member

Số bài viết: 37
    Kì rồi mới làm đồ án 1 về cái này. 1 mạch KĐCS nho nhỏ thôi, thêm tí bass treble, tuy đơn giản nhưng lúc nó chạy vui hơn tết. Kỹ sư tương tự có giá lắm, mấy bạn chịu khó tìm hiểu.
  9. nhock_ditbuT1 New Member

Số bài viết: 57
  10. duynam_cdt Member

Oh ráng lên hihi!

Có bạn nào đam mê chỉnh âm thanh ko ta?
  11. redsun130888 Member

Số bài viết: 50
    Bạn nào biết cách Mix nhạc không? VD như hát 1 bài hát rồi Mix lại. Cùng thành lập 1 hội chia sẽ về những vấn đề ấy nào
  12. duynam_cdt Member

Oh? Mix một bài hát để đạt chất lượng chắc sẽ khó lắm đòi hỏi rất nhìu kiến thức, về âm nhặc và cả thành thạo phần mềm nữa? e là trường mình không có rui?
  13. DUYIT082 Moderator

Số bài viết: 193
    Gặp người cùng niềm đam mê :) tiếc là điều kiện hiện tại chưa đủ để sắm phần cứng, phần mềm khá là ổn, dùng Audition 2.0, giờ đang tích cóp tiền mua cái mix pro 1 chút :D
  14. duynam_cdt Member

oh! thế ra trường mình các bạn cũng làm được àh! thế thì quá tốt bạn đã mĩ dc những bản nào rồi có thể share anh em thưởng thức ko?