1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hội thao 10914-SXD10

Thảo luận trong '10914' bắt đầu bởi sonspktlovely, 6 Tháng mười một 2010.

1. sonspktlovely Member

Số bài viết: 216
    Nhằm phát động tinh thần thể thao của lớp chúng ta và để tuyển chon những bạn có khả năng tốt nhất để tham gia vào hội thể thao của khoa sư phạm kỹ thuật vào tháng 3 này,mình tổ chức hội thao trong lớp,dự kiến sẽ được tổ chức vào giữa tháng 11 này.
    Vì lý do hạn hẹp chỉ tổ chức trong lớp của chúng ta vì vậy hội thi của chúng ta không được nhiều môn lắm,nhưng vì đây là lần đầu tổ chức vì vậy các bạn cố gắng thi đấu thật tốt,năm sau khi khóa mới vào thì ta sẽ tổ chức hội thi sẽ quy mô hơn.
    Điều mình muốn nhắc nhở các bạn là mình tổ chức hội thi để tạo tinh thần đoàn kết của lớp chúng ta,mình hi vọng lớp chúng ta sau giải đấu sẽ ko chia rẽ,vì vậy các bạn thi đấu với tinh thần vui chơi là chính,đừng đặt nặng vấn đề thắng thua để sinh ra mâu thuẫn các bạn nhé.
    Mình xin lược qua về các môn trong giải đấu:
    Người quản lý chung:Đặng thái sơn
    Bóng đá: dự kiến sẽ được tổ chức vào thứ 6 tuần sau(12/11),chúng ta sẽ có tổng cộng là 4 đội bóng,mỗi đội gồm 7 hoặc 8 thành viên,các đội bóng sẽ được họp lại và bóc thăm để đá vòng tròn tính điểm,tổng cộng giải đấu chúng ta 8 trận đấu,gồm 6 trận đá vòng tròn tính điểm , hai trận tranh 3-4 và chung kết.(Bạn nguyễn trung trực sẽ là người quản lý môn thi đấu này).
    Địa điểm:tại sân cỏ nhân tạo thiếu nhi(gần trường)
    Bóng chuyền:Theo ghi nhận từ Liên thì bóng chuyền có thể được chia thành 8 đội,vì vậy dự kiến giải sẽ được tổ chức cũng vào thứ 6(12/11),các đội sẽ thi đấu với nhau để lọai trực tiếp chọn 4 đội vào vòng bán kết,2 trận bán kết thi đấu để chọn ra 2 đội cuối cùng vào vòng chung kết.(bạn Đào Thị Xuân Liên sẽ phụ trách bộ môn này)
    Địa điểm:tại sân bóng chuyền học thể dục
    Cờ vua:ở môn này các bạn đăng kí với người quản lý bộ môn,rồi sau đó chúng ta sẽ chia cặp thi đấu loại trực tiếp(vì có thể số lượng tham gia đông nên ta phải loại trực tiếp),để cuối cùng chọn ra 4 người giỏi nhất để thi bán kết,qua 2 trận bán kết sẽ chọn được những bạn vào chung kết(anh Trần xuân Cảnh sẽ đảm nhiệm bộ môn này)
    Địa điểm:tại các phòng học ở trường(bọn mình sẽ khảo sát và thông báo chi tiết về địa điểm thi đấu sau)
    Cờ tướng:hình thức tương tự như cò vua(bạn Nguyến ngọc huy sẽ đảm nhiệm)
    Cờ caro nhanh:hình thức tương tự như các môn cờ khác nhưng các bạn nên nhớ là đánh nhanh tức mỗi lần đánh suy nghĩ không quá 5 giây
    Địa điểm là tại phòng học của chúng ta vào các ngày chỉ riêng lớp ta học(bạn Nguyễn Đức Thành sẽ đảm nhiệm)
    Ngoài ra mình đang tiến hành xin phép trưởng bộ môn GDTC để xin sân thi đấu cầu lông và bóng bàn,nếu xin được thì mình sẽ tổ chức thêm 2 bộ môn nữa đó là bóng bàn và cầu lông),vậy về 2 môn này mình sẽ thông báo với các bạn sau he.:X
  2. xuantruong62 New Member

Số bài viết: 145
    không nói là lớp 1 hay lớp 2 ai mà biết nếu là lớp 1 cho mình đăng kí môn đá bóng nhé có gì viết lên bảng để mọi người cùng biết