1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hối tiếc

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi giotlebuon, 28 Tháng chín 2006.

1. giotlebuon Guest

Số bài viết: 0
    <div align='left'>[IMG]</div>........không biết bao nhiêu lần anh nhìn lên bầu trời đầy sao để ước nguyện , anh ước rằng chúng ta sẽ luôn ở bên nhau ...
    Anh ước rằng anh sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của em và được cùng em chia sẻ liền vui nỗi buồn ...
    Và em ơi !
    Điều quan trọng nhất là gì ? em có biết không ? anh ước rằng em sẽ là người hạnh phúc nhất trên thế gian này , để anh là người hạnh phúc thứ hai sau em !
    Em ơi !
    Giá như lúc ngồi gần bên em thời gian sẽ cứ kéo dài mãi .
    Giá như anh có thể bước vào tâm hồn em .
    Giá như anh có thể ghi nhớ một cách rõ ràng hình ảnh của em trong tâm trí anh .
    Giá như anh biết em nghĩ gì về anh .
    Giá như có em ở đây ...
    Giá như em là con mắt phải còn anh là con mắt trái , thì chung ta sẽ mãi ở bên nhau , chẳng có con mắt thứ ba nào cả .
    Giá như trên thế gian là một buổi hoàng hôn thì em sẽ là mặt trời còn anh là biển rộng .
    Giá như anh chẳng bao giờ phải hoài nghi vể câu chuyện cổ tích hoàng tử lấy vợ và công chúa lấy chồng , chỉ có những đứa trẻ thôi dắt tay nhau qua cánh đồng cỏ nội .
    Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn nhưng điều chúng ta biết , biết rằng mọi dòng sông cùng đổ về một biển nhưng không phải sông nào cũng sâu , cũng cạn như nhau .
    Và em ơi !
    Giá mà anh có thể biến mọi cảm xúc thành lời .
    Giá mà anh có thể gửi mọi yêu thương vào gió .
    Giá như thương yêu không bao giờ là ngọn cỏ để vô tình bị dẵm lát dưới chân người .
    Giá như thế gian chỉ có một ngôi nhà , để chúng ta có chung ô cửa sổ , chung cửa đi và chung một mái nhà .
    Giá như mà em biết , có những điều giản đơn chẳng thể nói thành lời.
    Giá như mà anh chẳng bao giờ ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt em, không phải đắn đo điều gì đó vô tình .
    Giá như anh hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài, sau ánh mắt , nụ cừơi , sau cái nhìn xa xôi, sau những nét trầm tư trên gương mặt em .
    Và mỗi khi nghĩ về em!....
    Giá như em đừng bao giờ nghĩ rằng thi sĩ biết làm thơ bởi thế mà họ mơ rất tài .
    Giá như em đừng bao giờ nghĩ rằng nhà văn biết viết truyện bởi vì thế mà họ bịa rất tài.
    Anh có thể là thi sĩ , là nhà văn hay là một nhà viết kịch.
    Anh có thể tô màu trên những điều nhợt nhạt của cuộc sống , nhưng dường như trái tim anh lại là điều chẳng bao giờ anh có thể viết thành lời...
    Đơn giản vậy thôi!...
    Anh yêu em!
    Và giá như có một sự đọc ngược lại để đừng bao giờ có một dấu chấm sau tất cả những điều được viết ra từ những nỗi niêm vô hạn . Và bây giờ anh ước giá mà anh có thể quên đi hình bóng em mãi mãi......
  2. nguyentoanvn Guest

Giotlebuon ơi chắc bạn có nhiều chuyện buồn lắm nhỉ,bạn hay xúc động và hay khóc lắm hả,thấy avarta của bạn mình muốn rơi lệ nè
  3. giotlebuon Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (SHINICHI @ Oct 25 2006, 12:46 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Giotlebuon ơi chắc bạn có nhiều chuyện buồn lắm nhỉ,bạn hay xúc động và hay khóc lắm hả,thấy avarta của bạn mình muốn rơi lệ nè[/b][/quote]

Không như thế được vì con trai hổng bít khóc. Nước mắt chỉ dành cho con gái thôi
  4. thienly Member

Số bài viết: 818
    Đôi khi con trai cũng cần phải khóc, không phải vì họ yếu đuối mà chỉ vì........... chẳng bít nên để bạn trai trả lời
  5. bien song Guest

Mình rất lỳ lợm, rất gan góc, nhưng mình cũng khóc, khóc vì nỗi đau trong lòng, khoc' vì " khóc cho nỗi đau vơi trong lòng, khóc cho nỗi sầu nhẹ như không " - PDTungf hát vậy mà!!! [IMG]
  6. Action New Member

Số bài viết: 766
    Bạn ơi hãy tỉnh táo để làm mọi việc,
    đừng để qua đi đẻ rồi hối tiếc,
    đừng bi lụy hay nhát gan quá đỗi ,
    bởi người ta có ăn thịt mình đâu?
    Ngừơi ta có trái tim và miệng để nói
    nói lên đi một tình yêu nồng cháy
    chớ giấu hoài để nóng bỏng lòng ta
    và con người cũng có đôi tai thấu hiểu
    có bao giờ bạn nói tiếng yêu đâu
    Người chờ mãi rồi cũng dời bước ra đi
    bởi tưởng rằng trái tim kia không còn trống
    bởi chùn chân khi chờ đợi chẳng thấy nên lời!

và với tôi khuyên bạn chờ nhé bạn ơi
    hãy làm đi, những việc yêu thương ấy
    đừng nói, đừng có nói
    đừng có nói những gió thoảng mây bay
    những việc làm ý nghĩa lạ lắm thay
    sẽ lay động những trái tim còn ngái ngủ
    để bừng tỉnh với tình yêu nảy nở
    hãy làm đi, làm đi nhé bạn
    bởi thời gian chẳng đợi bạn trên trên đời.
  7. nguyen nu Guest

Giotlebuon_ nhân vật nam, vậy mà mình cứ tưởng là một nhân vật nữ.?????

Nỗi buồn như mưa bóng mây
    Buồn gì những thứ không đáng để buồn.

Bạn là người quá lãng mạn, người con gái mà bạn thương sẽ rất hạnh phúc vì tất cả những gì bạn dành cho cô gái ấy.
  8. ngorung <marquee><b><i>Thành Viên Sáng Lập Ra 4rum</i></b>

Số bài viết: 224
    <div class='quotetop'>QUOTE (tieuthu_tusan @ Oct 31 2006, 07:51 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>...Bạn là người quá lãng mạn, người con gái mà bạn thương sẽ rất hạnh phúc vì tất cả những gì bạn dành cho cô gái ấy...[/b][/quote]

Co the ban noi dung, toi da tung nhan duoc mot cau nu the nay: "...toi la mot nguoi rat u lang man, chat lang man den voi toi tu nhien nhu mot em be them keo.... nhung anh la mot nguoi cua ky thuat, cua cong chung va cua cong viec .... nhung noi lo doi thuong da dan mang anh ra khoi cuoc doi toi, xa dan moi tinh dau tho ngay ma chung toi mang theo tu trung hoc ... toi dang mat anh day u!..."

Vi vay, cac ban nam cua 4rum, hay danh mot khoang rieng nao ay cho nguoi con gai minh yeu thuong, chi don gian : con gai them su lang man nhu mot dua tre them keo... Chi la mot tin nhan truoc khi di ngu, mot loi noi co canh khi vua mo mat hay mot cuc keo vao cuoi tuan ... quan trong la hay lang man bang ca con tim cua chinh ban ... dung sao chep .... [IMG]
  9. bien song Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (ngorung @ Oct 31 2006, 08:05 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Co the ban noi dung, toi da tung nhan duoc mot cau nu the nay: "...toi la mot nguoi rat u lang man, chat lang man den voi toi tu nhien nhu mot em be them keo.... nhung anh la mot nguoi cua ky thuat, cua cong chung va cua cong viec .... nhung noi lo doi thuong da dan mang anh ra khoi cuoc doi toi, xa dan moi tinh dau tho ngay ma chung toi mang theo tu trung hoc ... toi dang mat anh day u!..."

Vi vay, cac ban nam cua 4rum, hay danh mot khoang rieng nao ay cho nguoi con gai minh yeu thuong, chi don gian : con gai them su lang man nhu mot dua tre them keo... Chi la mot tin nhan truoc khi di ngu, mot loi noi co canh khi vua mo mat hay mot cuc keo vao cuoi tuan ... quan trong la hay lang man bang ca con tim cua chinh ban ... dung sao chep .... [IMG][/b][/quote]
    Bác Ngorung ơi, đọc bài Bác mà em sốt ruột wa' đi mất, SV nghèo, online nhiều mà cứ ngồi dịch bài Bác không mất 10', [IMG] , Trong tình yêu thì lúc nào cũng cần 1 chút lãng mạng, theo mình thì chỉ 1 chút thôi, lâu lâu 1 lần là đủ, nếu như nó xảy ra wa' thường thì người con gái không còn thíc nữa đâu, lãng mạng phải kết hợp với yếu tố bất ngờ thì tăng thêm phần hiệu quả, ai áp dụng thành công thì ............. Kinh nghiệm xương máu đó [IMG] , nhưng vẫn mất người yêu ???!!! [IMG]
  10. giotlebuon Guest