1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

hỏi về GHOST

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi nguyenhongvu_ckd08, 14 Tháng chín 2011.

1. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
    các bạn cho mình hỏi là khi GHOST win7 sao nó lại hiện ra đến 7 file trong đó một file là .GHO còn 6 file còn lại là file 001.GHS đến 006.GHS . mấy file .GHS đều có cùng dung lượng với file .GHO là 4Gb vậy khi bung ra thì bung file nào và mấy file .GHS đó là sao del đi có sao ko
  2. SPKTNo1 Moderator

Số bài viết: 242
    Bun ra thì chi cần bun file .GHO thôi. Mấy file xóa không sao hết. Theo mình biết thì hình như file đó là main hay sao đó. Có chỗ nào sai cho mình xl nhen.
  3. nguyenhongvu_ckd08 New Member

dù sao cũng thank cái đã, nhiệt tình. mình có xem vài diễn đàn bảo là nếu del mấy cái kia đi thì khi bung ra không được, không ai dám thử mấy cái này rủi nó không được thật thì mất công lắm
  4. SPKTNo1 Moderator

Số bài viết: 242
    Xóa không sao hết. Máy mình, mình tạo file ghost rùi xóa file .GHS rùi ghost vẫn bình thường thấy đâu có sao
  5. thanhmai Member

Số bài viết: 606
    Cái này đơn giản thôi bạn, nếu bạn để ghost mặt định thì nó chỉ lưu file ghost tối đa là 1 đĩa DVD 4GB thôi. vì bản ghost của bạn lớn hơn 4GB nên nó sẻ cắt các file còn lại .
    Vì vẬY : Bạn chép tất cả các file đó vào chung 1 thư mục nhé, khi bung nó tự tìm các file còn lại
    còn nếu tùy chọn thì bạn có thể tạo file ghost lớn hơn 4GB mà ko phải bị chia nhỏ .
  6. nguyenhongvu_ckd08 New Member

sao hai người lại có ý kiến trái chiều nhau nhỉ, một người bảo del một người bảo là để đó cho nó tìm khi bung , cuối cùng thì sao đây
  7. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Khi recover bạn chỉ cần dùng đến file .GHO.
    Đối với Win 7 tốt nhất nên dùng phần mềm Acronis True Image 2011-2012 (HB CD hoặchoặc tải trên mạng về) giao diện đẹp, chạy nhẹ và khá nhanh, hướng dẫn chi tiết với nhiều lựa chọn nén file ghost dùng vào mục đích lưu trữ. File ghost có đuôi .tib
  8. nhocboyit New Member

Số bài viết: 108
    Kích thước tối đa của tập tin trong DOS là 2G. Một partition có dung lượng > 2G, ghost sẽ chia file này thành 2 hoặc nhiều file nhỏ hơn gọi là các segments (hay spans) mỗi file có dung lượng < =2 GB và đặt tên là FILENAME###.GHS . ### này bắt đầu từ 001 và chia cho đến hết file GHO của bạn.