1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hỏi về ngành công nghệ thông tin

Thảo luận trong 'Hỏi đáp Tuyển Sinh' bắt đầu bởi hailuapc, 16 Tháng tám 2011.

1. hailuapc New Member

Số bài viết: 2
    ;;) Năm nay em học 12, sang năm em thi đại học rồi!
    :p Năm sau em định thi BK ngành kỹ thuật máy tính, nhưng nếu em ko đậu thì em sẽ vào spkt
    Mấy anh chị spkt cho em hỏi chút!
    Ở spkt có 2 ngành: CNTT và công nghệ kỹ thuật máy tính
    Em hỏi trong 2 ngành đó: ngành nào chuyên về kỹ thuật hơn nhưng cũng có lập trình phần mềm trong đó!
    Em thì thích học chuyên phần cứng hơn, nhưng cũng thích phần mềm lắm.
    Nên em muốn anh chị tư vấn cho em:d
  2. spklion Member

Số bài viết: 408
    Re: Cho em hỏi tí nha!^^

em thích BK thì cố gắng thi đậu đi em,có động lực học tập hơn,chứ em coi spkt là phương án dự bị thì vào cũng học hok nổi đâu vì em đâu có mong muốn vô
  3. hoantien Member

Số bài viết: 359

em xác định lại sở thích của em đi. trong phần cứng cũng có lập trình. thực ra trng kĩ thuật, đặc biệt là những ngành kĩ thuật cùng tìm hiểu về những nội dung liên quan tới nhau như ngành kĩ thuật máy tính và công nghệ thông tin, thì ranh giới cua chúng khá là mong manh, có nhũng đứa học kĩ thuật máy tính ra viết phẫn mềm ứng dụng, thiết kế web ầm ầm lại có nhũng người học phần mềm ra đi làm về phần cứng...
    tốt nhất là giờ lo sao đậu NV1 đã rùi hãy tính tiếp, sau này con tim se dẫn lối cho em đên với đúng sở thich của mình. chúng em học tốt!!
  4. tieuphaps Member

Số bài viết: 60

nếu quyết vào BK thì cố lên em nhé, đừng suy nghĩ là rớt BK thì vào SPK như vậy ko co động lực để học đau, ko khéo cả hai luôn đó, Nhưng anh thấy Kĩ Thuật máy tính thiên về phần cứng nhiều hơn tuy nhiên cũng co mot chút lập trình, anh dang hoc ngành đó nè vì anh đam mê linh kiện , mạch diện tử từ nhỏ rồi, quang trọng nhất la mình phải có đam mê với nó thì mới tiến xa được em à...Cố gắng thi đậu BK em nhé, Cố Lên..:-bd
  5. spklion Member

Số bài viết: 408

sai lại hối hận hả bạn gái:D
  6. tieuphaps Member

Số bài viết: 60

vì người ta là con gái mà\:D/

tại chị chưa thấy cái hay của ngành này thôi....em đang là KTV máy tính nè nên em mê phần cứng lắm\:D/
  7. daufung007 Member

Số bài viết: 354

mê là một chuyện còn học được ra trường hay không là chuyện khác..!!!..
  8. hailuapc New Member

Số bài viết: 2
    :D Cám ơn các anh chị đã tư vấn giúp em nhiều lắm. Em sẽ cố gắng hết sức để thực hiện được mục tiêu của mình đã đặt ra. Em đã chọn dc ngành em mong muốn từ năm lớp 11 rồi. Tính lên hỏi anh chị cho chắc ^^! ko khéo lại bị chọn sai con đường nữa, mà chắc cũng ko sai đâu. Đam mê em là IT mà ;))
  9. ferrari_california New Member

Số bài viết: 42
    Em tính học hệ cao đẳng hay đại học ở SPKT vậy, theo anh biết thường thì hệ đại học nghành CNTT không có xét nguyện vọng 2 đâu, theo anh em nên học CNTT, vì nghành Công nghệ kĩ thuật máy tính mới có, không tiện cho xin việc sau này, còn em thích học về phần cứng thì có thể học thêm các khóa học bên ngoài như của Icare chẳng hạn thì chuyên hơn.