1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hỏi về ngành điện tử,truyền thông và điện,điện tử !

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi Nothing To Lose, 10 Tháng tám 2012.

1. Nothing To Lose New Member

Số bài viết: 29
    Mình nghe 1 số bạn nói là ngành điện tử,truyền thông khi học tới năm 3 sẽ đc chọn ngành giữa điện,điện tử hay điện tử viễn thông . Vậy trường còn có thêm điểm chuẩn của điện,điện tử là sao ?? (trong khi ngành điện tử , truyền thông đến năm 3 cũng được chọn ngành điện-điện tử )???các bạn giải thích dùm nha :D hơi khó hỉu tí
  2. pifAsqrt3 New Member

Số bài viết: 32
    Không phải đâu bro ơi, hình như cái này chỉ có bênh BK thôi, vì BK chì có 1 đầu vào là điện-điện tử, nên năm 3 sẽ chia ra, còn bên mình chắc ko có vụ chia đâu, lúc đầu học cái nào thì theo cái đó thôi (mình chỉ nghĩ vậy thôi, ko biết đúng ko)
  3. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    điện tử viễn thông thì ra điện tử hoặc viễn thông, điện điện tử thì ra điện công nghiệp hoặc điện tử.... hình như trong cuốn số tay SV ghi vậy đó
  4. Nothing To Lose New Member

có 2 cái điện tử luôn hả bạn ;;)
  5. 091170c New Member

Số bài viết: 154
    thi có mười mấy điểm , vô học không bị đuổi cũng không ra trường nỗi đâu , lo mà kiếm trường khác đi
  6. Nothing To Lose New Member

Bạn thi được nhiu mà to mồm vậy ? Mình hỏi đàng hoàng ko trả lời thì biến dùm nhé :-j . Ít điểm thì ko ra trường đc àh ? 21t mà nói chuyện thông minh quá =)) bạn giỏi sao ko thi vào trường nào cao đi :-j
  7. anhdinh9xa2 Member

Số bài viết: 96
    Em này nói gì kỳ vậy? 4 năm trước a thi vào trường spkt này cũng có mười mấy điểm. Thế mà vẫn ra trường đúng tiến độ (4 năm). Không nợ môn nào. Điểm tích lũy thuộc loại khá. Mới bảo vệ xong đồ án tốt nghiệp.
    Sao lại đi ăn nói kiểu vậy không biết nữa. Quan trọng là cách mình học trên dh như thế nào chứ không phải là điểm đầu vào. Em nó mới vào trường thì phải kích lệ em nó chứ
  8. sinhvien_2012 Member

Số bài viết: 72
    chủ thớt đang hỏi về ngành nghề chẳng liên quan gì về điểm tự nhiên có 1 đứa nhảm nhỉ vào hô hào làm như mình giỏi lắm.Bạn khóa 09 vậy chắc năm đó bạn thủ khoa hay á khoa nên lên đây to mồm dạy đời các tân sv à.

@Chủ Thớt: trường mình hok có phân ngành đâu bạn, cái đó chỉ có bên BK thôi tại BK lúc đăng kí dự thi chỉ có mỗi 1 ngành :"Điện - Điện Tử" vì thế khi học xong năm 2 thì sẽ phân ra DTVT, DDT, DCN, TDH ....còn trường mình ngay từ đầu đã nói rõ ràng ngành nào ra ngành đó rồi bạn.Nếu bạn vào Điện - Điện Tử thì .... chào mừng em út k12 :p:p
  9. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Vậy vô lý thế, theo như em biết thì thế này

I. Các ngành tuyển sinh Đại học đào tạo kỹ sư, cử nhân (3.500 chỉ tiêu):
    1. Công nghệ (CN) kỹ thuật điện tử, truyền thông (Khối A, A1):
    Lĩnh vực Kỹ thuật điện-điện tử:
    Làm việc tại các công ty sản xuất và lắp ráp thiết bị điện tử; công ty tư vấn, thiết kế mạch điện tử; công ty sản xuất có sử dụng các hệ thống tự động hóa điện – điện tử; các đài thu phát thanh, thu phát hình…
    Lĩnh vực CN điện tử viễn thông:
    Làm việc tại các xí nghiệp: điện tử, viễn thông; đài phát thanh - truyền hình, công ty tư vấn, thiết kế mạng viễn thông (truyền dẫn, truyền số liệu), công ty điện thoại, thông tin di động, sản xuất thiết bị điện tử - viễn thông, thiết kế vi mạch, thiết bị mạng viễn thông với vai trò người vận hành, thiết kế trực tiếp hoặc quản lý, điều phối kỹ thuật.
    2. CN Điện, điện tử (Khối A, A1):
    Làm việc tại các công ty xí nghiệp công nghiệp; nhà máy nhiệt điện và thủy điện; công ty tư vấn, thiết kế và xây lắp điện; công ty điện lực với vai trò người vận hành, thiết kế trực tiếp hoặc quản lý, điều phối kỹ thuật….

Trích từ trang tuyển sinh của trường, vậy không phân ngành thì là gì ạ :(
  10. sinhvien_2012 Member

Em xem trong quyển tuyền sinh đó trường mình có để mã ngành riêng từng ngành hok hay chỉ để mã ngành của mỗi " Kỹ Thuật Điện Tử và Truyền Thông", nếu có để riêng thì phân ngành từ đầu vào luôn còn không thì chắc lên năm 2 phân ngành.Từ khóa 2011 trở đi trường đã thống nhất đặt tên chung cho ngành Điện - Điện Tử và Điện Tử Viễn Thông là Kỹ Thuật Điện Tử và Truyền Thông.Và khi ra trường bằng DH sẽ in tên chung của 2 ngành là : "Điện - Điện Tử và Điện Tử Viễn Thông" và phía dưới mới in ngành em theo học ( nghe thầy Ánh trưởng khoa Điện nói thế :d )
  11. 091170c New Member

Số bài viết: 154
    xin lỗi mọi người nhé ! thằng em nó lấy tài khoản ghi bậy bạ quá , xin lỗi mọi người
  12. Nothing-dtvt Member

Số bài viết: 59
  13. Nothing To Lose New Member

sao khó vậy a?? :D học khó lắm hở :p a học năm 3 phân ra đc chọn giữa điện tử và viễn thông phải hem ? E đang hỏi để coi đúng thì xét NV2 zô trg` đó :p thanks nha
  14. tcthoidai New Member

Số bài viết: 1
  15. sinhvien_2012 Member

vô điện nào cũng tèo hết :)).Nói về điện thì không có ngành nào gọi là dễ thở đâu em, đặc thù của ngành điện là thế :D
  16. Nevermind_CT New Member

Số bài viết: 28
    Cho em hỏi ĐTVT có chuyên ngành về mạng hok ạ ?
    Em cũng vừa đậu ĐTVT.Các anh có kn gì thì truyền đạt lại cho đàn em nhé.:D
  17. dinhquanghiep New Member

Số bài viết: 74
    mạng bạn muốn đề cập ở đây là gì?, nếu là hệ thống mạng truyền tải tín hiệu thì đó là đặc thù ngành DTVT rồi, còn nếu nói về mạng máy tính (xét về phần mềm) thì đây là đặc thù của CNTT mà

chưa gì mà các anh đã hù em nó thế, mình thấy lớp mình học điện - điện tử nhưng chưa ai khùng vì điện, tự tử vì điện cả, nói chung vẫn đủ tính táo đề hàng tuần đi nhậu đều đều :D
  18. sinhvien_2012 Member

19. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    Vậy cuối cùng là có đúng học 3 kì được phân ra điện tử và viễn thông ko ạ, vấn đề vẫn chưa được giải quyết ạ :((
  20. sinhvien_2012 Member

Xem quyển tuyển sinh là biết liền.Nếu mà ngành nào có mã ngành riêng thì tức là khi dk dự thi e điền mã ngành gì thì thi đậu rồi vào ngành đó luôn, còn nếu nó để tên chung là :" Công nghệ kỹ thuật điện tử và truyền thông" với mã ngành đó thì tức là e thi đậu rồi học sau 2 năm phân ngành.
    Tại lúc a thi thì ngành nào ra ngành nấy chưa có gọp tên ntn nên a hok nắm rõ nữa :D
  21. truongtrungnhan9x New Member

Số bài viết: 37
    đọc trên web khoa điện- điện tử thấy: ngành điện tử truyền thông phân ra thành 2 chuyên ngành: điện tử viễn thông và điện tử công nghiệp (ngành điện- điện tử cũ) gộp chung lại thành điện tử truyền thông. mình nghĩ khi ra trường cấp bằng sẽ ghi là ngành điện tử truyền thông... còn ngành điện - điện tử bây giờ (chuyên ngành điện công nghiệp) là ngành điện công nghiệp lúc trước đó... cái này là đặt tên ngành theo bộ giáo dục và đào tạo ak.
  22. nguyenvansn93 Member

Số bài viết: 276
    Đúng rồi đó. DTTT gồm 2 ngành ddt và dtvt, sang năm 3 sẽ phân. Từ trên xuống dưới, khá giỏi được chọn ngành còn lại trường phân đâu học đó (cố vấn học tập nói vậy). Mới năm 1 mà thấy khó dã man (nhất là mấy môn lập trình) :))
  23. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
  24. junk00l_bmt New Member

Số bài viết: 64
    xin nói cho bạn rõ ràng là từ năm 10 trở về trước trường spkt tuyển đầu vào điểm khá cao.từ 16 trở lên.chỉ từ khóa 11 trở lại đây không biết vì lí do gì mà trường lại hạ điểm chuẩn như vậy
    các bạn là sinh viên năm đầu nên biết tôn trọng đàn anh đi trước ít nhất họ cũng hơn tuổi bạn và bạn biết không tên tuổi trường chúng ta đều do những lớp đàn anh đó tạo ra đấy.

mình nghỉ bạn vào trường cũng khó lòng mà ra được đó ;;)
  25. nguyenduong096 New Member

Số bài viết: 6
    PLD = Programmable Logic Device
    PLC = Programmable Logic Controller
    Mình học viễn thông nên chỉ học về kỹ thuật PLD & ASIC, nói nôm na PLD là một phần cứng lập trình được, tức là tùy vào ứng dụng mình cần thì lập trình trên thiết bị PLD đấy cho phù hợp , còn PLC thì mình cũng không rõ lắm.
  26. Nothing To Lose New Member

Nói chuyện kiểu đó thì ai mà tôn trọng ? Hỏi đàng hoàng mà vô nói 1 câu khó nghe quá :)) mình zô xong rồi xin bảo lưu lại thôi năm sau thi lại BK bạn ợ :p đề phòng năm sau rớt thì qua học thôi :-j
  27. hocccna New Member

Số bài viết: 14
  28. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    ở hai chữ cuối đó bạn, hô hô