1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

hỏi về pass Wifi của trường mình !!

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi onlylove2003, 27 Tháng chín 2012.

1. onlylove2003 New Member

Số bài viết: 25
    Các bạn cho mình hỏi là pass Wifi của trường mình là gì vậy? mình xin cảm ơn các bạn nhìu nek ^^
  2. vuongspk Member

Số bài viết: 392
  3. onlylove2003 New Member

Số bài viết: 25
  4. SPKTNo1 Moderator

Số bài viết: 242
  5. Phucalias Member

Số bài viết: 455
  6. SPKTNo1 Moderator

Số bài viết: 242
    1 pass xài nhiều máy cũng đc, nhưng cùng 1 lúc 2 máy lên 1 pass là hok đc, thủ thuật... thâu lên xin 1 cái pass xài cho nó đã đi. Của
    chùa mà hok lấy.
  7. shinhwa New Member

Số bài viết: 80
    Nếu wifi ở tòa nhà trung tâm thì bạn có thể dùng phần mềm hotspot shield hay những phần mềm tương tự ,hoặc bạn có thể lên google gõ từ khóa "Cách vượt wireless captive portal" .Lúc mới lắp thì mình toàn vượt ko ,tốc độ cũng khá toàn 300KB ,bây h bị set băng thông thê thảm quá ,buồn chả muốn xài :|
  8. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Không set băng thông thì nhiều người cứ thế tẹt ga down, kéo băng thông phục vụ bản thân mình? Mạng là mạng chung, băng thông có giới hạn, chỉ cần vài người kéo torrent max là cả trăm máy khác ảnh hưởng ngay.

Ở phòng trọ xài mạng chung mà có 1 máy cắm down cũng đủ ức chế rồi huống chi bao nhiêu người dùng mà lag thì chịu sao nổi.

Xuống lấy pass là thông tin cá nhân dc cập nhật trong hệ thống cùng với pass, máy nào liên tục sử dụng băng thông lớn là biết liền à, người quản trị chỉ việc xử lý thôi. Làm vậy đảm bảo công bằng cho tất cả mọi người, đỡ khoản ức chế chửi mạng cùi :))
    doanphuctuan thích bài này.
  9. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Mình có nói là mình chưa đăng ký đâu nhỉ? Chỉ muốn biết là có gì hay ho để xài pass hiệu quả không thôi. Thanks đã quote!
  10. JamesRyan Member

Số bài viết: 71
    Mỗi người đc tốc độ down khoảng 130KB/s, vậy là quý rồi, mình lướt web ầm ầm mà vẫn thấy tốt.
    Trừ các bạn cắm down cái gì đó, hoặc lướt các trang video/game nặng mới chê là mạng chậm thôi.
    Muốn làm gì thì về nhà tự lắp mạng mạnh mà làm, ở đây là đồ chung, lại là 'hàng chùa' nữa, được vậy là rất tốt rồi.
  11. 10910034 New Member

Số bài viết: 1