1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

HOT NEWS!!! GIAO LƯU VỚI SINH VIÊN HÀN QUỐC!!!

Thảo luận trong 'CLB Anh Văn' bắt đầu bởi Huyspkt, 4 Tháng mười hai 2006.

1. Huyspkt Guest

Số bài viết: 0
    Trong tháng 01/2007, trường ĐH SPKT chúng ta sẽ đón tiếp và giao lưu với các bạn Sinh Viên đến từ

ĐH YANGNAM, Hàn Quốc. [IMG]

Đối tựong tham gia: Tất cả Sinh viên trường ĐH SPKT và thành viên Clb Anh Văn giao tiếp.

(Thời gian, địa điểm: Thông báo sau)

Mọi chi tiết, đọc ở bản tin Clb Anh Văn

2. mihicdt Guest

3. Horus Guest

4. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  5. truongngoc_giau2002 Guest

6. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
  7. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    Đại học Yang Nam? Cái tên lạ nhỉ?

À, Viết đúng là:

Young Nam , nó ở Taegu, đó anh.

Năm nào cũng tới Giao lưu trường mình, vui lắm.

Các bạn tham gia nhiệt tình đi!!!!
  8. hoangtrungspkt New Member

Số bài viết: 74
    <div class='quotetop'>QUOTE (bmnhy @ Jan 8 2007, 10:17 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đại học Yang Nam? Cái tên lạ nhỉ?
    À, Viết đúng là:

Young Nam , nó ở Taegu, đó anh.
    Năm nào cũng tới Giao lưu trường mình, vui lắm.

Các bạn tham gia nhiệt tình đi!!!![/b][/quote]

Sinh Viên ĐH YoungNam đã tới SPKT roài các bạn ơi ?
    Hic, tối qua 08/01 !
    Trung có theo 1 phái đoàn cơ động toàn SV SPKT đi đón các bạn YoungNam o Sân bay TSN, theo lịch trình là 22h35 phút máy bay hạ cánh, khoảng 23 thì gặp các bạn....
    Huhu, ai dè.......0h45p mới thấy YoungNam lò ra, lúc đó mấy bạn buồn ngủ khốc liệt luôn hehe...........
    Thấy các bạn SV YoungNam cái, SV SPKT đi theo bắt tay, xách đồ, bi bô Tiếng Anh liền....hehe vui thiệt.
    Trước lúc lên xe, Sv 2 trường có nháy mấy tấm hình làm kỷ niệm. Các bạn Sv ngồi xen lẫn và chia làm 2 xe thẳng về Thủ Đức,......đến khoảng 1h30 thì có mặt Nhà Nghỉ Công Đoàn (Đg Nguyễn Văn Bá), sau khi lấy hành lý xuống xe, 2 đoàn Sv 2 trường lại tiếp tục giao lưu..... dưới gốc cây mận sum suê, nặng trĩu trái.....hehe.
    Trên đường từ sân bay về và tại Nhà nghỉ Công Đoàn, có nhiều tình tiết của SV 2 trường rất hấp dẫn.....Có dịp sẽ cho công bố hehe....
    Riêng Trung thì ......xì xèo 1 lúc và xin đc cái Name: Kim ja Hye cùng cái mail : boja85@..... hehe của một Nữ Sv HQ.....
  9. bmnhy Giảng Viên

Hi! Trung à, chúc mừng nhé!

Chắc chơi vui lắm!
    Ngày xưa mình cũng tham gia 3 lần giao lưu (hihi) nên biết là rất vui và thú vị

Chúc các bạn vui vẻ

Thân ái!

P/S. có bạn nào tham gia thì tham gia nữa không tường thuật gián tiếp trên diễn đàn cho mọi người biết với, thèm Giao lưu quá!
  10. hoangtrungspkt New Member

<div class='quotetop'>QUOTE (bmnhy @ Jan 9 2007, 09:01 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hi! Trung à, chúc mừng nhé!

Chắc chơi vui lắm!
    Ngày xưa mình cũng tham gia 3 lần giao lưu (hihi) nên biết là rất vui và thú vị

Chúc các bạn vui vẻ

Thân ái!

P/S. có bạn nào tham gia thì tham gia nữa không tường thuật gián tiếp trên diễn đàn cho mọi người biết với, thèm Giao lưu quá![/b][/quote]

Hehe, A..nhy..yăng...Ha..si..yho.. ! (Xin chào đoá, mới học lóm xong)

Mấy hôm nay bận thi thố nên quên bẳng mất, tụi SV YoungNam đi đâu roài ?
    Thi xong là đi chơi xả láng luôn... mới được.
    Mà có bác mô biết cái lịch Hoạt động của SV YoungNam ko nhỉ ? Không biết Bác Huy có biết cái ni ko post lên cho anh em biết mà sắp xếp thời gian tham gi giao lưu cho vui.
    Hôm trước tại Sân bay, Trung có xem qua thấy lịch hoạt động của họ tại VN kéo dài tới 22 ngày lận, anh em mình tranh thủ thôi.....
  11. bmnhy Giảng Viên

[quote name='Nguyễn Hoàng Trung' date='Jan 15 2007, 10:32 AM' post='13168']
    Hehe, A..nhy..yăng...Ha..si..yho.. ! (Xin chào đoá, mới học lóm xong)

Có mỗi thế thôi àh? [IMG])

Không có cô nào dễ thương sao? Chắc khi họ trở về xúc động lắm:)

Bạn nào trnh thủ xin học bổng các Giáo sư thì hay đấy!

Thân ái!
  12. hoangtrungspkt New Member

Hihi, đẹp àh... nhiều lém anh 2 !
    Em nhìn mỏi cả mắt luôn ! Cao cũng đẹp, thấp chút cũng đẹp, mắt híp củng đẹp, mà tròn tròn cũng đẹp nốt hehe... !
    Em nhớ hôm ngày hội Sinh viên 09/01 đoá, em lại chổ Hội Thư pháp SPKT, em nhờ anh bạn viết jùm chữ "KIM Ja Hye" tặng cho cô bạn HQ em quen, tặng xong bạn "sợ" em luôn, huhu... ! Gặp em mà bạn ý chỉ cười cái, lơ lơ...hehe !
    Tối hôm sau, em lại có dịp chạm trán SV YoungNam tại Quán Cafe Ấn tượng I, mấy bạn HQ đi uống cà fe mà tới quán uống toàn Heniken không àh? Hút thuốc lá đem từ HQ qua nữa, hihi...
    Tiếc là tối hôm đó, đoàn đi cả ngày về mệt nên chỉ có đâu 7,8.. bạn HQ chi tới quán Cafe thôi, còn lại ở nhà dưỡng sức [IMG], em tiếc thiệt... lại không gặp được Kim Ja Hye..... hic hic !
    Ngồi nhâm nhi 1 lúc, Trung lại quen thêm 3 bạn nam SV HQ là Choi Wan Sub, Sik và Koo, 3 bạn này già quá, sinh năm 82 và 83 không... Nhưng nhìn trẻ quá, đúng là không tin nổi luôn.
    Hội quán Ấn tượng I hôm đó tới 22h30 thì cả đoàn đi bộ về Nhà Nghỉ Công Đoàn, xì xèo 1 lúc, sau đó SPKT rút quân về ngủ...... mai thi..... hehe !
  13. bmnhy Giảng Viên

<div class='quotetop'>QUOTE (Nguyễn Hoàng Trung @ Jan 15 2007, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Hihi, đẹp àh... nhiều lém anh 2 !
    Em nhìn mỏi cả mắt luôn ! Cao cũng đẹp, thấp chút cũng đẹp, mắt híp củng đẹp, mà tròn tròn cũng đẹp nốt hehe... !
    Em nhớ hôm ngày hội Sinh viên 09/01 đoá, em lại chổ Hội Thư pháp SPKT, em nhờ anh bạn viết jùm chữ "KIM Ja Hye" tặng cho cô bạn HQ em quen, tặng xong bạn "sợ" em luôn, huhu... ! Gặp em mà bạn ý chỉ cười cái, lơ lơ...hehe !
    Tối hôm sau, em lại có dịp chạm trán SV YoungNam tại Quán Cafe Ấn tượng I, mấy bạn HQ đi uống cà fe mà tới quán uống toàn Heniken không àh? Hút thuốc lá đem từ HQ qua nữa, hihi...
    Tiếc là tối hôm đó, đoàn đi cả ngày về mệt nên chỉ có đâu 7,8.. bạn HQ chi tới quán Cafe thôi, còn lại ở nhà dưỡng sức [IMG], em tiếc thiệt... lại không gặp được Kim Ja Hye..... hic hic !
    Ngồi nhâm nhi 1 lúc, Trung lại quen thêm 3 bạn nam SV HQ là Choi Wan Sub, Sik và Koo, 3 bạn này già quá, sinh năm 82 và 83 không... Nhưng nhìn trẻ quá, đúng là không tin nổi luôn.
    Hội quán Ấn tượng I hôm đó tới 22h30 thì cả đoàn đi bộ về Nhà Nghỉ Công Đoàn, xì xèo 1 lúc, sau đó SPKT rút quân về ngủ...... mai thi..... hehe ![/b][/quote]

Coi cẩn thận!

Lần trước giao lưu anh nhớ khi chia tay ở Sân bay có nhiều nước mắt của cả SPKT và trường bạn lắm!

Nhưng vui lắm em ạ! Giao lưu bên VN rồi mà sau này gặp nhau trên đất Hàn, bằng xương bằng thịt! Thật là cảm xúc khó tả! Sung sướng và tự hào một chút!

Cảm ơn em đã cho một bài phóng sự ngắn thú vị!

Thân ái!
  14. Huyspkt Guest

He he!!!

Glưu SVHQ vui quá, mình cũng tha gia nhiều rồi.

Nhớ cái đêm 09/01, sau khi glưu ở Hội Trường, đưa các bạn về Ksan Công Đoàn, la mình muốn đi

nữa ah, nhưng khổ nổi đang trong mùa thi, không đi được,...

Mình cũng làm wen được nhiều bạn HQ, cả Nam và Nữ nữa, Vui lắm!!!

Vào lúc 8g sáng ngày 27/01 này, glưu chơi trò chơi và chia tay tại trường mình.

Các bạn muốn tham gia thì tập trung tại phòng QHQT & SĐH.