1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

http://www.theoyeucau.com/Home/

Thảo luận trong 'Quà tặng Âm nhạc' bắt đầu bởi ronun, 13 Tháng mười 2006.

1. ronun Guest

Số bài viết: 0

<span style="color:#CC0000">Là nơi mà các bạn có thể tìm một thế giới cho riêng mình......hãy khám phá và và cảm nhận " <span style="font-size:12pt;line-height:100%"><span style="color:#000099">Ngôi nhà nhỏ của những ước mơ lớn</span></span>" </span>

Chương trình "<span style="color:#CC33CC">Quick and Snow Show </span> "được phát vào lúc 8h5' sáng chủ nhật hàng tuần trên sóng FM, Đài Hà Nội 104.5Mhz. Hiện nay bạn cũng có thể nghe chương trình trên truyền hình cáp của SVTC (Đài truyền hình Việt Nam) và đặc biệt là trang web của chương trình đóng cửa sau một thời gian đã mở trở lại, bạn có thể nghe chương trình từ năm 2002 đến 2006, các yêu cầu được tách ra riêng biệt, bạn có thể nghe và gửi cho bạn bè của mình... [IMG]

Ngoài ra còn nhiều chương trình khác tại website này như: <span style="color:#6600CC">Cảm xúc cuộc sống, Chuyện nhỏ, Chân dung âm nhạc, Tôi là Tôi, Be one, Love full</span> ............Tuyệt vời lắm, welcome

2. ronun Guest

<object id="MediaPlayer1"
    width=350 height=345
    classid="CLSID:22D6F312-B0F6-11D0-94AB-0080C74C7E95"
    codebase="http://activex.microsoft.com/activex/controls/
    mplayer/en/nsmp2inf.cab#Version=6,4,7,1112"
    standby="đang load ...."
    type="application/x-oleobject">
    <param name="Filename" value="http://www.theoyeucau.com/Home/trackPlayer.swf?repeat=1&trackId=345&hosting=/Home/Onair/Quick_Snow_Show/2005/01/29/Mau_giay/XML/">
    <param name="ShowControls" value="true">
    <PARAM NAME="Autostart" VALUE="true">
    <embed type="application/x-mplayer2"
    name="MediaPlayer1"
    pluginspage = "http://www.microsoft.com/Windows/MediaPlayer/"
    width="350"
    height="345"
    src="http://www.theoyeucau.com/Home/trackPlayer.swf?repeat=1&trackId=345&hosting=/Home/Onair/Quick_Snow_Show/2005/01/29/Mau_giay/XML/"
    showcontrols="1"Autostart="1" >
    </embed>
    </object>

<span style="color:#CC0000"><span style="font-size:14pt;line-height:100%">Never Been To Me </span> </span>
    - Charlene

<span style="color:#6600CC">Hey lady, you, lady, cursin' at your life
    You're a discontented mother and a regimented wife
    I've no doubt you dream about the things you never do
    But I wish someone had a talk to me like I wanna talk to you
    Ooh I've been to Georgia and California, oh, anywhere I could run
    Took the hand of a preacherman and we made love in the sun
    But I ran out of places and friendly faces because I had to be free
    I've been to paradise, but I've never been to me

Please lady, please, lady, don't just walk away
    'Cause I have this need to tell you why I'm all alone today
    I can see so much of me still living in your eyes
    Won't you share a part of a weary heart that has lived a million lies
    Oh I've been to Nice and the isle of Greece
    Where I sipped champagne on a yacht
    I moved like Harlow in Monte Carlo and showed 'em what I've got
    I've been undressed by kings and I've seen some things
    That a woman ain't s'posed to see
    I've been to paradise, but I've never been to me

(this part is spoken...) Hey, you know what paradise is? It's a lie.
    A fantasy we create about people and places as we'd like them to be.
    But you know what truth is?
    It's that little baby you're holding, and it's that man you fought with this morning,
    the same one you're going to make love with tonight. That's truth, that's love.

Sometimes I've been to cryin' for unborn children
    That might have made me complete
    But I, I took the sweet life and never knew I'd be bitter from the sweet
    I spent my life exploring the subtle whoring that cost too much to be free
    Hey lady, I've been to paradise, but I've never been to me
    I've been to paradise - never been to me
    (I've been to Georgia and California, and anywhere I could run)
    (I've been to Nice and the isle of Greece
    While I sipped champagne on a yacht)
    (I've been to cryin' for unborn children...)
    (fade)2005
    Jan
    29QuickSnow Show
    Mẩu giấy
    01Since Your Been Gone
    Kelly Clarkson 02What You Waiting For?
    Gwen Stefani 03Don't Cry Joni
    Conway Twitty 04My Happy Ending
    Avril Lavigne 05Never Been To Me
    Charlene 06Promise Me
    Beverley Craven 07Living to love you
    Sarah Connor 08What About Your Friends
    TLC
    </span>
  3. HiepKhachHanh Member

Số bài viết: 507
  4. sos_sos Guest

5. ronun Guest

<span style="color:#6633FF">Yêu cầu tình yêu hay nhất!
    Và đây, tuần này chúng ta sẽ bắt đầu với những yêu cầu tình yêu hay nhất. Đây là những dòng đặc biệt, bởi vì các bạn mới chỉ nghe anh Quick và chị Snow đọc yêu cầu trên Radio, còn yêu cầu được trích nguyên từ kịch bản của Quick&Snow Show thì đây mới là lần đầu tiên đấy. So, enjoy it!

1. Earthbound – Conner Reeves</span>

<span style="color:#330000">Q: Thư của NAQ, ở Nha Trang, hiện là ÐH Bach Khoa gửi tới Huyền Trân (htran_nhatrang@yahoo.com), cả 2 đều quê Nha Trang, hiện đang học ĐH tại tpHCM. Viết cho Trân,mối tình đầu của tôi: "Mất em như người bộ hành mất hướng. Ðêm nằm,không biết nghĩ đến ai để đừng buồn. Chịu, không thể tưởng tượng ra 1 sự thay thế nào khả dĩ làm mình thăng bằng trở lại. Nhớ đến độ mỏi cả người. Ðau đến nỗi phải nghiến răng lại mới sống cho ra sống được. Tôi úp mặt vào 2 tay tôi mà thương mình đứt ruột.

NA: Sau từng ấy thời gian, hoá ra tôi vẫn chưa quên. Mà làm sao quên được khi trong ví tôi luôn có bức ảnh tôi và em. Nhưng cảm giác cũng không còn xót xa như trước, có chăng chỉ còn là một nỗi nhớ trống rỗng, chắc vì đã bão hoà. Đã chờ đợi nhiều, đã hi vọng rồi thất vọng quá nhiều, đã day dứt không nguôi.

Q: Em nói tôi hãy quên em đi như 1 giấc mơ trong đời, tôi hãy nhìn vào mặt trái của em để đừng ngộ nhận đó là tình yêu.Thế nào là ngộ nhận? Thế nào là tình yêu hả Trân? Em im lặng, nhưng tình yêu dịu dàng và ướt đẫm trong mưa vẫn cứ âm thầm chảy qua tay, qua những ngày ngắn ngủi. Một cái chạm tay ấm nóng,1 cái nhìn đăm đăm để rồi cả 2 phải luống cuống quay đi.

NA: 20 tuổi. tôi chia tay với mối tình đầu của mình. Tôi đã sống 1 thời gian dài mà không chút phương hướng, nặng trĩu trong đầu là những suy nghĩ mâu thuẫn với nhau. Vừa muốn sống hiền, giản dị, học thật tốt, rồi tốt nghiệp ra trường, đi làm. Lại vừa muốn đua đòi, quậy phá, giành giật mọi thứ, kể cả thứ mình đã có. Có đôi khi cảm thấy quá chán nản và mệt mỏi. Mọi chuyện cứ giống như người bộ hành trên 1 con đường dài, không thể quay lại,nhưng cũng không muốn nghỉ chân.

Q: Cuộc sống là 1 guồng quay, sẽ chẳng làm sao đâu nếu màn đêm đen tối kia đang bao phủ, bởi ánh sáng luôn luôn đến đã thành qui luật. Nếu chúng ta là 2 người yêu nhau hạnh phúc nhất thì chúng ta cũng có thể chỉ là 1 người yêu người kia bất hạnh nhất thế gian này, phải không Trân ?"</span>

<span style="color:#990000"> 2. Seamisai – Laura Pausini</span>

<span style="color:#660000">NA: Cầu mong ở một nơi nào đó, khi anh đọc câu chuyện này sẽ hiểu em hơn, hiểu tất cả những gì em nghĩ. Chỉ trong vòng một năm biết nhau rồi chia tay nhau, đến giờ em vẫn chưa thể quên được anh.

Q: Em sẽ nhớ mãi ngày hôm đó – ngày mà anh gọi điện làm quen với em, nhớ mãi giọng nói ấm áp và nhẹ nhàng của anh, giọng nói mà giờ đây em đang cố lãng quên.

NA: Anh đã từng bảo rằng, chúng mình quen nhau được là do duyên trời. Em không quên được buổi gặp mặt đầu tiên. Buổi gặp đó khiến em thật sự run sợ, có cái gì đó thôi thúc làm em hồi hộp mong chờ cái. Nhưng cũng có một cái gì đó mong manh ngăn lại làm em không muốn đến gặp anh.

Q: Có ai đó đã nói rằng” Thật là đau khổ cho ai khi bắt đầu bước vào tình yêu mà đã không tin tình yêu đó là vĩnh cửu”. Có lẽ phải sau này em mới hiểu được câu nói đó vì ngày ấy em hoàn toàn tự tin vào tình yêu của mình dành cho anh.

NA: Lắm khi em tự hỏi lòng mình giá mà em đừng biết mọi chuyện về anh quá sớm..Giá như… Tình yêu của chúng mình chẳng trọn vẹn vì anh có những ràng buộc quá lớn.. Em yêu anh, dằn vặt ăn năn, tất cả lẫn lộn.. Anh biết không em đã nghĩ mình đem tình yêu đặt lên một chiếc phao vô hướng, chấp chới, em liều phó mặc để yêu anh..

Q: Em chẳng phải đạo đức gì đâu, có tới ba người đau khổ kia mà.. Anh sẽ phải quay lại, sống trọn cuộc đời với cái hạnh phúc mà nhiều người vẫn thèm muốn – phải biết chấp nhận anh nhé.. Còn em, em sẽ dũng cảm bước ra khỏi giấc mơ của mình.

NA: Lúc này đây em muốn khóc hơn bao giờ hết, nước mắt sẽ giúp người ta vơi đi được chút nào chăng ? Không, em không khóc được .. vì lúc này sự tỉnh táo lại đến với em hơn bất kì lúc nào…

Q: Em chỉ nhận ra là em yêu anh nhiều khi anh đã xa em, khi mọi chuyện đã chấm dứt. Anh sẽ chẳng bao giờ biết được là em đã yêu anh, đã yêu anh nhiều đến ngần nào. Còn em, em sẽ giữ mãi mối tình đó cho riêng mình. Dù sao cũng cám ơn anh đã để lại trong em những kỷ niệm đẹp của tình yêu, đã giúp em hiểu tình yêu là thế đó.

NA: Cầu mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với anh, người đàn ông lớn nhất của đời em.

Trong em lúc này lại nhức nhối hai từ “giá như…”</span>

<span style="color:#6600CC">
    3. Never Is A Long Time – Roxette </span>

<span style="color:#CC33CC">NA:Thư của huongduonghoa142@yahoo.com
    Tự mình phải hiểu mình thôi

Làm thân con gái một đời

Buồn lo lặn vào trong mắt

Nụ cười cứ nở trên môi .(Lâm T.Mỹ Dạ )

Bây giờ em mớ thật sự thấm thía ý nghĩa của bốn câu thơ này .... Ðã gần 2 tháng nay em phải cố cười , cười với anh , cười với mọi người ...nhưng lúc này đây thì em không thể cố được nữa ...Em ước gì mình là mặt trời kia để có thể dùng những tia nắng, mà thực chất chính là những giọt nước mắt của mình đem sưởi ấm cho thế gian, để có thể nghĩ rằng biết đâu nỗi buồn của mình lại chính là niềm hạnh phúc cho người khác ...nhưng sao khó quá ...

Q: "Nếu bạn yêu thương một ai đó để rồi nhận ra rằng người đó không thuộc về mình thì hãy để cho họ ra đi ... bởi vì trong tình yêu ta cần cho hơn là nhận ." Em đã không làm gì để níu giữ tình yêu của mình cũng bởi vì nghĩ như thế ...nhưng em thật sự thất vọng ...cái tin anh có người khác không đủ bât ngờ để làm em sốc ...nhưng em ...không ngờ anh lại đổi thay nhanh đến như vậy.

NA: Mà cũng phải thôi ...anh là thuyền, anh thuộc về biển cả bao la , thuộc về những con sóng dong chơi hoài không biết chán .Còn em , em chỉ là bờ cát . Em thuộc về đất liền ,thuộc về con đường nhỏ giữa đồng có hai hàng cây tu hú xanh bốn mùa mà chẳng bao giờ thấy quả , thuộc về cái cầu cao tốc lộng gió, thuộc về những buổi chiều hoàng hôn mát rượi ngồi dưới tán cây chờ trăng lên , thuộc về cơn mưa trong veo chiều tháng sáu, thuộc về những phố dài thơm mùi lá xà cừ, thuộc về cái hành lang tầng 2 mỗi lần mỉm cười cầm chiếc chìa khoá phòng nghe nhìn trong tay

Q: Em không phải mối tình thứ nhất, cũng chẳng phải mối tình cuối cùng của anh ...em đang tự hỏi :đến bao giờ thì con thuyền tình yêu của anh mới cập bến? Em đã từng lấy anh làm chỗ dựa, lấy lời hẹn ước ba năm làm mục đích , lấy khoảng thời gian xa cách đằng đẵng làm niềm tin để chắc chắn rằng không gì có thể thay đổi được nữa ...vậy mà ...Giờ đây, đã đậu đại học ,đang ngồi giữa lòng thành phố đầy ồn ào náo nhiệt , mà sao lại cảm thấy xa lạ và lạc lõng quá ...anh chỉ gần đây thôi, 15 phút đi bộ mà xa vời như không thể với tới ...

NA: Dẫu sao thì vẫn phải cố gắng thôi , cuộc sống sinh viên đã tạo cho em một bộ mặt biết cười hơn, vả lại, ...”mày cũng vốn là một người mạnh mẽ cơ mà , phải không NGỐ ?Hãy cố lên nhá ! hãy dành thơig gian cho học tập, dành tình thương yêu cho gia đình, bè bạn, dành sức lực cho những khó khăn mới của bốn năm nữa , rồi mày sẽ trở thành một cô giáo giỏi , sẽ được hạnh phúc ...”

Q: Còn anh... chỉ xin anh một điều, hãy tặng riêng cho em những kỉ niệm , anh đừng bao giơ tặng một ai đó những bông hoa hướng dương , đừng bao giờ cùng ai đó đi vào con đường nhỏ có hai hàng cây tu hú ...chỉ thế thôi, được không ? ...Và còn một điều nữa, anh nên tìm bến đậu cho con thuyền tình yêu của mình đi thôi, nhỡ biển nổi bão thì sao ? Ðấy là lời khuyên chân thành của một cô em gái đúng như anh mong muốn đấy, và cũng để anh không phải nhận thêm 1 cô em gái bất đắc dĩ nào nữa </span>

<span style="color:#333300"> 4. Tonight I Celebrate My Love For You – Roberta Flack và Peabo Bryson </span> <span style="color:#006600">

NA: Thư của ngoc_cua_anh_dang_yeu_lam@yahoo.com: ”Hôm nay buồn, dắt xe ra dạo phố, lâu lắm rồi mình không ra ngoài vào ban đêm thế này... Sài Gòn đêm thật đẹp nhưng buồn, người người vẫn hối hả ngược xuôi, không hề nghỉ ngơi...Rẽ vào quán nước quen thuộc, chị chủ quán khẽ trách: "lâu quá em không ghé ha!" ...

Q: Vẫn bàn đó, chỗ ngồi đó nhưng ...chị chủ quán mang nước tới nhìn quanh và hỏi"sao chỗ này lại trống?". Không đáp, chỉ cười, chợt nhận ra đã lâu lắm rồi mình không cười thế này.

NA: Từ khi anh đi, mình đã bỏ tất cả thói quen thường ngày và lao vào công việc để quên. Tiếng nhạc Trịnh trong quán vang lên nao lòng. Nhớ lần anh nói anh không thích nhạc Trịnh... mình buồn nhưng không nói gì, chỉ biết thế. Yêu anh mù quáng, giận anh nhiều mà không dám để cho anh biết, chỉ câm nín và gặp nhấm nỗi buồn một mình...Anh đi rồi mình thấy lòng chơi vơi khó tả...Lang thang lại con phố mà mình và anh vẫn qua thấy sao không gian lại yên tĩnh đến thế, bất chợt bật khóc, phải rồi, cũng lâu lắm rồi mình không khóc...Anh ở đâu? có bao giờ lang thang như mình thế này...

Q: Lúc anh đi, cảm giác như đã mất tất cả, mình chuyển nhà vì sợ, sợ căn phòng luôn tràn ngập bóng hình anh. Ba năm qua mình chẳng thể làm gì, chẳng thể liên lạc với anh, thậm chí cũng chẳng biết anh đã đi những đâu.

NA: Hôm nay, bất chợt gặp ngoài đường một bóng dáng quen thuộc - là anh! Anh đã trở về sau ba năm dài đằng đẵng với lời hẹn" đợi anh!" Trên con phố cũ, anh đang lang thang một mình, dáng thật gầy và thật buồn. Mình đứng đó, lặng người và chẳng biết nói gì. Bỗng dưng gặp lại, không biết là thật hay mơ, hay là tưởng tượng, mình xoay người bỏ đi.

Q: Vào quán cũ, hẻm Trịnh , lòng buồn nao khó tả...phải đó là anh không? Chị chủ quán mang cho một li cafe sữa. Chị đi nhưng bất chợt quay lại nói:" Sao hai đứa lại phải làm khổ nhau như thế nhỉ?" . Mình không nói gì, mà nói gì bây giờ? Anh đi chẳng nói gì chỉ để lại dòng chữ vẻn vẹn hai từ "chờ anh!" và những tháng ngày quay quắt trong khổ đau.

NA: Ðêm khuya dần, mình lang thang quay gót trở về, lang thang...trời đêm nay không trăng nhưng thật nhiều sao, gió đêm thổi nghe lao xao..."hai ngôi sao vẫn đứng cạnh nhau như thế em nhỉ!" giọng nói này...là anh! Giật mình quay lại...đúng là anh, là anh bằng xương bằng thịt chứ không phải là ảo ảnh xa xôi... </span>

<span style="color:#CC0000"> 5. Could’ve Been – Tiffany</span>

<span style="color:#330099">NA: “Có những điều không nói, trái tim vẫn lắng nghe

Tớ không biết tớ quý ấy từ bao giờ, chỉ nhớ, buổi chiều hôm đó, khi ấy nhìn tớ lần đầu tiên, tớ có cảm giác tất cả mọi người xung quanh không tồn tại. Mưa vừa dứt, giọt còn đọng trên lá và bỗng tớ tan ra thành hạt mưa. Nhẹ bẫng…”

Q:“ Mỗi lần ấy xuất hiện, tớ biến thành người khác. Không cười, nín lặng, chỉ có đôi mắt là dõi theo. Nhiều đến nỗi tớ nhớ từng chiếc áo ấy mặc, nhớ dáng đi và cả thói quen đút 1 tay vào túi quần. Hôm nào ấy nghỉ học, trong mắt tớ là khoảng trống. Nỗi buồn của tớ không gọi được tên”.

NA: “Người ta nói: “Một cô gái sẽ luôn nhớ người đầu tiên cô ấy nghĩ đến vào buổi sáng khi thức dậy. Sáng nào cũng thế, khi ánh nắng vừa lọt qua khe cửa là tớ nhớ ngay đến ấy. Bởi vì, lúc ấy cười, đôi mắt mà tớ thầm gọi là mắt thuỷ tinh ấy rực sáng, như thể có nắng reo vui. Từ đó, tớ bắt đầu yêu nắng dù trước kia, mưa là kí ức, là niềm vui của tớ. Nắng sưởi ấm từng giây phút tớ nhớ về ấy.”

Q: “ Tớ biết mình đã tìm ra kho báu nhưng chẳng nói được câu: “Vừng ơi mở cửa ra”. Đôi lúc, ấy cũng đến gần và bắt chuyện nhưng tớ chỉ đáp lại thật hờ hững. Ấy không biết rằng, khi ấy quay đi, tớ đã muốn thời gian ngừng trôi. Trong tim tớ luôn ước ao một lời thần chú. Giá mà ấy hiểu được…”

NA: “ Cuộc sống của tớ, kể từ ngày có ấy dạo bước, như cuốn sách được thay bìa mới. Cô bé trong tớ đã lớn lên. Không ai hiểu vì sao tớ hay cười một mình, không ai đọc được những gì đang diễn ra trong tâm trí tớ. Đơn giản chỉ vì, khi tình cờ nhìn thấy ấy cười đùa dưới sân trường, tớ tin rằng mình là người hạnh phúc nhất.”

Q: “ Có thể ấy đã quên nhưng tớ thì nhớ mãi. Ngày đầu tiên gặp nhau, ấy đã hỏi: “Bạn đang đợi ai thế?” Thậm chí tớ đã không biết tên ấy là gì nhưng giọng nói dịu dàng đó đã khiến tớ khi trở về nhà vội vã ghi ngay vào trong nhật kí “Hôm nay là ngày pha lê” bởi những cảm xúc mà ấy đem đến cho tớ thật trong sáng. Biết đâu ấy chính là một thiên thần, thiên thần hộ mệnh của riêng tớ.”</span>
  6. HiepKhachHanh Member

Chương trình này hay ở chỗ khán giả nghe lời tâm tình của những khán giả khác , rất chân thật , xen kẽ nhau lại có cả ghi âm ( chức năng hộp thư thoại của chương trình) . Nhiều bài cũng hay , nghe biết đc vài bài mới , mới nhưng cũ rồi , thập niên 8X, 9X ko [IMG]
  7. Keosua Guest

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>- Khi post bài xong phải kiểm tra link, những link sai sẽ del ko báo trước
    - Viết tiếng việt có dấu (nhấn F9 để thay đổi kiểu gõ, ko cần Unikey hoặc Vietkey đâu)
    - Cuối cùng, bạn nên nhớ rằng đây là box QTAN, ko phải box giới thiệu website, nên những bài viết mang tính chất quảng cáo, giới thiệu sẽ bị del ko báo trước[/b][/quote]

Rất mong các bạn hợp tác &thực hiện đúng những qui định trên !!
  8. ronun Guest

<span style="color:#990000">Quick and Snow Show </span> chỉ toàn là những bài hát mới, mới tới nỗi khó chấp nhận khi nghe lần đầu tiên, nếu HKT ko thích những bài của thập niên 8X và 9X thì nghe Q&N, còn <span style="color:#006600">Cảm xúc cuộc sống, Chuyện nhỏ</span>....thì nhẹ nhàng và sâu lắng!
    Download để nghe offline cũng được mà, dùng Hidownload, Enjoy!
  9. ronun Guest

10. HiepKhachHanh Member

Cái này tôi nghĩ ronun nên có một cái Host riêng , dow từ chương trình về và up lên host đó . Như vậy mới nghe được , nếu ko được để HKH giúp cho !!!
  11. Keosua Guest

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Vậy theo mod keosua thì như thế nào mới được xem là QTAN?????????????[/b][/quote]
    Thế theo bạn QTAN là sao?
    Đây là box QTAN của 4r chúng ta. QTAN trong box này có nghĩa là bạn gởi 1 bài hát nào đó đến 1 người nào đó hoặc yêu cầu chúng tôi thực hiện, ko phải bạn quảng cáo QTAN của 4r khác. Bạn nên đọc lại nội qui và xem QTAN của bạn (ko phải của chúng tôi) liệu có phải 1 file quảng cáo hay chưa ??
  12. ronun Guest

Đã từ rất lâu, có lẽ trước khi là sinh viên sống xa nhà như các bạn bây giờ, tôi và các bạn bè của mình rất thích nghe các chương trình được phát trên radio của VOV. Dù bận đến mấy, mệt mỏi đến mấy, vui hay buồn thì chủ nhật hàng tuần chỉ chờ đợi để được nghe Quick and Snow Show, Cảm xúc cuộc sống....Được nghe những lá thư tâm sự của các bạn gần xa để biết rằng quanh mình vẫn còn nhiều mảnh đời cơ cực quá, bất hạnh quá, và cũng biết rằng mình bấy lâu nay vô tâm quá!!!! Nghe chương trình để biết chia xẻ và yêu thương, để biết rằng bản thân mình cũng có nhiều lúc thật buồn, thật chán nản và thất vọng, có những lúc muốn buông xuôi tất cả khi niềm tin vào gia đình, vào bạn bè không còn nữa, có những lúc tự hỏi mình là ai, và đối với những người mà mình vô cùng yêu thương tin tưởng: tôi là ai ???? thật sự có những lúc như thế đó ! Nhưng những lúc như vậy lại nghĩ đến những lá thư mà mình được nghe để tự thấy rằng mình vẫn còn hạnh phúc lắm, và tất cả là do mình cả, hãy vững tâm và tự đứng lên đi tiếp con đường mà mình đã chọn!

Thật sự thật tiếc vì sau khi ra trường, bạn bè mỗi người một nơi, ai cũng bận rộn với công việc, mưu sinh cuộc sống , còn đâu thời gian để ôm lấy chiếc radio nghe những chương trình mà mình yêu thích, nơi thắp lên niềm tin và cũng là nơi chia sẻ những nỗi niềm trong cuộc sống với cái tên " cuốn nhật ký viết chung" của tất cả mọi người - và " ngôi nhà nhỏ cho những ước mơ lớn".

Khi rời xa Việt Nam, xa gia đình người thân, bạn bè và xa tất cả....hành tranh tôi mang theo bên mình ko gì ngoài những điều thật sự tâm đắc mà tôi đã học hỏi được từ những người bạn chưa một lần biết mặt, biết tên đó nhưng chúng tôi hàng ngày vẫn viết tiếp những trang nhật ký để động viên an ủi lẫn nhau, đó là món quà lớn nhất mà tôi nhận được và giờ đây tôi chia sẻ với các bạn của mình!

Khi biết được website này do những người yêu thích CT làm nên mở cửa trở lại, chúng tôi ko còn phải khổ sở ghi băng và truyền tay nhau nữa, ôi hạnh phúc lắm! Đối với tôi đó là món quà tinh thần thật sự có giá trị và điều mà tôi thật sự muốn là chia sẻ với tất cả các bạn trong forum này! Vì âm nhạc là con đường ngắn nhất để mang mọi người đến gần nhau hơn! Chỉ thế thôi...

Và điều cuối cùng tôi muốn nói : quà tặng âm nhạc ko chỉ đơn thuần là gửi một bài hát nào đó đến một người nào đó đâu !
  13. bienhatchieunay Guest

<span style="font-size:12pt;line-height:100%"><span style="color:#333399"><span style="font-family:Times New Roman">Thân chào tất cả các bạn,

Đầu tiên, mình xin phép <span style="color:#FF0000">Mod keosua </span> một xíu nếu mình có vào trang QTAN không hợp lệ (về nội dung bài viết), vì thực sự mình chưa đọc nội qui, hic.

Cuộc sống vẫn trôi đi với tốc độ chóng mặt, mang bên mình cả những bộn bề, lo toan, hối hả, và rối rắm như tơ nhện của nhiều mảnh đời - ở đó họ vui thì ít, mà phiền muộn thì cứ như thác nuớc từ nguồn chảy về. Chỉ có những kỉ niệm đẹp, những khoảnh khắc xanh, và những buổi sớm mờ sương se lạnh với dòng không khí mát lành tuôn vào lồng ngực là có thể neo lại trong tiềm thức của mỗi người, để từ đó họ lại cố gắng đặt mình về lại vị trí cân bằng cần có, và tiếp tục sống, tiếp tục làm việc, cống hiến...Hòa lẫn vào đó, việc san sẻ những giá trị tinh thần, và thắt chặt vòng tay để giúp nhau nuôi dưỡng cảm xúc là rất rất quan trọng. Bởi lẽ, không thể sống mà không có cảm xúc, nó như con sông đến mùa cạn nước, như cánh đồng khát mãi cơn mưa, và cũng như con chim sẻ nhỏ vùng vẫy tìm về với trời xanh vậy. Đó là ý nghĩa mà những người trong forum này nói riêng và trong những trang web khác nói chung đang ngày ngày góp tay xây dựng và lấp đầy những khoảng trống cảm xúc vô hình đó. Mình thật sự cảm ơn tất cả các bạn. Như thế thì liệu có thể nói "quảng cáo cho một trang web khác" hay không khi thật sự mình đã rất vui, rất yêu đời khi bắt gặp đuợc một chuơng trình đồng điệu? Về bản chất, thì đó là "quảng cáo" thật, nhưng điều đó đâu có nghĩa là đi ngược lại lợi ích và mục tiêu phấn đấu của forum, nếu không nói là đã giúp đỡ khá nhiều người làm giàu tâm hồn họ với một món ăn thực sự. <span style="color:#CC33CC">Bienhatchieunay</span> nghĩ bạn <span style="color:#FF0000">keosua</span> phải vui hơn mới phải chứ, vì đã có người chung tay với mình làm màu mỡ hơn mảnh đất gia đình rồi còn gì. Hì hì, nhưng cũng nói, ví như <span style="color:#CC33CC">bienhatchieunay</span> cũng chuối lắm, nhiều khi muốn post 1 bài hát mình thích lên forum, nhưng cũng bỏ ý định vì không biết làm cách nào, đó là lí do mình chỉ ngồi mà hưởng thụ thành quả của các bạn không à. Hic, đúng thiệt, mình nghĩ ai cũng như mình thôi, nào ai muốn bài mình post lên gặp "trục trặc kĩ thuật", thế thì các bạn ơi, có ai chỉ giúp kinh nghiệm cho những người chuối như mình không? [IMG] Và khi đã được sự giúp đỡ rồi thì mình đã có trong tay 1 kinh nghiệm thật sự quí báu đối với bản thân, thiệt là cũng nhờ sự giúp đỡ của các bạn nhiều lắm.
    Mình viết bài này, không nhằm phê phán ai, mình chỉ mong <span style="color:#FF0000">keosua</span> va <span style="color:#FF0000">ronun</span> - hai cá thể trong một gia đình, cùng mái tranh, cùng mảnh vườn - có gì thì giúp nhau cùng tiến bộ, hihi, nói như ông bà ta là "đóng cửa bảo nhau", không vì một chút hiểu lầm mà xem nhau như gà con khác mẹ, đuợc không nhỉ?
    Hic, nhiều lời xíu nữa, mình thiệt tình muốn góp ý với <span style="color:#FF0000">keosua</span> nè, mình - đóng vai trò là nguời đọc - thấy những câu bạn nói ra không nhẹ nhàng lắm, nói cách khác là cứ như quan tòa, thẳng tay trừng phạt nếu ai đó mắc lỗi. Thế thì làm sao thành viên mới vào xem đây thực sự là sân chơi bổ ích đuợc. MÌnh thực sự đã nói lên cảm nhận của một độc giả, xin lỗi bạn nếu có làm bạn buồn, mình không muốn thế đâu. Có thể bạn rất giận mình khi đọc xong, nhưng mình vẫn nói điều mình nghĩ, hi vọng bạn sẽ nhận ra cái mà bạn chưa để ý đến. Cảm ơn <span style="color:#FF0000">keosua</span> nhiều.
    Mong cho <span style="color:#FF0000">ronun</span> và <span style="color:#FF0000">keosua</span> vui vẻ nha.

À, có bạn <span style="color:#FF0000">sos sos </span> gì gì đó hỏi cách down về nghe offline, mình thấy <span style="color:#FF0000">ronun</span> và <span style="color:#FF0000">hiepkhachhanh</span> đã có nhã ý giúp đỡ, nhưng nếu bạn vẫn chưa rõ thì nói mình, gì chứ cái khoảng "down và nghe" thì mình có chút kinh nghiệm

Thân chào
    <span style="color:#CC33CC">Bienhatchieunay</span></span></span></span>
  14. Keosua Guest

Thật sự là khi đọc bài viết của Bienhatchieunay KS ko thấy giận đâu (vì bạn góp ý ngọt ngào thế mà). Có thể cách quản lý của KS hơi cứng ngắt vì quên 4r chúng ta là gia đình & suy cho cùng, box QTAN đc lập ra cũng là để cho các bạn cảm thấy thư giãn và thoải mái khi đến với box thôi. KS sẽ điều chỉnh lại cách quản lý của mình. Và hy vọng cả Bienhatchieunay & ronun vẫn tiếp tục ủng hộ box
    Thân !!!
  15. bienhatchieunay Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (Keosua @ Oct 31 2006, 11:46 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Thật sự là khi đọc bài viết của Bienhatchieunay KS ko thấy giận đâu (vì bạn góp ý ngọt ngào thế mà). Có thể cách quản lý của KS hơi cứng ngắt vì quên 4r chúng ta là gia đình & suy cho cùng, box QTAN đc lập ra cũng là để cho các bạn cảm thấy thư giãn và thoải mái khi đến với box thôi. KS sẽ điều chỉnh lại cách quản lý của mình. Và hy vọng cả Bienhatchieunay & ronun vẫn tiếp tục ủng hộ box
    Thân !!![/b][/quote]

<span style="color:#333399"><span style="font-family:Times New Roman"><span style="font-size:12pt;line-height:100%">Cảm ơn <span style="color:#FF0000">keosua</span> nhiều lắm, mình thật sự rất vui. Mình vừa lướt qua những chương trình mà bạn đã tổ chức, thấy hay và đuợc sự cổ vũ rất nhiều, [IMG] cố gắng nữa nhen. </span> </span> </span>
  16. nguyentoanvn Guest

Chuong trinh rat hay,doc nhung trang viet minh rat xuc dong tinh cam qua that khong bao gio biet truoc duoc,no den roi di.
    Nghe nhung bai hat minh cam thay co don qua di.hihihi