1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hướng dẫn add domain vào blog

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi small ant, 13 Tháng tư 2011.

1. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Đầu tiên là việc DNS ( CNAME ) để trỏ domain về blogspot.

Với mắt bão làm như sau:

1. Log in to your account at Pro.vn.
    2. Chọn mục thêm dịch vụ
    3. Add a Record: chọn CNAME record.
    4. điền ghs.google.com vào Record Value.
    5. chọn lưu lại

Xong xuôi việc DNS, giờ mọi người vào Cpanel của blogspot để làm những thủ tục cần thiết cuối cùng.
    Vào Settings -> Publishing -> Switch to: • Custom Domain

Ở phần Advanced Settings

Your Domain -> điền domain của bạn. Nhớ thêm www.domaincuaban.net nhé không thì không ADD được đâu.

Sau đó điền capcha tại Word Verification rồi SAVE SETTINGS

Mọi người làm thêm 1 lần nữa. Đánh dấu vào ô chọn Redirect domain.com to www.domaincuaban.net

Sau đó điền capcha tại Word Verification rồi SAVE SETTINGS. Như thế là xong rồi nhé.

Phần cuối, quan trọng nhất trong bài viết này. Tại sao đã làm hết những bước trên rồi mà vẫn không Redirect domain.com đến www.domain.com được???

OK đơn giản thôi. Mọi người làm thêm các bước sau nữa. Vào Cpanel của domain của bạn. Sau đó vào phần CNAME, ở Record Type: A ( chọn chữ A nhé ).

Điền dãy IP này vô: 74.125.53.121

Nếu vẫn không được thì các bạn vào Run -> Cmd -> ping lysieunhan.blogspot.com để lấy IP rồi điền vào như trên nhé.

Cuối cùng là các bạn SAVE lại và ngồi hưởng thụ thành quả của mình. Chúc các bạn thành công.

Misu: Mình đã reg domain cho bạn rồi. Cái này đã chứng minh
    http://whois.domaintools.com/lysieunhan.info
    bạn vào pro.vn để quản lý cái dns về ip hoặc host của mình

Xem thêm cái này

[FONT=&quot]- [FONT=&quot]Đăng nhập vào phần quản lý domain, tạo một CNAME record cho tên miền bạn cần add www.example.com và ghs.google.com.[/FONT][/FONT]
    Như hình dưới

Chú ý phần ghs.google.com. phải có dấu chấm phía sau com nhé!
    - Tiếp tục tạo các A records trỏ về các địa chỉ sau:
    216.239.32.21
    216.239.34.21
    216.239.36.21

216.239.38.21
    Xem hình để có thể làm tương tự

Xong xuôi việc DNS, giờ mọi người vào Cpanel của blogspot để làm những thủ tục cần thiết cuối cùng.
    2. Cấu hình Blogspot

[FONT=&quot] Đăng nhập vào phần quản lý blog từ blogger.com
    [/FONT]
    [FONT=&quot] Vào phần Cài đặt/ Xuất bản/ Cài đặt nâng cao
    [/FONT]

[FONT=&quot]Ở phần tên miền của bạn, điền domain của bạn. Nhớ thêm[FONT=&quot]http://www.domain.com/[FONT=&quot]nhé không thì không ADD được đâu. [/FONT]Sau đó điền capcha tại Word Verification rồi SAVE SETTINGS.[/FONT]
    [/FONT]

[FONT=&quot][FONT=&quot]Mọi người làm thêm 1 lần nữa. Đánh dấu vào ô chọn Redirect domain.com to[FONT=&quot]http://www.domain.com/[/FONT][/FONT][/FONT]

Cuối cùng là các bạn SAVE lại và ngồi hưởng thụ thành quả của mình.
    BLogspot của google với khả năng tùy biến cao và dễ sử dụng đang được đông đảo người dùng đón nhận. Với dịch vụ Blogspot mọi người có thể dễ dàng tạo ra một trang web hay blog cho riêng mình chỉ với vài theo tác đơn giản. Sử dụng Blogspot với tên miền riêng nghĩa là bạn đã có một trang web chuyên nghiệp mà không phải lo lắng gì về vấn đề hosting, cũng như các cuộc tấn công của những kẻ xấu, bởi “Tất cả đã có google lo”.
    Và hôm nay, chúng ta cùng nhau tìm hiểu làm thế nào để add domain cá nhân vào tài khoản của blog để tạo nên một trang web thật chuyên nghiệp.
    - Nếu bạn chưa có blog thì hãy truy cập ngay vào trang http://blogger.com/ để đăng ký cho mình một tài khoản. Việc đăng ký rất đơn giản và dễ dàng nếu như bạn đã có tài khoản gmail.
    (ruabien)
  2. missu New Member

Số bài viết: 156
    Tớ đã tạo thử một tài khoản trên Pro.vn, cũng làm như hướng dẫn...nhưng ko được!
    Tớ có thắc mắc...với cách này, lỡ người khác trỏ tên miền về địa chỉ của người ta thì sao...mình đâu có cái gì để quản lý nó là của mình đâu???
  3. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    không thấy cậu online qua yahoo nên mình chưa đưa control. Khi nào onl thì buzz mình, hoặc là để lại mail mình gởi qua
  4. missu New Member

5. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  6. missu New Member

7. missu New Member