1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hướng đi ngành Điện - Điện Tử

Thảo luận trong 'Kỹ thuật Điện - Điện tử' bắt đầu bởi quoctuanddt, 13 Tháng chín 2012.

1. quoctuanddt New Member

Số bài viết: 3
    Mình sv năm 3, cho mình hỏi hướng đi ngành Điện - Điện Tử là gì.Lật trong sổ tay sinh viên thấy mấy ngành khác thì có chọn hướng đi, còn ngành Điện - Điện Tử thì không thấy nói gì hết.Anh chị nào ngành Điện - Điện Tử tư vấn giúp e với
  2. nquytu Member

Số bài viết: 180
    Câu này khó trả lời đây:d
    Do bạn ko nói dõ là bên điện hay điện tử nên ý kiến của mình như sau:))
    Bạn nên học TỐT tất cả các môn đi . tại vì sau này khi ra trường bạn có thể làm việc ở nhiều vị trí. công việc khác nhau bít đâu những thứ bạn học khi ngồi trên ghế nhà trường sẽ có ích cho bạn. Bạn ra trường ko nhất thiết là chỉ bít làm 1 việc duy nhất mà phải biết làm nhiều việc nên cần nhiều kiến thức của các môn khác nhau:expect:
    Riêng với ngành ĐIỆN thì có 2 hướng đi mình học ĐH khối K bên ĐIỆN nên theo minh
    HỆ THỐNG ĐIỆN ( đi làm CÔNG TRINH thiết kế .tư vấn . giám sát, thi công...... kiến thức ngành học tương đối dễ phải di chuyển nhiều nếu làm Công trình nhưng ..... nhiều hơn
    :012:)
    TỰ ĐỘNG HÓA ( cái này là mình lấn SÂN của thằng tự động hóa làm ở CTY như thiết kế hệ thống tự động, bán tự động, bảo trì hệ thống tự động , chuyển giao công nghệ với phía đối tác có thể làm bên mảng Kinh Doanh thiết bị tự động nhưng học hơi khó kha khá AV nhưng đa số là ko phải di chuyển nhiều)
    :cutesmile:
  3. quoctuanddt New Member

Số bài viết: 3
    Mình có hướng đi Tự Động Hóa đó bạn, nhưng không biết cần học những môn gì để phục vụ cho ngành này, mình mới bước vào năm 3 thôi nên cũng chưa biết gì nhiều trong khi quyển sổ tay sv hok thấy nói gì.Định hỏi thầy chủ nhiệm nhưng nghĩ từ từ tham khảo các anh chị trên 4rum đã :D.Bạn đi hướng Hệ Thống Điện hả
  4. nquytu Member

Số bài viết: 180
    Bạn hỏi đúng tủ mình rồi đó . mình học CĐ Cao Thắng đã đi làm và giờ đang học Liên Thông có KN về 2 phần này
    mình giờ đang học LT do mình kém AV nên chưa quyết định bên nào cả, để học lấy được tấm bằng Ks đã rồi tính
    hướng TỰ ĐỘNG HÓA thì chủ yếu là PLC và chíp and hệ thống SCANDA nữa hệ thống này là dùng máy tính để quản lý toàn bộ hoạt động của nhà máy có nghĩa là ngoài thời gian bảo trì máy móc ra thì chỉ ngồi phòng máy để làm việc thông qua máy tính ĐIỀU KIỂN hệ thống ( nói ĐK chứ chả có chi cả máy làm hết có cả phần báo lỗi nhưng phải gỏi AV cơ đọc tài liệu và nghiên cứu thêm là chính)
    còn bên KD thiết bị thì tùy khả năng của bạn thôi