1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Hút thuốc lá và chơi bài, 1 hiện tượng xấu đang đáng lên án

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi fifa, 7 Tháng mười 2010.

1. fifa New Member

Số bài viết: 67
    Năm đầu và năm thứ 2 là sinh viên, mình ko hề thấy ai hút thuốc lá ( dẫu vẫn có hút trộm) và tụ tập với nhau đánh bài ( mặc dù chỉ là giải trí ), nhưng từ năm thứ 3 và nhất là năm nay, tình hình hút thuốc và đánh bài đang trở thành vết đen trong sinh viên SPKT chúng ta, làm mất hình ảnh sinh viên SPKT, và quan trong là làm mất môi trường sư phạm của trường SPKT.
    Sẽ thật là khó chịu khi bạn ngồi ghế đá mà lại phải ngửi mùi khói thuốc lá. Thú thật là con trai nhưng mình ko biết hút, ngửi mùi này còn khó chịu, chứ nói gì các bạn nữ. Rồi các đầu lọc thuốc lá vương vãi khắp nơi, gây mất vệ sinh. Tệ nhất là nơi bán thuốc lá trong trường mình lại là canteen, có phải là trường mình đang đầu độc sinh viên trường mình.
    Và các bạn thử nghĩ mà xem, thiếu gì chỗ đánh bài giải trí, các quán nước quanh trường mình, mà sao các bạn lại đem bài vào trường đánh. Các bạn có muốn nghe những tiếng như :"heo, xì, bồi, đầm, già...." ko????? xen kỹ với từ chuyên môn của các bạn ko?
    Thử hỏi các bảo vệ thiết lập lại kỷ cương, nhà trường ra các hình phạt nghiêm khắc thì ai dám làm.
    P/s; à, còn việc thu thẻ sinh viên để làm gì nhĩ? người bị thu thẻ chỉ mất 20k để có 1 cái thẻ khác, tôi thấy các trường khác, việc làm lại thẻ như việc lên cây hái dừa.
    MONG CÁC BẠN GÓP Ý VÀO TOPIC NÀY NHÉ, VÀ CÓ AI CÓ CHỨC TRÁCH MÀ ĐỌC ĐƯỢC THÌ HÃY CÓ BIỆN PHÁP8->8->8->8->8->8->8->8->
  2. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Có 2 địa điểm " nóng" thường xuyên xảy ra hiện trạng này: thứ nhất là trên lầu căn tin khu A, thứ hai là khu vực CLC. Không chỉ có các bạn nam mà còn có cả các bạn nữ nữa. Căn tin khu A thì không biết của khoa nào nhưng khu CLC thì đích thị là bên Điện.
  3. januarism Member

Số bài viết: 159
    Khó đấy nhé,căn tin trường tự quản mà,họ bán gì thì ai mà cấm được,với lại hút thuốc đúng chỗ thì đâu có xấu,xả stress tốt,sinh viên thì cũng là người lớn hết rồi,ko hút trong trường là được,các thầy cũng ra căn tin hút thuốc uống cafe đó thôi,chuyện đó là bình thường ở 1 quán cafe mà,quán cafe ko bán thuốc thì mấy ai vào?Đánh bài thì ko nên,về nhà mà đánh,cái này thì căn tin có thể cấm được,chẳng ảnh hưởng gì đến lợi nhuận cả.
  4. himas88 New Member

Số bài viết: 247
    Vấn đề hút thuốc nơi công cộng thì các thầy của chúng ta nên làm gương trước.
    Đánh bài thì hôm nay mình thấy ở trung trường cũng đánh, khu B cũng đánh...khiếp. Ý thức kiểu gì thế ko biết.
  5. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    èo, lối sống sinh viên mà, tự do quá, lại thiếu kỹ năng sống. Hậu quả như trên là khó tránh khỏi. Còn nguyên nhân thì là lỗi của cả 1 hệ thống!
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Cái khu đó là của bên quan hệ quốc tế rồi anh.
    Cái hạn chế là không có người đi giám sát kỷ luật, vào trường thích làm gì thì làm.
  7. shinhwa New Member

Số bài viết: 80
    Há há , hồi hôm vào lớp C303 thì phải :)) , thấy 4 anh kia cứ "đôi sì của mài đâu ...bem nó" :)) ,ngồi ngủ mà mắc cười quá trời quá đất luôn =))
  8. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    Lớp mình cũng có mấy thằng hút thuốc. Mà mắc rồi khó bỏ lắm. Miễn là đừng hút nơi công cộng ảnh hưởng mọi người là tạm chấp nhận. Hén!
    Cái vụ đánh bài thì không ý kiến :p, vì mình cũng thích đánh bài :p:p
  9. ngaitrum Member

Số bài viết: 34
    đánh bài thì quá mất văn minh,kể cả ở đâu đi chăng nữa,còn hút thuốc thì tui tán thành,chả sao,miễn đừng hút nơi công cộng là ok rồi,ko ảnh hưởng ai!
  10. Minh Hao New Member

Số bài viết: 266
  11. phat tuyen New Member

Số bài viết: 5
  12. Minh Hao New Member

13. [CKĐ]Espresso New Member

Không hút thuốc ở nơi công cộng thì nên mang vào trường học mà hút - nghe cũng hay ghê, mắc cười.
  14. januarism Member

Bạn ấy nói theo ý chính của chủ topic,tức là ngoài căn tin,đừng nói quá vậy chứ.Từ cổng khu A trở ra thì làm gì có bảng No smoking?Căn tin ko nằm ngoài phạm vi "trường" nhưng chỗ đó thì ko có "học" mà là chỗ giải trí uống cafe.Có gì mà ác cảm?Chỉ là 1 cách để xả stress và đỡ buồn miệng thôi chứ chẳng phải để chứng tỏ cái gì cả.Sáng sáng lên căn tin uống cafe xem mấy thầy có hút ko?
  15. fifa New Member

vô văn hóa!!! ko có thuốc chữa =))=))=))=))=))
  16. fifa New Member

hãy cho bạn kia uống c2 và 1 điếu thuốc ngoài canteen kia đi \m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/ giảm nhiệt đi chứ ( bạn còn ngại admin cấm acc nữa kìa, chửi ko thành tiếng, chẳng qua cũng chỉ là vấn đề xã hội thôi, ngửi lại mồm bạn đi nhé >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)
  17. anplixFz New Member

Số bài viết: 296
  18. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
  19. januarism Member

chứ còn gì nữa,quán nước mà trưng cái bảng này để mà ế khách à?Bắt đầu từ cổng khu A trở vào trong trường có bảng No smoking xin thưa các bác là em chấp hành rất tốt.
  20. ngaitrum Member

Các bạn không hút thuốc thì cũng đừng lên án việc hút thuốc,ko nên ầm ĩ lên,việc này suy cho cùng thì cũng chả đi đến đâu vì ngay cả trong đội ngũ bgh, trưởng khoa..cho đến giảng viên...bảo vệ đều yes smoking thì lệnh nào bảng nào mà cấm cơ chứ.
  21. ngaitrum Member

CHỦ TOPIC PHÁN CÂU:" Thú thật là con trai nhưng mình ko biết hút"
    NÓI VẬY CÓ NGHĨA BẠN LÀ THIỂU SỐ TRONG ĐÁM CON TRAI ĐÚNG KO?MÀ ĐA SỐ ĐÃ HÚT,THÌ LÀ CHIỆN RẤT BÌNH THƯỜNG
    TRƯỜNG MÌNH NAM LÀ ĐA SỐ SO VỚI NỮ,NÊN VIỆC HÚT QUÁ CHI LÀ BÌNH THƯỜNG
    Hãy chấp nhận những gì mà theo các bạn là không tốt đẹp,vì xã hội này còn nhiều chuyện mà tai nghe mắt thấy hàng ngày,nhức nhối xã hội, đáng để phải bàn hơn là cái việc cỏn con hút thuốc,ok?
  22. Minh Hao New Member

Ok, khi bạn hút thuốc bạn hãy ngĩ đến mọi ng xug wanh, bạn bè bạn, ja đình bạn,...liệu mọi ng có ảnh hưởng hok.Ok
  23. [CKĐ]Espresso New Member

Không lên án việc hút thuốc mà chỉ lên án hút thuốc trong trường học. Còn cái việc phải có bảng cấm hút thuốc thì mới không hút thuốc càng chứng tỏ ý thức của người Việt Nam như thế nào :)). Các thầy có hút hay không thì mời mọi người xem bài comment của bạn Himas88 ở trang 1 nhé, không cần em nói lại.
  24. innocence91 Member

Số bài viết: 404
  25. januarism Member

Vầng...vầng, đã hiểu rồi các tình yêu :x thế tóm lại như này, chúng mình hút thuốc ngoài quán nước,chỗ bán thuốc ko có bảng no smoking là chúng mình sai rồi,từ bây giờ uống cafe nếu muốn hút thuốc thì mang ly nhựa về nhà,chui vào 1 góc như hít heroin ấy,phải ko làm phiền đến ai mới được.
  26. Dê con New Member

27. [CKĐ]Espresso New Member

Chính xác là vậy đó =)), vì một xã hội VN "không" khói thuốc. :)):)):))
  28. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Đề nghị các bạn kiềm chế. Tóm lại là không hút thuốc và đánh bài trong trường. Còn căntin trường không ai cấm hút thuốc nhưng hạn chế ảnh hưởng tới người khác, các bạn nào không thích có thể ra chỗ khác, tránh xa khói thuốc.
  29. ngaitrum Member

mod nói 1 câu rất chi là hợp lí:-bd
    thấy đám ma nhà người ta mà đi ngang bỗng dưng muốn khóc thì không biết ai vỡ mặt:))
  30. [CKĐ]Espresso New Member

Nếu bạn nào thích hút thuốc lá thì cứ đợi ngày giao lưu SV với lãnh đạo trường rồi can đảm hỏi xem có được hút thuốc ở trong khuôn viên nhà trường không nhé.
  31. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Thông báo ngày chính thức luôn đi anh?
  32. [CKĐ]Espresso New Member

Nghe là biết đó là người hay hút thuốc rồi. Chẳng lẽ trong trường ĐH không có quy định cấm hút thuốc là các bạn cứ vô tư phì phèo sao, mấy cái ý thức về không hút thuốc ở trường học mà các bạn được học ở phổ thông đã vứt trong xó hết rồi à ? Nếu muốn hút trong trường thì cứ việc, miễn sao đừng để mọi người trông thấy là được rồi.
  33. ngaitrum Member

cái này phải để cho những bạn không hút lên tiếng chứ,đúng không
    vì ở khuôn viên trường vẫn hút phà phà và công khai,không ai cấm cản,phạt gì hết,họ không hề mất quyền lợi,tự nhiên lại lên hỏi
    vài lời góp ý
    mod đừng del bài nữa ha,ok?
  34. [CKĐ]Espresso New Member

Ẹc, cái này thì anh đâu có biết, anh chỉ nói với hàm ý là bài trừ vấn đề hút thuốc ở trường mình thôi. Khi nào có thì nhà trường sẽ treo băng-rôn thông báo ở cổng chính hay bảng đèn LED ở phòng bảo vệ thôi.
  35. [CKĐ]Espresso New Member

Quyền lợi ? Chẳng lẽ SV có quyền lợi là được hút thuốc trong trường học sao ?
  36. ngaitrum Member

nói mà chả chịu hiểu à,quyền lợi người này có thể ảnh hưởng người khác,vì thế nếu ai thấy bức xúc việc nhìn ai đốt thuốc trong trường,thì xin mời lên gặp gỡ giao lưu với trường
  37. [CKĐ]Espresso New Member

Nếu các bạn tự tin về việc được phép hút thuốc trong nhà trường thì chả có việc gì phải sợ khi hỏi câu đó, các bạn phải bảo vệ quyền lợi của mình chứ. Nếu bạn có bạn bè bên ĐH Kỹ Thuật Công Nghệ thì hỏi xem bên đó có cho hút thuốc trong trường không nhé.
  38. ngaitrum Member

bảo vệ khi trường dh spkt giống với dh kt cn về việc cấm hút,còn tự nhiên lại lạy ông tui ở bụi này,hài quá
  39. [CKĐ]Espresso New Member

Bạn nói vậy chính là khẳng định mình hút thuốc lá ở trong nhà trường là hành động sai trái rồi đó.

P/s: nhờ admin close topic lại dùm, cãi nhau hoài chán quá.
  40. ngaitrum Member

nhiều cái sai trong cuộc đời này ta phải chấp nhận,các bạn ko hút hãy biết chấp nhận,đừng lên tiếng này nọ chi cho mệt,ok?
    :)|
  41. [CKĐ]Espresso New Member

Ok, các bạn muốn hút cũng được, nếu có hại thì cũng hại cho các bạn thôi, miễn là các bạn đừng làm ảnh hưởng tới người khác, và vẻ đẹp cho SPKT là được rồi.
  42. Dê con New Member

Bạn nên xem lại sự tự ý thức của mình trước khi yêu cầu người khác làm gì cho bạn!
  43. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
    Hút thuốc mà bắt người khác chịu hả, thik hút thì chui ra ngoài trường mà hút, nhìn mấy thằng phì phèo điếu thuốc mà thấy khó chịu kinh khủng, mùi thuốc thì hôi khỏi nói rồi. Còn bạn chấp nhận được thì khi nào ngồi gần tụi nó hít hết khói thuốc xem có chịu nổi ko?
  44. Minh Hao New Member

45. Dê con New Member

46. redtear New Member

Số bài viết: 20
    Ha ha vụ này vui nè mình cũng hút thuốc sơ sơ ngày 1 gói JET .Khi học mà không có thuốc thì đố mà vô được chữ nào. nhưng nói chung hút thì tránh người chút chút.....
  47. redtear New Member

Số bài viết: 20
    xin lỗi bạn Corn_Boy nhé trong trường nhiều người hút thuốc có cả thầy giáo và các bậc đàn anh của bạn bạn cẩn thận ngôn từ không chính bạn mới là kẻ bất lịch sự và vô văn hóa đó
  48. cornboyspkt Member

Số bài viết: 587
    Mình ko có ý vô văn hóa đâu bạn, chỉ là quá bức xúc thôi. Bạn thông cảm cho, dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý, sẽ rút kinh nghiệm. :)
  49. januarism Member

Hm tôi rất thích mấy bài post của ông,nhưng lần này đề nghị nên nói rõ ràng,ý vậy là sao?"đứa" nào,cứ hút thuốc là "gánh nặng của xã hội" à?Chúng tôi hút bằng tiền của chúng tôi ko xin xỏ ông và xã hội,ko muốn làm phiền thì chúng tôi chui vào xó hút,còn muốn gì nữa?Bọn tôi hút nhưng xin lỗi,IQ còn đủ để thi dư điểm đầu vào 1 lần nữa đấy ạ.
    Sr nếu tôi hiểu sai ý của ông.
  50. frd4ever New Member

Số bài viết: 3