1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[Khảo sát] Sinh viên hay làm gì & tìm việc làm qua kênh nào

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi cookiecute, 31 Tháng năm 2012.

1. cookiecute New Member

Số bài viết: 17
    Cả nhà ơi,
    Tình hình mình hiện đang muốn đi làm thêm để không phải nhờ tiền ba mẹ dưới quê nhiều quá. Mình nhìn quanh thấy bạn bè với mấy anh chị cùng phòng đa số chạy phục vụ bàn, hoặc đứng phát tờ rơi...,
    Tự bản thân, không phải là mình chê ỏng chê eo hay có ý khinh thường gì nhưng quả thiệt là mình thấy không có liên quan gì đến tương lai của mình gì hết (đang học khoa Kinh tế), mình thì k sợ cực nhưng quan điểm là đã làm việc thì phải đúng.

Mình đem vấn đề này lên đây vì mình nghĩ chắc cũng nhiều người như mình băn khoăn về để mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm để mình có chút hướng đi.
  2. ketseven24 New Member

Số bài viết: 7
    Ừ, thì mún kiếm tiền thì chịu cực tý có sao đâu, quan trọng là do mình thôi. Năm cuối như mình còn chạy lông bông đi làm dự án bên ngoài, kiếm tiền online….Ngày trước như bạn mình còn lăng xăng đi phát tờ rơi, phục vụ, chạy bàn ì xèo, nói chung cũng khá cực nhưng mà vui, cũng có thêm chút kinh nghiệm lăn lộn ngoài đời^^. Nếu bạn là dân kinh tế thì nên kiếm cái gì làm bổ trợ cho cái mình đang học á, chẳng hạn kiếm cái gì online làm tại nhà coi sao, dân Kinh tế thường nhạy mấy cái này lắm mà, bạn xem thử có hợp ko thì làm. Mình thấy trên mạng tụi nó làm ăn cũng khá à, còn có thêm thời gian mà học hành nữa chứ @@
  3. wang262 New Member

Số bài viết: 25
    tìm mấy việc kiếm tiền online là sao? hehe,thèn bạn mình tìm đc mấy trang web kiếm tiền online như M88.com,BET360.xxTIPvn.xxx.. để kiếm mà thấy toàn mất tiền cọc thui bạn ak
  4. ketseven24 New Member

đúng rồi, hồi đó kiếm tiền online chủ yếu là click liên tục vô mấy website như bạn nói á, nhưng mà hình thức thực tế kiếm tiền k dễ như mình nghĩ, click mờ mắt kiếm có mấy đồng (thêm cái nữa đa số là trang nước ngoài mà dân mình yếu ngoại ngữ nên click muốn nổ máy mà click nhầm nên nhiều khi lại không có tiền).
    Bây giờ chủ yếu là mua bán qua internet thôi cỡ lập website bán hàng, đăng tin trên forum facebook như bây giờ đó bạn
  5. sptk09 Member

Số bài viết: 66
  6. sptk09 Member

Số bài viết: 66
    Nhân đây cho mình hỏi cái Tình hình là mình đang chuẩn bị đi phát tờ rơi tại các ngã tư lớn có đèn đỏ nhưng dạo này để ý có ít người phát ghê, mình nghe nói lá phát bị mấy người bên môi trương hay giao thông công chánh đến tịch thu tờ rơi hay phạt gì đó phải ko ? ai biết tình hình gì share cho mình tí kinh nghiệm và mẹo vặt hay phương pháp để tránh bị thu hay bị phạt ko ?
  7. ketseven24 New Member

Đã từng phát, suýt bị công an bắt tội xả rác ngoài đường mà mình k hề xả, người đi đường xả thôi, sợ đến xanh mặt lun ấy
  8. cookiecute New Member

Số bài viết: 17
    Ax...ax... sao hy sinh oanh liệt dzữ vậy?:(
    Kiếm tiền online là sao Ketseven24, mình cũng hay tìm việc trên mấy trang tuyển dụng online nè, phải k?
  9. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  10. ketseven24 New Member

Mình thấy sinh viên đi làm thêm có nhiều việc lắm, kiếm tiền online kiểu kiểu như mở shop trên mạng, chụp hình sản phẩm post lên hoặc lập website bán hàng, đăng tin trên forum facebook, nói vậy cho nó dễ hiểu. Nếu là sinh viên thì có thể đăng ký làm CTV bán hàng cho một bên uy tín nào đó, vừa có cơ hội kinh doanh, giao tiếp, vừa k fải bận tâm về hàng hoá sao sao, giao hàng xa gần.
    Tui đọc bài này cũng khá hay trên trang công nghệ về ch/trình bán hàng của thằng dienmay.com ~~>http://www.action.vn/goc-doanh-nghie...-vien-ban-hang
    Thương hiệu lớn, địa bàn rộng, việc mình làm chỉ là giới thiệu bán hàng, hết, điều tui kết nhất là không có áp lực chỉ tiêu, làm CTV còn được mua với giá chiết khấu, đỡ vã[IMG] . Đây cũng là một dạng kiếm tiền online đó cookiecute :)