1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Khi con trai..khóc nhè

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi maithanhtuyen, 24 Tháng ba 2010.

1. maithanhtuyen New Member

Số bài viết: 37

Với con trai, nước mắt của con gái là một điều… kinh hoàng. Thế nhưng với con gái, khi con trai khóc nhè, lại cực kì… dễ chịu. Thật đấy!

- Khi giận, con gái khóc huhu ngon lành. Con trai biết đường mà “hối lộ” chè và gấu bông để làm hòa thật nhanh. Còn con trai mà giận, lúc nào cũng làm ra vẻ “ta đây không thèm chấp” cơ. Vẫn cười rõ tươi, vẫn: “Không có gì, không có gì”, nhưng “bụng dạ” thì ấm ức và thầm ghét con gái. Thế thì còn trách gì con gái vô tâm, con trai có khóc đâu mà con gái biết mình đang bị giận!

- Khi có chuyện buồn, con gái ôm điện thoại mà thút thít với con trai. Thế là bằng biện pháp “công tác tư tưởng”, con trai đã “hô biến” buồn đau bay mất hết. Còn con trai à, cứ “tâm trạng” một tí tẹo là tránh mặt con gái cơ. Con gái bắt gặp ánh mắt đỏ hoe của con trai, thì con trai một mực khẳng định đó là: “Bụi bay vào mắt”. Xì, đúng là “hâm đơ”.

- Nghỉ hè, con trai và con gái xa nhau gần hai tháng trời. Con gái về “đóng đô” tại quê nội mà. Tranh thủ gọi điện cho con trai, con gái chẳng nói được nhiều. Tại con gái còn đang mải… nghẹn ngào. Thế mà nghe giọng con trai cứ “dửng dừng dưng”. Con gái biết thừa là con trai đang cố gắng lắm lắm để kìm nén cảm xúc của mình. Thế nhưng, giá mà con trai cũng “bày tỏ” sự nhớ nhung hệt như con gái, con gái sẽ hạnh phúc biết bao nhiêu.

Chỉ có con gái là hay "mít ướt" thôi...

- Mỗi lần con gái “khóc nhè chè thiu”, thể nào cũng bị con trai “lêu lêu” cả ngày. Con trai cứ trêu: “Trông ấy… xấu xí quá, mắt mũi tèm lem, như bà già đau khổ í”, khiến con gái “đã tức nay còn tức hơn”. Và con gái tự nhủ: “Nhất định phải túm bằng được một lần hắn… khóc, để còn “chọc quê” hắn nữa chứ. Con gái ước gì con trai cũng “mít ướt” như con gái, thì mới có “ông già đau khổ” hợp với “bà già” chứ!
    - Cảm giác được dựa vào vai con trai mỗi lần “sụt sịt” thật là tuyệt vời. Khi ấy, con gái sẽ cảm nhận được sự bình yên, sự che chở, cảm nhận hết được những yêu thương mà con trai đã dành cho con gái. Và con gái cũng muốn, được “hùng dũng” đưa vai cho con trai tựa vào. Con trai cũng sẽ hiểu một cách đầy đủ nhất tình cảm của con gái, dù không cần phải nói thành lời.

Thế nhưng, con trai chẳng bao giờ chịu “yếu đuối”, chịu “huhu” trước mặt con gái gì cả. Vậy là vẫn chỉ có mỗi mình con gái là hay “nhè”, hay bị con trai trêu: “Đúng là đồ… con gái thôi!”. Tức quá!
  2. chuatethanhcoi Member

Số bài viết: 124
    Ờ thì..........
    Không thế sao mình có thể che chở đc cho người mình yêu chứ,mình mà thế tụi con gái chả kêu tụi mình là yếu đuối các pác nhể :snicker::snicker::snicker::snicker::snicker::snicker:
  3. ngoctham09 New Member

Số bài viết: 591
    hề hề,bạn thành còi nói vậy,tất cả chỉ là ngụy biện...(hãy đội mũ bảo hiểm)..hihi:d..theo như giáo sư-tiến sĩ chim sáo đã từng nghiên cứu thì những người không thích bộc lộ cảm xúc là những người thường có xu hướng dễ bị ức chế nhất :">,đôi khi "yếu đuối" 1 chút,thì mọi chuyện sẽ trở nên dễ dàng hơn.."dối lòng" đâu phải lúc nào cũng tốt,cứ cho đi rồi sẽ nhận lại,hìhì,tui chỉ có ý kiến vậy thôi,em xin hết,hìhì
  4. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Em gái tui lên chức giáo sư tiến xĩ lúc nào vậy cà??? Ak Tuyền ơi lần này tớ Thanx cho cậu mà ko có ý kiến phản đối này...cậu rất tích cực post bài, good good hè hè! Nhưng tớ vẫn tự tin con trai spk đẹp troai trong đó có tớ...ko tin cứ hỏi bé chim sáo đi nhák..! Hơ hơ!
  5. maithanhtuyen New Member

ư
    sax.Mai rảnh không dẫn đi khám não nha.Nổ thấy ngán .
  6. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Người ta không gây sự nữa òi mà...! Bố mẹ tớ sinh tớ ra tớ ko có quyền tự hào về diện mạo mà bố mẹ ban cho ah? Cậu vô lí...!
  7. maithanhtuyen New Member

Vậy sao cứ khen mình đẹp trai miết vậy.Không biết ngượng kìa.hơ hơ
  8. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Thì tớ là niềm tự hào của bố mẹ tớ với lại ko bị sứt môi lồi rún, không bị dị tật là bố mẹ xem là đẹp rồi... không cần j nhiều...vả lại nếu có bị dị tật thì với bố mẹ tớ vẫn đẹp! ok!
  9. chuatethanhcoi Member

Ức chế ak,ai thèm chứ,k them ức chế,luôn cười tươi,có bao h bạn Thắm thấy mình ức chế vô lí k?Toàn do có lí do cả.Con trai mà ức chế là do con gái cả thôi,:d:d.Còn "yếu đuối" k đi với "dối lòng "đâu nhá,[-x[-x,nói "dối lòng" thì đc,chứ "yếu đuối" thì đừng mơ nhá.:d:d
  10. ngoctham09 New Member

hì,2 nhà mình thì cũng nhất rồi ấy nhỉ,"hot girl" của viễn thông nhà mình mà,hihi(2 tha cho em)...hình như chúng ta đi lạc đề rồi,nhưng cũng khẳng định 1 câu,hình hài là do cha mẹ ban cho,ta có quyền được tự hào về nó,tôn trọng bản thân chính là tôn trọng ba mẹ mình,con người ta cái quí nhất là đẹp ở tâm hồn,nên có thể nói 2 nhà mình rất là "đẹp trai"hìhì...nói đi nói lại,toàn là khen nhau!....:-w:-w:D:D
  11. ngoctham09 New Member

đấy!đấy!thấy chưa,cái j cũng qui về lỗi của con gái...hay ấy nhỉ?hê!tui đang nói yếu đuối trong ngoặc kép,đọc kĩ rồi hãy khẳng định nhá!ông bà ta vẫn thường nói"anh hùng khó qua ải mĩ nhân",đấy là 1 minh chứng cho việc con trai cũng "yếu đuối",đây là lí do dễ tìm nhất,"yếu đuối "ở đây,cũng tùy người,không phải ai cũng yếu đuối theo kiểu này,nhưng tui dám cá 1 điều rằng,tất cả con trai trên đời này,đều có 1 phút yếu lòng,vì con trai cũng là người,nếu bạn nói không có,thì bạn là 1 người vô cảm,hay nói đúng hơn là chỉ chiếm 1/2 của "con người"...hìhì:))(mình thật là lập luận quá sắc bén,kàkà)=))
  12. Biddo_NgocTuyen New Member

Số bài viết: 1
    Nói đi nói lại mấy you toàn khen trê nhau trước mặt tụi con gái để ra oai.
    Chẳng giống Con trai tí nào ak, mới tí mà đã bì tị rùi ak.
    Phải rộng lượng tí chứ, nó nói sao kệ nó, gặp mặt sẽ biết mà phải ko?
    Nói chung bài của T chỉ là đa số tụi con trai như vậy chứ ko phải hoàn toàn như vậy cũng có nhều đứa con trai ko hẳn là như vậy đúng ko Tuyền
    \:D/.

Hãy Sống Để Yêu Thương
    Hãy Mỉn Cười Để Cuộc Sống Tươi Dẹp Hơn Bạn Nhé

Thành Công Ngày Mai Là Thất Bại Của Hôm Nay
  13. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Hơr! Bác cứ đùa....! Khen chê j đâu mà, nói cho vui chứ nếu cả nhà im re ko có chuyen bàn tán thì chán chết. với lại sinh ra ko co' tính tụ tin thì ko làm được j, miễn là ko tự mãn...ok!
  14. maithanhtuyen New Member

Sao từ nãy h thấy ông tự tin gớm ta.không biết chấp nhận j hết vậy.Con trai j mà thấy ghét ông học khoa j.Có rảnh thì qua môi trường chơi nha
  15. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Vâng! Hà Nguyễn Điện Tử Viễn Thông! Ừmh gặp rồi sẽ biết tại sao tớ tự tin....! Sống lạc quan mà...!
  16. maithanhtuyen New Member

Nói thế mà nói đc hả trời bó tay.Lạc quan thì không phải biện minh thế này đâu.......cứ chấp nhận đi..lạc quan khôg phù hợp cho những lời biện minh như thế này.hơh ơ................
  17. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Ức cái chế...! Thôi kô bấu véo nhau nữa nhá huề nhá! Có j pm nhắn tin này...01699199336!
  18. maithanhtuyen New Member

ai thèm bấu véo...mà bấu véo khi nào.....không phù hợp cho sự thảo luận này..nói khôg có căn cứ.......không chấp .hơ hơ........
  19. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

20. maithanhtuyen New Member

Thì bạn có nói khi nào đâu...chỉ gõ bàn phím chứ mấy .......chứ tai mình có nghe câu nào đâu ....bó tay.ặc ặc
  21. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

22. maithanhtuyen New Member

chào làm j.Từ hồi nãi h chào đã ùi bi h mới chào là sao vậy.Khó hiểu quá
  23. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Tớ chào cậu tớ xuống ấy mà... Vào xem vợ chồng méo cãi nhau kìa, ở mục Khi mèo gen ấy...post mà ko ai thèm xem....
  24. chuatethanhcoi Member

Ắc rất chi là..........vớ vẩn,lập luận cũng khá đấy,toàn là do học lén,học lóm,ăn cắp,ăn trộm:)):)),không thể chịu được.Bỏ tính đó đi nhá,cái này coi như huề đi,nhưng mà vẫn không bao h cam chịu,con trai quyết không yếu đuối,yếu đuối là 1 khái niệm vô cũng xa vời và sẽ không có chuyện đó đâu :)):)):)):D.
  25. ngoctham09 New Member

Những người càng nói mình không phải thế này,không phải thế kia,mới càng dễ bị rơi vào cái điều mình đã cất công để ngụy biện,như ở đây là càng dễ rơi vào cái vòng lặp"tôi là người "yếu đuối"".Khi mình không phải như vậy,mình đâu cần phải phủ nhận điều đó! Giống như là không đánh mà khai,hehe:))bởi vì đó là yếu điểm của mình,nên mình luôn tìm cách để che giấu!đúng không bạn...quá đúng....hehe=d>...bạn có phải là người như vậy?:-??...
  26. chuatethanhcoi Member

27. ngoctham09 New Member

hứ,nói mà không biết xấu hổ kìa,làm như mình vô tội lắm á...ặc...3...4...5 thùng phi lun cơ đấy,=))híhí, choáng ván,say sẩm mặt mày,đi từ thê tới thảm,hề....ờ..thì cứ cho là con trai các bạn không yếu đuối đi,chỉ có con gái tụi mình mới vậy(dối lòng quá:p)...thật tội lỗi..tội lỗi quá...kàkà
  28. chuatethanhcoi Member

Lần sau cấm có cười kaka nghe chưa,khó chịu quá!!!!:)Chả thèm chấp với mấy bạn gái,mình quân tử mà há há
  29. maithanhtuyen New Member

lũ con trai>>>>>>>>toàn đồ giả đếy[IMG][IMG][IMG][IMG], tụi nó có bom nguyên tử , bom khinh khí , tên lửa đạn đạo ,... thì chị e ta có hệ thống phòng thủ từ xa, có vũ khí hạt nhân cũg tối tân ko kém...nếu chiến tranh có xảy ra thì chị e ta sẽ đoàn kết lại đi tới thắng lợi cuối cùng...........ủng hộ vào đêy 8888 tiếp đi[IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]
  30. ngoctham09 New Member

:)hề,ấy hay quá nhỉ?kêu không chấp nhặt,mà có người ngồi biện minh khí thế mới sợ chứ, đuối lí lẽ rồi nên mới làm giá "không thèm"...nghe mà ngẹn ngào quá,hihi:)
  31. maithanhtuyen New Member

Không thèm chấp mà đi cãi tay đôi với con gái đúng là không biết xấu hổ.Bó tay........ặc ặc......cười giống thắm cái coi.............kà kà...........
  32. ngoctham09 New Member

hihi,tui bó tay luôn,tuyền cũng zữ quá!làm a2 nhà tui cũng pó tay xin hàng,hic....2 đứa mà song kiếm hợp bích thì thiên hạ có mà....NÁO LOẠN...còn hơn Tôn Ngộ Không khi xưa ấy=))...Tuyền chiến đâu tiếp đi,tui đi chơi,hihi,chọc cho bạn Thành còi j ấy ức chế tiếp chơi,hihi:">
  33. chuatethanhcoi Member

Mình không thể chịu được,đã cố nhân nhượng lại càng lấn tới hả?tụi con gái quả không biết điều nhá,nhường cho mà không biết rút đi,còn xí xó :)
  34. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Anh nhịn đấy em à. Nghĩ sao Nguyễn thua Tuyền....! Đến khi nào vì cô ấy mà anh khóc nhè a mới thua...!
  35. KellyMai New Member

Số bài viết: 2
    Mình thik kâu này! hie!
  36. hoanggiang2512 New Member

Số bài viết: 3