1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Khiêu vũ kỹ năng này có cần thiết cho sinh viên?

Thảo luận trong 'Thảo luận-Tâm sự' bắt đầu bởi truongthinhs, 27 Tháng chín 2006.

1. truongthinhs Giảng Viên

Số bài viết: 533
    Tại sao CLB Kỹ năng không mở lớp dạy học khiêu vũ cho các bạn sinh viên nhỉ? Sinh viên ngoài những hoạt động hướng về cộng đồng theo mình nghĩ cũng nên biết khiêu vũ, đơn giản thì cũng biết vài điệu để có sau này đi sinh hoạt ở đâu nếu có ai mời cũng có thể bước đúng nhịp được. Kỹ năng khiêu vũ mình nghĩ cũng rất cần với các bạn sinh viên. Vậy theo Đức Minh và các bạn thì sao? Khi mình còn đi học và sau này khi đi làm bọn mình cũng hay giao lưu với các trường bạn, các đơn vị khác mà một hoạt động không thể thiếu trong buổi giao lưu này là khiêu vũ. Vậy theo các bạn khiêu vũ có cần thiết với hoạt động giao lưu không? Học những gì là cần thiết? Cái này chắc phải nhờ Nhảy Buồn tư vấn giúp.
  2. Action New Member

Số bài viết: 766
    Khiêu vũ, vấn đề đau đầu của Ban chủ nhiệm:

Khi mình còn là chủ nhiệm, cũng tổ chức hướng dẫn khiêu vũ, tất nhiên vì khả năng có hạn nên mình chỉ hướng dẫn các điệu cơ bản thôi.

Nhưng mà có nhiều khó khăn như sau:
    1. Khiêu vũ gì mà đến học xong, tới phần thực hành thì ... nam ôm nam nhảy, nữ bơ vơ dành ôm eo nữ khiêu vũ. Ép quá thì ... bữa sau không đi nữa.

2. Khi sinh hoạt thì không đi, khi đi học khiêu vũ thì kéo nhau vào đông, nhưng bữa đi, bữa nghỉ. nghỉ rồi vào, lại phải chỉ lại, về nhà có chịu tập đâu, tới nơi phải mở nhạc hướng dẫn lại.

3. Âm thanh thì tự túc, chỉ mang cái casset cũ, ban chủ nhiệm hùn tiền lại mua pin, cuối tháng... ăn mì tôm, nói cùng nhau góp để mua pin, chép nhạc thì nói chứ có ai đóng đâu, đây là vấn đề nhạy cảm ai mà đi đòi.

4. không có phòng sinh hoạt chung hay mái che như những trường khác nên kéo nhau ra sân tập lái xe có đèn sáng để tập, trời mưa thì núp, bữa nào mấy anh tổ chức ôn thi lấy bằng lái là phải chạy rông đi kiếm chỗ khác.

5. Hiện nay thì việc học rất nặng, quy chế mới, nên bà con dù có lửa thì cũng chẳng dám bỏ nhiều thời gian ra để tổ chức nữa vì để tổ chức như vậy thì ảnh hưởng dến việc học, đâu như các bạn nghĩ là cứ tới giờ là xách máy tới dạy thôi đâu, còn bao nhiêu công việc khác mới cho ra được một lớp khieu vũ đó chứ.

6. Lực lượng mà mình đào tạo để hướng dẫn khiêu vũ và kế thừa bây giờ cũng học ngày học đêm, giờ giải lao cá nhân còn hiếm đào đâu ra thời gian nữa, nghĩa là phải đào tạo lại lớp người mới, mỗi năm CLB chỉ được 1 triệu (hai học kì), để đào tạo 2 người cho lớp cơ bản khiêu vũ thôi cũng tốn hết 400 ngìn rồi, còn đâu khinh phí mà hoạt động?

Nếu các bạn có nhu cầu thì mình nghĩ có thể mở thêm CLB khiêu vũ, chuyên về hướng dẫn khiêu vũ luôn, bây giờ CLB Kỹ Năng thì thực sự đang thiếu nhân lực trầm trọng do áp lực việc học, vấn đề mưu sinh nữa, đâu phải ai cũng có điều kiện khá giả mà phải ko các bạn.

Tại Nhà văn Hóa Thủ Đức cũng có các lớp khiêu vũ với giáo viên chuyên nghiệp hơn, các ban yêu thich cũng có thể tham gia với giá rất sinh viên.

Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé.
  3. sad_dancer Guest

Số bài viết: 0
    <div class='quotetop'>QUOTE (truongthinhs @ Sep 27 2006, 09:18 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tại sao CLB Kỹ năng không mở lớp dạy học khiêu vũ cho các bạn sinh viên nhỉ? Sinh viên ngoài những hoạt động hướng về cộng đồng theo mình nghĩ cũng nên biết khiêu vũ, đơn giản thì cũng biết vài điệu để có sau này đi sinh hoạt ở đâu nếu có ai mời cũng có thể bước đúng nhịp được. Kỹ năng khiêu vũ mình nghĩ cũng rất cần với các bạn sinh viên. Vậy theo Đức Minh và các bạn thì sao? Khi mình còn đi học và sau này khi đi làm bọn mình cũng hay giao lưu với các trường bạn, các đơn vị khác mà một hoạt động không thể thiếu trong buổi giao lưu này là khiêu vũ. Vậy theo các bạn khiêu vũ có cần thiết với hoạt động giao lưu không? Học những gì là cần thiết? Cái này chắc phải nhờ Nhảy Buồn tư vấn giúp.[/b][/quote]
    truongthinhs nói đúng đó, hiện giờ khiêu vũ rất cần thiết, ko chỉ ở những hoạt động giao lưu mà sau này khi đi làm mọi người cũng rất cần nhất là trong các buổi tiệc tùng ngoại giao...Chúng ta có thể học một vài điệu như chachacha, tango...Sad chỉ biết vài bước căn bản của mỗi điệu thôi chứ ko rành lắm.
    nghe Duc Minh nói thấy nhiều khó khăn thật đấy và cũng khó giải quyết hết nhỉ.Có thể dạy khiêu vũ trong buổi sinh hoạt của CLB luôn được ko, vì đó cũng là 1 kỹ năng mà
  4. thanlan New Member

Số bài viết: 560
  5. Action New Member

Số bài viết: 766
    <div class='quotetop'>QUOTE (thanlan @ Sep 27 2006, 06:44 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Nếu mở CLB có thể mướn SadD về dạy được đó , Sad D múa đẹp lắm .[/b][/quote]

Thực ra thì người biết dạy nhảy vẫn có, nhưng mà thời gian ko cho phép, còn đưa việc hướng dẫn khiêu vũ vào buổi sinh hoạt thường kì thì ko đủ thời gian, với lại có ai dám ôm eo nhau để học khiêu vũ giữa ... ban ngày và bao nhiêu người qua lại xung quanh chứ? lỡ mà gặp người quen của họ tiêu, mà nói chi chư lúc ko có ai qua lại họ còn ngại nữa mà. Khó lắm khó lắm thay, với lại bà con ... rớt cũng kha khá rồi, nên đa số nhân tài (mảng Kỹ năng thôi nhé) đều ..... cạo đầu tu gần hết rồi, bởi họ còn muốn ... ra trường mà có bằng cấp.
  6. thuan17_7 Guest

[IMG] Bây giờ thi BCN đã có dự định cho việc hướng dẫn khiêu vũ. Đúng là khiêu vũ cũng cần thiết cho sinh viên trong những lần giao lưu, thế nhưng liệu ai cũng biết khiêu vũ không hay có biết những điệu nhảy của nhau không, đó cũng là cai khó đó các bạn ah. [IMG] [IMG] [IMG] Vì vậy BCN chi tổ chức hướng dẫn khiêu vũ trong nội bộ CLB thoi và bên cạnh đó sẽ hướng dẫn những bài hát tập thể có kèm theo vũ điệu, [IMG] [IMG] [IMG] dĩ nhiên la không kém phần vui tươi. Rất cảm ơn các bạn đã quan tâm đến khiêu vũ và cung rất vui mừng khi chào đón các bạn đến với CLB Kỹ Năng [IMG] [IMG] [IMG] [IMG]
  7. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Hinh nhu cac ban tre bay gio cai gi cung theo trao luu ca. Van Hoa HIPHOP da lam gioi tre hen nay nhu bi cuon hut vaof nhung buoc nhay manh me, khoe khoan. Ngung khieu vu thi lai nhe nhang, uyen chuyen. NNT thich dieu do. Khu nao CLB mo lop day khieu vu thi cho em DK mot xuat hen
  8. gaucon Guest

Thú thực là em rất thích khiêu vũ (kiểu như Dance Sport ấy, xem chương trình Vũ điệu xanh trên VTV6 mà thích mê mẩn luôn), nhưng em tự biết em không có năng khiếu (em không tài nào nhớ được các bước nhảy *_*). Thôi thì mọi người cố gắng nhé! Em sẽ ủng hộ hết mình. Hihi
    P/s: Em vẫn thích nhảy Hiện đại hơn, tuy kỹ thuật khó nhưng gồm ít bước, cho nên dễ cho em học theo hơn. ^^! Bây giờ em đã biết tạo sóng bằng cánh tay rồi nè (hôm trước Tết có lần thấy anh Nhân chỉ cho anh Bắc làm, em đã mon men lại học ké đó). Hihi
  9. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
  10. be ly Guest

đúng thế chẳng biết bạn P$A là ai cả.
    ủa bữa đó ly cũng có mặt ở đó mà chả nhớ gì cả .khó hiểu wa1.
    theo e thì khiêu vũ cũng hay nhưng nếu đưa thêm vào kỹ năng thì nó loạn mất với lại e ủng hộ ý kiến của a ĐM mọi người cũng cần ra trường lắm và cũng ko ai monh rớt nhiều hehhe
    nếu ai thích thì tham gia clb nhảy hiphop trường mình có rùi đó
    [IMG] [IMG]

<div align='center'><span style="color:#556B2F"><span style="font-size:36pt;line-height:100%">A LOOK YOU LOVE</span></span></div>
  11. Tuarua New Member

Số bài viết: 92
  12. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    còn nhiều kỹ năng cấp thiết hơn như thuyết trình, nói chuyện trước đám đông, làm việc nhóm. E là đắc dụng hơn khiêu vũ đấy! Mà ai đào mồ topic này lên vậ? :-w
  13. tuandat New Member

Số bài viết: 58