1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Kinh nghiệm luyện nghe tiếng anh

Thảo luận trong 'Anh văn giao tiếp' bắt đầu bởi ducanhtk1, 27 Tháng ba 2013.

1. ducanhtk1 New Member

Số bài viết: 4
    Mình đang ôn thi tiếng anh để lấy chứng chỉ ielts đi Sing, vô tình kiếm được blog nói về cách luyện kỹ năng nghe tiếng anh rất hiệu quả, tiếc là biết blog này hơi muộn, nay chia sẻ mọi người tham khảo. Nhân tiện đây, ai học theo giáo trình nghe CNN của blog đó giới thiệu thì chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé, mình cũng đã nghe liên tục được 2 tháng và thấy khá hiệu quả, các kênh thời sự trên cnn mình nghe khá ổn và ko cần xem đọc text, vui hơn là mình xem được phim Hannah Montana mà không cần phụ đề ^^, mình đang chuyển sang các kênh khó hơn như discovery, technology và nghe thấy cũng khá ổn tuy nhiều chỗ không nghe được rõ.Đây là địa chỉ blog cho các bạn tham khảo cách nghe tiếng anh: http://vietclub.wordpress.com/listening-skill/
    Ai học theo giáo trình trên blog này thì có thể add yahoo mình để chia sẻ kinh nghiệm nha. Yahoo: quynhtrang44
    Cảm ơn mọi người
  2. hotranphucnguyen New Member

Số bài viết: 5
    Nghe đau trung tâm IEG dạy 4 ky năng nghe - nói - đọc - viết ok lắm, lên mạng thấy nhiều bạn khen quá trời, có bạn nào cho mình xin ý khiến không