1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ko nghe dc mp3 trong mp3.zing.vn

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi timexironman, 9 Tháng mười 2010.

1. timexironman New Member

Số bài viết: 169
    Em vừa mới rước 1 con máy mới về nhà, hum qua bật thử mp3.zing.vn nghe thì vẫn ok, h không bik sao bật lai thì nó chỉ có cái biểu tượng quay quay chứ ko hát hò j nữa. Hôm nay vs hôm qua chỉ khác nhau là hum nay em cài thêm IDM chứ mấy. Em đã thử xóa IDM nhưng vẫn không chạy được trên mp3.zing.vn( nhaccuatui.com vẫn hát như thường). Anh em giúp với . Thanks!!!
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    hehe, nguyên nhân chính bởi do IDM
    IDM đã tự động log in vào trang mp3.zing và mặc định tự động down load => làm nghẽn chứng năng play mp3 của w mdia player (dù bạn đã remove nhưng vẫn ko hết^^)
    Bây h cài lại cái trình web mới đi, mình thường cai chorme để lướt web và fire fox để auto download. Tốc độ lướt web của chorme vượt xa fire fox, nhưng ko ổn định bằng. Chúc bạn vui vs máy mới
  3. timexironman New Member

4. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
  5. nunkstop New Member

Số bài viết: 10
    bạn có chak là chrome vượt xa FF ko mà nói thế, chỉ chênh lệch nhau chút xíu, ko biết bạn thấy nó xa cỡ nào.
  6. Dê con New Member

dạ em nói là tốc độ load web cơ bản! Còn anh mún chính xác về mặt gì thì em ko dám bàn :-". Mỗi cái đều có ưu nhược điểm riêng cả!
  7. phanquocviet New Member

Số bài viết: 918
    Cài lại trình duyệt web nha bạn. Nếu hok thì chạy qua bên IE nghe cũng dc. :D
  8. Phucalias Member

Số bài viết: 455
    Ai nói Google Chorme không nhanh hơn FifeFox nào?
    - Internet Explorer 7 do quá chậm chạp nên được lấy làm mốc để so sánh!
    - Mozilla vừa cập nhật bản Firefox , phiên bản mới nhất này hoạt động nhanh gấp 257% trên Windows XP SP3, 246% trên Windows Vista SP2 và 259% trên Windows 7 RC.
    - Nhưng đó vẫn chưa là gì so với Safari 4 và Google Chrome! Safari sau khi được Apple cập nhật bản vá security mới nhất đã hoạt động chậm lại chút xíu và về đích thứ 3 sau Chome v2 và v3.
    - Theo kết quả từ biểu đồ trên thì Google Chrome v3 đang là trình duyệt có tốc độ nhanh nhất hiện nay.
  9. phanquocviet New Member

@all: yêu cầu các mem đừng nên lan man quá vào topic của người khác. Cố gắng giải quyết vấn đề cho bạn. Còn việc so đua pm vs nhau. Nhưng theo ý mình thì mình thích firefox hơn Grome :). hok cần bít nó nhanh hay chậm. Chỉ cần sài và rút ra kn thôi.
  10. Phucalias Member

Số bài viết: 455
  11. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Ôi dào. Tùy suy nghĩ từng người, tùy từng máy nữa. Máy cấu hình thấp làm sao dám xài ff cho đứng máy. So sánh làm chi, ai thích xài gì thì xài, đây đâu phải Kết nối trẻ hay tranh luận triết học mà gay gắt thế :))
  12. phanquocviet New Member

máy cấu hình bao nhiêu thì gọi là yếu. Mà máy yếu như bạn nói trên thị trường còn bán hok?
  13. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Chắc là khi cài bạn đã sử dụng chức năng USE ADVANCED BROWSER INTEGRATION - TÍCH HỢP CHỨC NĂNG NÂNG CAO VÀO TRÌNH DUYỆT!

Bạn cũng có thể dùng kết hợp CHROME với IDM mà không cần dùng FF. Mình đang dùng cả 2 đây! ^^

Vào IDM --> OPTIONS --> GENERAL Đánh dấu tick vào 3 hàng:

_ LAUNCH INTERETDOWNLOAD MANAGER ON STARTUP - khởi động cùng Windows
    _ AUTOMATICALLY..............
    _ USE ADAVANCED BROWSER INTEGRATION.

Đây là 3 tính năng cần thiết để IDM hoạt động hiệu quá! Khi chọn tính năng USE..... thì IDM sẽ tự động tích hợp vào tất cả các trình duyệt web hiện có gồm SAFARI, CHROME, IE, FF, NETSCAPE và OPERA. Đây chính là lý do bạn không nghe nhạc được trên CHROME hay cả xem phim luôn mà nó sẽ tự động tải về, nếu bạn dùng OPERA cũng tương tự. Muốn nghe nhạc được bạn chỉ cần KHÔNG CHỌN VÀO TRÌNH DUYỆT CHROME ở khung CAPTURE DOWNLOADS FROM THE FOLLOWING BROWSERS là xong!

Theo mình nhớ thì phải khởi động lại mới có hiệu lực, vì IDM yêu cầu mà! Chúc bạn dùng được cả 2 phần mềm tuyệt vời này! ^^

Thêm 1 mẹo nhỏ. Do IDM ko tự động bắt link khi tải các file ví dụ như trên MEDIAFIRE,..... nếu bấm vào thì CHROME nó sẽ tải. Mẹo muốn IDM tải là bấm vào link giữ chuột và kéo vào cửa sổ IDM sẽ thấy dấu cộng buông chuột ra sẽ hiện ra bảng download của IDM! ^^ Nhớ là phải mở cửa sổ của IDM lên nhé! ^^
  14. timexironman New Member

Mấy anh cho em hỏi luôn, do vấn đề bị ở trên mà bây h IDM của em h nó khác với bữa trước rồi. Với IE thì khi mở mp3.zing.vn nó tự động yêu cầu tải file mp3 về mà ko nghe nhạc( vấn đề nghe nhạc thì khắc phục bằng chrome hay ff cũng được). Nếu dùng ff hay chrome thì ngược lai, cho nghe nhạc nhưng không tải được( bình thường thì cái PC ở nhà cài IDM thì khi mở mp3.zing.vn hay bất kì trang nào có file nhạc là nó có 1 thanh công cụ màu xanh ở trên, nếu muốn tải thì click vào, nhưng đây ko có,em đã vài option để xem thì thấy có lựa chọn thanh công cụ đó, có chế độ full hoặc mini, nhưng chọn rồi mà ko thấy j).Anh em xem xét cho ý kiến với.Thanks!!!
  15. redtear New Member

Số bài viết: 20
    đơn gản hơn là bạn vòa idm >download >options> file type xóa chữ mp3 đi là ok. Nhưng lần sau khi bạn down fite mp3 idm sẽ không tự động bắt link .
  16. timexironman New Member

17. dazinang Member

Số bài viết: 229
    Rất tiếc là trong này này hok có Firefox 4 beta 6 bạn à.
    Firefox 4 hok có trong này thì so sánh hơi khập khiễng rồi đấy
  18. Dê con New Member

Vào down load > option > ở thẻ general chọn check mozilar hoặc chorme nếu muốn có thẻ màu xanh của IDM hiện lên!
  19. Dê con New Member

Ở điều kiện đường truyền + máy chủ yếu thì bạn sẽ thấy con cáo "lười" như thế nào!
  20. timexironman New Member

21. Kingdc New Member

Số bài viết: 70
  22. tanthinhxx Member

Số bài viết: 88
  23. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Tớ xài IE 9, IE 9 có tốc độ rất tốt, các bạn thử dùng qua sẽ biết! Các bạn đã bỏ qua 1 trình duyệt cơ bản, tốt hơn rất nhiều trình duyệt khác mà bạn không biết!
  24. gachicken New Member

Số bài viết: 87
    Lỗi IDM bắt down nhạc khi bạn click vào nghe bài hát trên firefox là do bạn nâng cấp trình duyệt FF nhưng FF chưa có ban tích hợp với IDM...thường nó có hiện ra 1 bảng Help và phía dưới có hình IDM,bạn chọn download file ấy về...thường file có tên idmmzcc....Trên thanh menu FF chọn Công Cụ > Tiện ích > Phần mở rộng > Click dấu sao góc trên phải > cài đặt từ tập tin >> chọn đường dẫn file idmmzcc >> cài đặt và thành công + restart FF...>> thành công
    ---------hơi khó hiểu.Nếu có teamview pm nick chat quangcuong_vhla ( nếu mình onl ) thì mình làm dùm cho.Hì
  25. ĐoànGà94 New Member

Số bài viết: 395