1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Kỷ luật nick 7ngay.net (BK Dũng) và trái tim băng giá

Thảo luận trong 'Khen thưởng - Kỷ Luật' bắt đầu bởi Diu_HoiSV, 23 Tháng ba 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Ban nick BK Dũng 7 ngày vì các lí do sau:
    -Lên diễn đàn SPKT gây sự với thành viên:

-Bạn đã được BQT nhắc nhở vi phạm nhiều lần nhưng không có tiến bộ.
    -Thường xuyên spam linh tinh, và post một số bài viết có tính chất kích động hòa bình giữa SV 2 trường...

Đây là lần cảnh cáo nhẹ. Nếu bạn còn tiếp tục tái diễn, sẽ ban nick vĩnh viễn.
    Mình nhắc nhở bạn. Đây là diễn đàn SPKT, rất hoan nghênh bạn có tinh thần giao lưu và đóng góp, nhưng phải trên tinh thần hợp tác cùng phát triển, không nên thể thiện thái độ cá nhân đối với bất cứ thành viên nào một cách quá đáng. Đây là môi trường tập thể, và lại là môi trường khác nơi học tập của bạn nữa...
    ==============================
    Trái tim băng giá cũng bị xử lý nhẹ lần này để cảnh cáo. Ban nick băng giá 2 ngày. Em không nên có thái độ cá nhân thái quá đối với một thành viên nào. Chị nhắc lại, đây là môi trường tập thể, mọi hiềm khích phải bỏ qua một bên hết, tự giải quyết với nhau sau, tất cả vì tinh thần tập thể nha em.
    Lý do cảnh cáo thứ hai là em phải chỉnh lại ngôn ngữ chuẩn trên diễn đàn, không được viết biến thể thái quá, nhất là không được có thái độ thiếu tôn trọng BQT như hình sau:

Chị có nghe về việc mọi người ý kiến thái độ cũng như cách cư xử của em trên diễn đàn. Có cái đúng, có cái sai, em nên tiếp thu và chỉnh sửa. Điểm yếu của Băng giá là nhiệt tình nhưng quá tự do cá tính, cách ăn nói mạnh mẽ, chưa biết suy nghĩ trước sau, đôi khi khiến mọi người khó nghe. Cái đó gọi là "ruột để ngoài da", nói như người xưa nghĩa là, cái miệng ác, nhưng cái bụng nó hiền. Những người như chị có thể xí xóa bỏ qua, nhưng các bạn khác khó mà bỏ qua hoài cho em được, băng giá nên sửa đổi nhé.
    Chị đã từng bị em lôi ra chửi cho te tua... Nhưng không vì thế mà ghét bỏ. Đôi khi chị phát hiện ra em vẫn có rất nhiều ưu điểm đó. Nhất là em nên phát huy ở mảng: phát động thảo luận ý kiến cho các bạn SV. Chị thấy băng giá có rất nhiều ý tưởng hay để phát động phong trào cho các bạn SV chuyện trò một cách nghiêm túc, ví dụ như hồi em mới tham gia diễn đàn, có một số chủ đề em khởi xướng như là: việc xả rác của SV hiện nay, việc đeo thẻ SV của SV, rồi việc tiêu cực trong thi cử nữa...
    Đó là điểm mạnh mà em nên phát huy đấy.
    Con gái đôi khi cũng phải dịu xuống tý nữa. Truyền thống của người phụ nữ Việt Nam là vậy mà :)
  2. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Tình hình là phản ánh nhiều mà mình không rảnh chụp lại nên không cảnh cáo được.
    Các thành viên khác nên chú ý vấn đề này. Chúng ta tự do nhưng trong khuôn khổ nào đó
    Chúc vui
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.