1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Là người Việt nói chung và người học về kỹ thuật nói riêng nên đọc cái này!

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi tranhongphucdt, 7 Tháng tám 2010.

1. tranhongphucdt Member

Số bài viết: 86
    Riêng tôi:
    Sau khi đọc xong bài viết này( bài viết bên dưới), riêng tôi, tôi cảm thấy mình nên xem xét lại hành vi lời nói và lời viết của tôi. Bài viết nói về thói ngụy biện của con người, những cái nếu không để ý thì sẽ cho rằng là đúng, nhưng sự thật đã bị che dấu một cách khéo léo và làm cho nạn nhân hoàn toàn không thể chống trả hay là khó thể chống trả. Biết rằng mọi thứ đều là tương đối, nhưng chúng ta cũng có thể thu hẹp cái tương đối đó và làm lớn cái tuyệt đối, cũng như khi tranh luận hay nói về vấn đề kỹ thuật trên các diễn đàn hoặc nói chuyện ngoài đời thường các bạn cũng nên nói cho đúng đắng tránh thói ngụy biện, thú thật tôi đây cũng không thích hai cái từ ấy.

Sưu tầm
    P/S: xin cảm ơn tác giả Nguyễn Văn Tuấn
  2. tranhongphucdt Member

3. deepblue Member

Số bài viết: 90
    Hic, nếu mình nói mình ko đủ kiên nhẫn để đọc hết bài này thì có fai là ngụy biện ko nhỉ =))
  4. tranhongphucdt Member

Chính xác là bạn đã nói đúng những gì bạn suy nghĩ, và câu hỏi cũng khá hay. Nhưng bạn nên đọc nó, mình thấy dân kỹ thuật mà "khoái" ngụy biện thì có lẽ không nên học kỹ thuật làm gì.
  5. tranhongphucdt Member

Chính xác là bạn đã nói đúng những gì bạn suy nghĩ, và câu hỏi cũng khá hay. Nhưng bạn nên đọc nó, mình thấy dân kỹ thuật mà "khoái" ngụy biện thì có lẽ không nên học kỹ thuật làm gì.
  6. zerotn3 Member

Số bài viết: 67
    đọc lướt cũng hiểu sơ sơ, nhưng mà đang tìm tài liệu để thi nên để sau vậy....không biết phải ngụy biện không, hjxhjx
  7. thuongdt New Member

Số bài viết: 791
    không biết scroll down and cm và turn off máy đi ngủ có được ngụy biện xem là mình đã đọc xong rồi ko nhỉ?
  8. tranhongphucdt Member

Không cần canh theo điều kiện nào thì cũng có thể kết luận:-h
  9. tranhongphucdt Member

Nói thật, các bạn nên đọc đầy đủ rồi tự hỏi mình, trước khi nói hoặc viết, chứ mình á hả, không dám đánh giá người khác nhiều.L-)
  10. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
  11. tranhongphucdt Member