1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Lại chuyện nhà trọ...mọi người cảnh giác!

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi shynec, 28 Tháng tư 2011.

1. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Vào sáng nay lúc xem bóng đá xong, ngủ khò khò khi tỉnh dậy thấy mấy chú công an đứng bên phòng của mấy bạn nữ chung dãy trọ. Hỏi thăm tin tức thì mới biết là phòng bên ý vừa mất đồ. Nguyên văn sự việc là thế này kể cho ACE nge mà còn tránh:

" Lúc xem đá bóng xong là gần 3h30 phòng mình với phòng kế bên là nam đi ngủ, còn phòng nữ ngủ trước rồi. Lúc 6h dậy đã nghe mất đồ, mấy bạn nữ ở 4 người, cửa đã cài kĩ ( Cửa sổ kín nằm mặt sau dãy trọ, ko có khung để mở ra dễ phơi đồ) theo quan sát thì ăn trộm lấy thang bắc lên cửa sổ dựt mạnh làm thanh cài cửa bị gãy mở toang cửa ( tiếng động phải lớn), trong khi đó ko ai nghe không ai biết gì ( Ăn trộm đã dùng hương mê) dãy trọ 4 phòng ko ai nghe, thậm chí 4 người nữ trong phòng ngủ như chết thức dậy thấy đau đầu buồn nôn. Đã vậy bọn trộm này còn lấy dây kẽm quấn móc cửa chính lại để tránh người trong phòng chạy ra ngoài...." ( Thiệt hại là 3 laptop và 2 điện thoại di động)

Thật sự bây giờ thủ đoạn rất tinh vi, các bạn nhớ cẩn thận, nhất là việc khóa cửa kỹ vào...đứng quá chủ quan nhé...! Thật sợ quá...!
  2. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Ở làng ĐH thấy vụ này cũng thường thôi, dùng hương mê, khóa cửa các phòng xung quanh và nạy cửa ^^!
    Cũng may bên khu mình ở quận 9 rất là an ninh! Có đàn chó canh chừng quanh cả khu (hơn 50 phòng)! Với lại kết cấu xây dựng thì ko thể nào trộm có đường trèo lên! :D.
    Dù sao cũng thank bạn! Bây giờ đã vào mùa trộm cướp (đá banh + bão giá). Mong anh em cẩn thận!
    Àh hỏi mấy bạn nữ đó xem có bị sao ko nhé? :|, coi chừng vừa cướp đồ vừa cướp người! @@!
  3. shynec <marquee><b><i>Không còn nhỏ nhưng cũng chưa đủ lớ

Số bài viết: 714
    Hình như sáng ra không ai trong 4 bạn nữ thấy biểu hiện gì khác ngoài đau đầu....:D! Chắc bình an!
  4. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    có bị cũng chưa chắc nói đâu bạn!
    Hồi đó mình ở làng ĐH có 1 phòng bé hàng xóm bị! và..........
  5. dinken New Member

Số bài viết: 214
    dạo này trộm cướp hoành hành bá đạo nhỉ
    cứ chủ nghĩa vô sản như tớ thì chẳng phải lo gì
  6. lam251092 New Member

Số bài viết: 592
  7. SpiritHero New Member

Số bài viết: 312
  8. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Dùng thuốc mê chỉ có pó tay rồi, ngủ say như chết. Chỉ có cách coi lại cửa nẻo trong phòng cẩn thận, thay ổ khóa chắc chắc, đảm bảo cửa sổ, cửa ra vào ko bị lỏng bản lề, chốt khóa.
    Chúc mọi người bình an, nếu trộm có vào nhà cũng dần cho nó 1 trận nên thân.
  9. tdpham Moderator

Số bài viết: 1,194
    Hãy biến ngôi nhà của mình thành tử địa dành cho bọn trộm. Trước khi ngủ,các bạn cứ đặt bẫy gấu (loại săn gấu bắc cực ấy) khắp nhà,dưới gầm giường,trong tủ quần áo, nhà vệ sinh, cả trên nóc nhà, hoặc bất cứ nơi nào bạn có thể đến được. Chắc chắn bạn sẽ được an toàn khỏi bọn trộm. Tin mình đi, vì theo kinh nghiệm xem phim kinh dị nhiều năm của mình thì người ta hay làm thế ;););). Và kết cục những phim kinh dị chỉ có một..........................die
  10. papa-cute New Member

Số bài viết: 7
    Híc nói lại thêm buồn mình cũng vậy nè hồi bên đường Tân Lập 2 Q9 ngủ trong phòng mà nó cạy cửa vô trong mà mình nào có biết híc mọi người nói bị hương mê gì đó...huhu thế là 2 cái di động củng hơn 2 triệu của mình và anh trai ra đi không lời từ biệt híc
  11. thanhhien*** New Member

Số bài viết: 29