1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Làm sao để học tốt Môn Thủy Lực Khí Nén

Thảo luận trong 'Ebook Cơ Khí chế tạo máy' bắt đầu bởi duynam_cdt, 28 Tháng tám 2011.

1. duynam_cdt Member

Số bài viết: 292
    Tình hình là kỳ này học môn thủy lực khí nên Thầy Thịnh, các Anh/Chị và Bạn nào đã học rồi có tài liệu hay có kinh nghiệm học tốt môn này, giúp mình với! Xin chân thành cảm ơn mọi người!
  2. CTXH Moderator

Số bài viết: 230
    Đi học đầy đủ (Cái tiết 9 dễ làm cho thiên hạ nướng giấc ngủ trưa lắm :)) )

Chăm chú lắng nghe thầy giảng bài, tập trung phát biểu xây dựng bài

:D:D:D:D:D:D:D
  3. donguyendai New Member

Số bài viết: 47
    Môn này không khó lắm... cứ làm tất cả các bài tập và đóng lại thành tập mai mốt mang vào phòng thi mà xem....
    LƯU Ý: Môn này thi cuối kỳ được mang tài liệu vào phòng thi
  4. quocsuu New Member

Số bài viết: 3
    Mình đã wa môn này và theo kinh nghiệm cho thấy thì bạn nên làm wa làm lại bài tập thầy đã sửa, cái cốt lõi là bạn phải hiểu được vấn đề là tại sao mạch của mình lại vẽ như vậy, nếu không có xilanh này hay xilanh khac ỏ không có công tắc này thì mạch chạy như thế nào? bạn giải đáp được những câu hỏi trên thì mình nghĩ ban wa là chắt!!! còn muốn điểm cao thì bạn nên làm bài tập nhìu và bằng nhìu cách còn tài liệu thì bạn nên xuống tiệm photo mà tìm. Còn nêu bạn cần những tài liệu mà mình đã học trước thì gửi mail cho mình: quocsuu1810@gmail.com khi nào rảnh mình check mail gửi cho bạn. tài liệu thì lộn xộn lắm nên bạn có thể xắp xếp lại. làm bài tập nhiều thì môn nào cũng wua. Chúc bạn học tốt! good luck!!!
  5. super911 New Member

Số bài viết: 4
    ko cần ghi bài nhìu. hỉu bài tập là dc. kím tài thủ sản để thi cuối kỳ thường là đề mở
  6. phuc.spk New Member

Số bài viết: 72
  7. nhimcon Active Member

Số bài viết: 158
  8. vth_87 Member

Số bài viết: 297
    mình có 1 vài ý kiến nhỏ, muốn học tốt môn thủy lực khí nén :
    + Bạn cần phải lắm rõ kiến thức về lý thuyết mà thầy dạy, tập trung vào những bài tập thầy ra. đây là phần rất quan trọng vì khi bạn hiểu và lắm rõ kiến thức lý thuyết thì thành công của bạn là 50%.
    + Bạn nên tải phần mềm fluidsim để mô phỏng những bài tập thầy ra và bạn có thể tự đưa ra yêu cầu của mình khi đã vững.
    + bên cạnh đó bạn nên tham khảo tài liệu niên quan đến TLKN của các trường khác và có tài liệu bên ngoài càng tốt. các bạn chú ý phải năng làm bài tập thì sẽ ok thôi.
    trước đây đồ án tốt nghiệp của mình cũng dùng fluidsim và điều khiển tới 6 tầng.
    nhưng giờ thì chuyển qua dùng VDK; vừa rẻ tiền lại rất linh động khi muốn thay đổi yêu cầu bài tập đề ra.( tất nhiên là mất thời gian tìm hiểu hơn so với điện khí nén.)
    các bạn có bài tập hay thắc mắc thì post lên để mọi người cùng đưa ý kiến nhé.