1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Laptop có Bus Ram 667 có chạy được Ram bus 800

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi sukhoidau08, 2 Tháng tám 2011.

1. sukhoidau08 Member

Số bài viết: 142
    Chào các bạn!

Tình hình là Laptop của mình đang gắn 1 cây Ram 1GB bus 667. Giờ ông anh mình tính cho 1 cây Ram 1GB bus 800 nữa. Vậy gắn cả 2 cây Ram nhưng khác nhau về bus trên cùng 1 máy tính như vậy có sao không nhỉ? Dùng phần mềm kiểm tra máy thì thấy máy của mình chỉ hỗ trợ Bus Ram 667. Vậy Bus Ram 800 thì máy có chạy được không nhỉ? Có ảnh hưởng đến máy không?

Mong các bạn chỉ giáo.

Thanks!
  2. pingpong New Member

Số bài viết: 111
    không chạy bạn à, máy sẽ không nhận được con ram 800 đó, gắn thêm chỉ để làm kiểng thôi bạn, máy chỉ chạy trên con 667 thôi. chứ không phải là gắn bus cao hơn thì chạy 1 phần trên bus cao.
    Gắn vô cũng không ảnh hưởng tới máy đâu, bạn yên tâm, cứ gắn thử xem có nhận không đã !! cái dụ này mình thử rồi, hồi xưa có cái máy bàn bus 227 gì đó, mình gắn con 400 vô thì không nhận. máy tính sẽ tự xem như con ram đó không kết nối, chỉ có điều gắn thêm con ram đó thì tốn điện thêm thôi :))
  3. lydainghiep Moderator

Số bài viết: 149
    RAM là 1 tên cực kỳ khó tính trong máy tính,các bạn nên quan tâm đến chất lượng thì hơn.Bạn cứ gắn thử mới biết được nhưng cơ hội để có hiệu quả là không cao,nếu chạy được thì nó cũng xem cây RAM bus800 là 667 thôi.
  4. xucxichpopot Member

Số bài viết: 40
  5. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
    lolz,lại chém
    gắn vào sài bình thường,chi có điều sẽ chạy dual ở bus thấp hơn là 667.Ram ăn bao điện hử bạn = ))
    gạch này [IMG][IMG][IMG]
  6. sukhoidau08 Member

Số bài viết: 142
    Vậy lỡ như main nó không chịu Ram thì có đúng là gắn vô cũng chỉ làm kiểng không nhỉ?
  7. pingpong New Member

Số bài viết: 111
    chú chém thì có nhá, 2 bus khác nhau không bao giờ chạy được dual, với lại cái main không hỗ trợ thì cho tiền nó cũng chả nhận được nhá bác, nếu main bác kia hỗ trợ 800 thì mới chạy cùng lúc 2 cái 667 được nhá bác, đã ngu mà còn nói to, anh chém cho bây giờ :)) còn về hao điện thì anh chỉ nói mình họa cho ví dụ gắn vào thì chỉ có phí thôi, chứ hao là bao nhiêu lắm =)) đọc mà không hiểu ý anh à chú "nhô"
  8. kmanng21 Member

Số bài viết: 43
    cắm thử là biết, thường thì khác bus cũng chạy dc nhưng chạy ở bus thấp nhất của cặp ram đó, ai muốn thắc mắc thì qua mình đang chạy 1 ram 128mb 333, 1ram 256mb và 1 cái 512 bus 400 đây