1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Lời Hứa...

Thảo luận trong 'Đọc sách truyện' bắt đầu bởi thienly, 25 Tháng ba 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienly Member

Số bài viết: 818
    Bạn nhìn cuộc đời này bằng con mắt màu gì?

Khi nhìn vào ba mẹ bạn, bạn thấy gì khi họ khóc và đau khổ. Bạn có lỗi và bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt già nua và mong manh của ông bà bạn. Đôi mắt van xin một ít thời gian của bạn, chỉ để nói chuyện. Bạn từ chối và bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt của một đứa bé nào đó,bạn làm đau và tổn thương nó. Nó khóc và bạn cảm động,bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt đục ngầu, đầy ghèn của một người ăn xin. Cảm thấy ghê tởm khi họ chạm vào người bạn. Xúc phạm họ và ....tự trong thâm tâm, bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt của người ấy, trống rỗng và ...bạn không nhận thấy điều gì cả. Bạn sẽ nói gì?Sau đó rồi bạn hứa gì ?

Và rồi, hàng nghìn lời hứa nữa sẽ ra đời từ tư tưởng hay từ chính miệng bạn? Tôi không biết và chẳng ai biết.

Xin đừng hứa, xin đừng mơ tưởng cho chính bạn hay cho một ai đó yêu thương bạn và tự làm cho chính các bạn đau khổ.

Tôi sẽ không hứa những điều tôi không làm nữa,tôi sẽ không hứa gì cả,chỉ nhìn vào thực tế.

Xin đừng hứa điều mà bạn không bao giờ làm.Xin đừng, đừng !
  2. hyl1182006 Guest

Số bài viết: 0
    lời hứa như gió thoảng qua thì đừng hứa,hãy hạn bớt lời hứa.
    nhưng khi đã hứa hãy cố gắng làm theo những gì mình đã hứa.
    sống tốt với bản thân mình và với tất cả mọi người
  3. thienly Member

Còn người ta thật sự ko hiểu hết giá trị của lời hứa, họ nói ra mà ko cần biết mình có làm được hay không? Họ có biết đâu lời hứa kia đã làm tổn thương một người mà họ yêu quý nhất. Hãy hứa khi bạn có thể làm. Nếu kô thì đừng bao giờ nói hai chứ "MÌNH HỨA"
  4. congaixuQuang Guest

5. vunthuan Guest

hứa thật nhiều thất hứa thì cũng thật nhiều.
    đố các bạn, trong thâm tâm các bạn ai mà ko như vậy chứ, nhiều khi hứa để vừa lòng người khác là nghệ thuật.
  6. thienly Member

hứa mà không làm thì chẳng khác gì cuội và sau này khi bạn nói bạn hứa ngừoi ta chỉ để nghe chứ không để tin
  7. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (death @ Mar 29 2007, 02:55 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>hứa thật nhiều thất hứa thì cũng thật nhiều.
    đố các bạn, trong thâm tâm các bạn ai mà ko như vậy chứ, nhiều khi hứa để vừa lòng người khác là nghệ thuật.[/b][/quote]
    đúng vậy,có câu nói:"hứa thật nhiều thất hứa cũng thật nhiều".
    trong đời có ai nói là không hứa đâu,và có ai nói là mình không thất hứa đâu?
    nhưng mà sự thất hứa đó như thế nào,chính bạn tự coi lại bản thân mình,
    hứa nhiều nhưng chẳng làm được bao nhiêu thì bạn là con người như thế nào.
    chính bản thân mình coi lại điều đó,hạn chế lời hứa ,nhưng khi đã hứa thì cố gắng mà hoàng thành, cho dù nó có muộn mang đi chăng nữa.
  8. darkboss New Member

Số bài viết: 25
    chu de chang co gi moi me
    khong hua khong that hua khong phai con nguoi
    de nghi caube_it_buon bo cai hinh chu ky di, tui nghi u dang bi mat goc
  9. hyl1182006 Guest

10. thienly Member

Nhờ nhìu người phản đối! hôm nay chữ ký của caube_itbuon chiếm ít diện tích hơn rồi
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.