1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

lời chia tay đau khổ của mối tình đầu

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi luongbaotin, 31 Tháng năm 2011.

1. luongbaotin New Member

Số bài viết: 77
    Những lời cuối cùng của “Trái Tim”
    Chào em!

Chúng ta đã tạm thời không liên lạc với nhau một khoảng thời gian rồi phải không em,không biết trong thời gian đó em sống như thế nào nhỉ?còn anh thì sống cũng không mấy là thoải mái gì,nhưng tại anh đang trong một giai đoạn cần sự tập trung nên anh đã tạm gác chuyện này sang một bên để lo cho việc đó,trong thời gian đó chắc chắn giữa hai chúng ta ai cũng đều suy nghĩ về một vấn đề gì đó của riêng mình và anh đây cũng thế,trong thời gian đó anh đã suy ngĩ rất rất nhiều về mối quan hệ hiện tại của chúng ta,anh cảm thấy một điều gì đó bất ổn trong anh.Anh biết rằng bây giờ nói ra thì thật sự không phải lúc nhưng mà nếu cứ để yên như thế này thì anh lại đi trên con đường sai lầm ngày xưa,bởi vì lẽ đó nên anh muốn em biết được những cảm xúc của anh hiện giờ,anh cũng xin lỗi em nếu chuyện này nói ra không đúng lúc này và anh cũng đã suy nghĩ rất kỹ khi nói ra những điều này rồi,anh viết ra những dòng này đồng nghĩa là anh sẽ mất em mãi mãi,bởi anh không còn cơ hội nào để sữa chữa lỗi lầm nữa rồi.Nhưng anh tin rằng anh cần phải nói ra những điều này cho em được biết.

Em biết không ngày chúng ta quay lại là những tháng ngày anh cảm thấy rất hạnh phúc và vui vẻ.Mỗi khi bên em anh thấy vui bởi ở em có một cái gì đó có thể làm anh hé mở nụ cười,như người ta có nói rằng:làm một người khóc rất dễ nhưng làm cho một người cười lại rất khó đấy,nụ cười là sức mạnh cho cuộc sống mà và những sự ân cần quan tâm lúc anh mệt mỏi,ốm đau,luôn động viên khích lệ anh khi anh cảm thấy nản chí,những lúc chúng ta cùng chơi đùa thật là vui vẻ biết bao,những điều đó thật quý báu với anh,anh xin cảm ơn em vì những điều quý báu này nhé em,anh sẽ luôn trân trọng những gì đã có với em trong suốt thời gian qua,những kỉ niệm đó anh sẽ in đậm vào trái tim băng giá của anh và anh đem những ký ức đó theo suốt cuộc đời này,cho dù như thế nào thì anh sẽ mãi không quên được những ký ức êm đềm đó,có lẽ em là mối tình đầu ngọt ngào,đáng yêu nhất đối với anh đấy,yêu em anh không biết để đâu chỉ biết rằng trái tim anh cần nó nên anh đã để hình bóng của em trong tim anh rồi,sẽ mãi là như thế cho đến khi những giọt máu không còn chảy trong Trái Tim anh nữa.

Trong cuộc sống không ai là không mắc sai lầm cả,anh đây cũng vậy,anh đã quá tự tin vào cuộc sống của 2 chúng ta trong tương lai,tự tin vào tình cảm của 2 chúng ta nữa,khi em chấp nhận quay lại với anh thì trong đầu anh đã luôn có 1 suy nghĩ rằng phải cố gắng hết sức để em được hạnh phúc,phải bù đắp lại cho em những tổn thương trong quá khứ anh đã gây ra cho em,thì mới có thể giữ được trái tim của em bên cạnh anh được,không biết vì anh không cố gắng hay sự cố gắng của anh vẫn nhỏ nhoi chưa đủ sức lực vậy em?khi xưa anh biết anh đã gây ra 1 lỗi lầm quá lớn đối với em,đã khiến em đau khổ và thay đổi thành 1 con người khác.Anh đã phạm nhiều sai lầm trong quá khứ vì vậy nên anh muốn hiện tại anh sẽ bù đắp lại cho em thật nhiều thật nhiều,ban đầu anh thật sự rất cố gắn nhiều lắm,nhưng càng về sau này anh không hiểu tại sao ý trí và nghị lực của anh đã dần dần héo mòn và đã đi đâu hết rồi em à,có lẽ những đổi thay trong cuộc sống,những điều anh phải lo nghĩ,những việc phải làm và nhiều thứ chi phối quá em à,nhiều lúc anh không thể cảm nhận được hơi ấm từ trái tim em nữa rồi.Trong chuyện tình cảm của 2 ta không ai là có lỗi hết,chỉ tại anh không hiểu được lòng em dành cho anh và anh cũng không biết phải làm gì để em hiểu được anh mà thôi,em à có thể anh vẫn chưa phải người lớn,chưa hiểu hết được tình yêu là gì?chưa đủ sức để luôn chở che cho em và phải làm như thế nào để giữ được tình yêu của em trong tay mình,anh vẫn chưa đủ sức lo lắng cho em rồi cuộc sống của em sẽ thế nào khi mà người con trai mà em yêu không có đủ sức lo cho em như bao người người con Trai khác .Đôi lúc ra đường gặp các cặp tình nhân đang bên nhau vui vẻ hạnh phúc với những điều kiện vật chất đầy đủ chắc hẳn anh và em không thể không chạnh lòng?tương lai mai này của anh rồi không biết sẽ ra sao đây?vẫn còn nhiều dấu hỏi mà anh vẫn chưa tìm được câu trả lời em à,cuộc sống này sẽ hạnh phúc khi ta thật đầy đủ vật em ơi.Thử hỏi những người nghèo có bao giờ hạnh phúc không,chắc chắn họ sẽ trả lời là không,nghĩ lại những lúc em đau buồn cực khổ em cần một bờ vai để nương tựa,cần người để chia sẽ những nỗi lòng đó nhưng anh lại không thể bên cạnh em lúc đó được.Nhưng ông trời đã không cho chúng ta được êm đẹp như chúng ta mong muốn,không như ta hằng mơ đúng không em?cuộc đời của anh đã trải qua bao nhiêu thăng trầm trong cuộc sống rồi,anh đã biết quý trọng và gìn giữ những gì đáng quý nhất trong tay mình,anh đã rất cố gắn để những điều quý giá đó không tuột khỏi tầm tay của anh,nhưng mà sức cùng lực kiệt rồi em ơi dù cho đầu anh có điều khiển như thế nào đi chăng nữa thì đôi bàn tay và chân của anh đã không còn nghe lời khối óc của anh nữa rồi,anh luôn tự hỏi tại sao vậy nhưng càng nghĩ anh càng không tìm ra lối thoát,có lẽ anh đã thật sự kiệt sức trong lúc này rồi em à,lúc này anh nghĩ rằng nếu như có một lời động viên,trao cho anh một niềm tin vững chắc hay là một sự quan tâm chút ít của em thì anh có thể đứng đậy được và đi tiếp con đường kia,nhưng đã không thể xảy ra chuyện đó,điều anh luôn ước mơ xưa nay chưa bao giờ trở thành sự thật hết em à,những lúc đó anh càng tự ty,chán nản hơn.Anh đã thật sự kiệt sức vào lúc này rồi em ơi!anh lại mắc một sai lầm lớn nữa,đó là đã bước vào khuấy động cuộc sống đang êm đẹp của em,để rồi mang đến cho em những sự đau khổ tràn trề.
    Anh và em mặc dù đều ở mỗi đứa một nơi nhưng tình cảm dành cho nhau thật là sâu sắc và tốt đẹp làm sao,nhưng dường như giữa chúng ta đã có những khoản cách vô hình nào đó.Khoảng cách có thể làm cho chúng ta xa nhau thật sự,lúc đó anh lo lo lắm.Trong thời gian yêu em anh đã cố gắn làm những điều thật tốt đẹp nhất cho em,mặc dù anh không có nhiều vật chất nên anh đã dành cho em những tình cảm thật chân thành của anh kèm theo những sự ân cần và chia sẻ với em.Vật chất là thứ mà anh đang cố gắn để có được thật nhiều và đó cũng là mơ ước của bao nhiêu người trên hành tinh này em à.Đôi lúc cuộc sống sinh viên thật là khó khăn,cuộc sống xa nhà thật là vất vả và người ta thường nói trong cái khó ló cái khôn,đúng trong những sự khó khăn này anh đã nhận ra 1 điều rằng tình yêu phải đi đôi với vật chất em à,đó là điều khó phủ nhận lắm em ơi,đôi lúc đến ngày lễ anh muốn tặng em một thứ gì đó để chúng ta kỷ niệm ngày đó và tình cảm giữa chúng ta sẽ khăn khít hơn nhưng khi nhìn lại những gì mình còn trong túi thì anh đã không làm được điều đó bởi lẽ số anh sinh ra trong 1 gia đình không mấy khá giả cho lắm,nên chỉ biết tạo ra những món quà ảo cho em mà thôi.Anh biết rằng em là người con gái không ham phú quý,đòi hỏii gì lớn lao,nhưng mà người con gái anh yêu và yêu anh không thể cực khổ bên anh được.

Em đã từng nói sẽ không khóc vì anh nữa thật sự anh rất đau lòng,đau bởi vì anh toàn đem những đau khổ và rồi để cho những giọt nước mắt ấy lăn trên đôi bờ má của em,anh là một người con trai tệ là một người yêu kém cỏi(anh xin lỗi câu này).Anh tự hỏi khi anh yêu em anh đã thực sự làm cho em được những gì rồi?sao cuộc đời anh mắc từ sai lầm này đến sai lầm khác vậy nhỉ?thà rằng anh làm anh chịu còn hơn đằng này anh lại làm cho đôi mắt em rơi lệ vì những chuyện mà anh làm nữa chứ.Anh không muốn em phải chịu thêm bất cứ sự đau khổ nào nữa hết,bởi lẽ em là người con gái anh yêu thương nhất trên đời này đó,mỗi khi em gặp chuyện chẳn lành anh cảm thấy đau khổ vô cùng,lòng anh cứ cắn rứt nhiều điều,bởi vì anh muốn anh được bên em để anh chăm sóc,chỉ bảo một số điều cho em những gì mà em còn thiếu sót.Càng nghĩ thì càng khó có thể làm được ngay lúc này,anh biết em hiểu cho anh vì sự xa cách này,nhưng 1 lần 2 lần rồi những lần sau đều vậy liệu rồi em và anh có chịu nổi sự thiếu vắng này không?anh đã hỏi em rằng”em có thể đời anh 5 năm nữa được không”lúc đó em nói rằng có thể,trong phút chốc anh cảm thấy niềm vui vô bờ bến ập đến với anh,khi biết có một người con gái hy sinh thời gian của mình và nhiều thứ khác nữa để chờ đợi mình trong 1 thời gian dài như thế,thật cảm ơn em về điều đó,nhưng khi anh nghĩ lại nếu bất công với em như thế thì không thể được,anh nghĩ em không thể hy sinh quá lớn như vậy cho anh được,em còn nhiều điều phải làm hơn là chờ đợi anh,đó là một điều bất công mà anh không thể chấp nhận được,anh tin tưởng rằng em nói đợi anh là em sẽ làm được thôi,nhưng càng như thế khiến anh càng hổ thẹn với em hơn.Em nói rằng chúng ta không hợp nhau,ừ đúng là cũng đúng đôi lúc anh không thể hiểu được em đang nghĩ gì nữa,những lúc đó anh thật sự nản lòng,khi yêu nhau mà anh không hiểu được những suy nghĩ của em đang nghĩvà cần gì nữa,từ khi anh vào đây anh đã cố gắn chỉ bảo em thật nhiều để rồi em sẽ về lại với con người như trước kia,nhưng thật sự anh đã thất bại,không thể trách em được đúng không,chỉ tại do anh không biết cách làm em tin tưởng và yêu anh thôi,có lẽ anh đã vội vàng và tự tin quá phải không em.Nhưng em đã làm cho anh nhận ra một số điều,đó là anh đã biết yêu một người dễ hơn nhiều so với làm cho người đó yêu mình thật sự,cũng cảm ơn em vì tất cả anh đã học hỏi được về tính cách thêm một người.Anh biết rằng mai đây xa em anh buồn lắm vì thiếu vắng đi trong lòng anh một hình bóng của một người con gái,thiếu đi sự quan tâm,chia sẽ lúc buồn vui và nhiều điều khiến anh phải chấp nhận.Nhưng anh vẫn phải cố gắn vượt qua thôi,dù sao anh vẫn phải bước tiếp trên con đường của anh thôi.

Anh từng xem một bộ phim có nói về một cặp thanh niên kia cũng yêu nhau rất thắm thiết cũng khoảng độ tuổi như mình vậy đấy họ yêu nhau lắm và gia đình họ cũng rất giàu có nữa,nhưng duyên số của họ không được cha mẹ chấp nhận vậy thế là họ đã bỏ nhà ra đi cùng nhau,và trước khi đi họ đã nói với cha mẹ rằng "chúng con yêu nhau chỉ cần 2 trái tim luôn hướng về nhau là được rồi"nhưng hỡi ôi vài tháng sau thì họ nhận ra một điều rằng không có tiền thật là đáng thương vô cùng,trong thời đó người con trai luôn ra sức cố gắn kiếm thật nhiều tiên để 2 đứa không phải sống khổ nữa nhưng thật sự họ vẫn chưa đủ bản lĩnh,hằng ngày thấy người con gái
    ăn uống không được bao nhiều,cơ thể ngày càng xanh xao,gầy đi,nên anh ta rất đau buồn.Anh ta suy nghĩ thật nhiều và quyết định chia tay cô gái,để cô gái có thể về nhà với gia đình và có được một hạnh phúc tốt đẹp hơn,anh ta làm vậy cũng là điều bất đắt dĩ thui chứ thật lòng không ai muốn phải xa lìa người mà mình luôn yêu thương cả.

Có lẽ anh viết tới đây thì em đã hiểu,anh đã có nhiều sai lầm,vấp ngã,mà thực sự hiện giờ anh không thể chỉnh sữa được em ơi,nếu tiếp tục nữa thì anh rất sợ và lo lắng.Anh không muốn làm cho em phải đau khổ,rơi lệ vì những hành động thiếu suy nghĩ của anh được,em đã đau khổ quá nhiều vì anh rồi anh không còn xứng đáng với tình cảm mà em đã dành cho anh nữa đâu,thà rằng như thế này rồi cũng đến lúc nào đó em sẽ tìm được người lấp đầy chỗ trống của anh mà thôi,em hãy nghĩ cho riêng mình một tí.Em hãy nghĩ lại trong thời gian qua anh đã làm gì được cho em,phải như thế thì anh mới thanh thản bước ra cuộc sống của e được em à,hãy mạnh mẽ và cố gắn lên bởi vì cuộc sống này còn rất nhiều điều tốt đẹp đang chờ em ở phía trước đấy có cả sự nghiệp,tình yêu và nhiều thứ nữa,em hãy tìm một lối đi riêng cho em nhé và con đương đó sẽ đưa em tới những thứ tốt đẹp đó.Anh biết rằng em sẽ rất buồn nhưng biết dừng lại đúng lúc là tốt em à nếu đậm sâu thì càng đau khổ cho cả 2 thôi em ơi.Anh biết rằng em đến với anh là thật lòng không có một chút tính toán gì hết nhưng chính vì thế mà anh thể để em phải chịu đau khổ vì anh mãi được nữa.

Hãy cho anh xin lỗi vì những nỗi đau anh gây ra cho em,xin lỗi em vì những giọt lệ đã rớt vì những việc sai lầm của anh,xin lỗi em vì anh bước vào cuộc sống êm ả và lại gây ra vết thương lòng cho em thêm 1 lần nữa rồi,xin lỗi em vì anh không lo lắng,chăm sóc em như người khác,xin lỗi em vì anh đã không giữ lời hứa với em.Hãy cho anh xin lỗi em về tất cả tất cả.!.!.!.Dẫu những lời xin lỗi này em không cần và không thể giúp anh chuộc lỗi tất cả ,nhưng anh hy vọng là nó có thể xoa dịu đi phần nào lỗi lầm của anh đã gây ra cho em và những chuyện của em mà em không muốn cho ai biết thì anh sẽ chôn vùi nó vào trong quên lãng và sẽ sống để bụng và chết mang theo mới thôi và anh xin thề anh sẽ thực hiện được lời hứa này cho em mãi mãi về sau.Em là người con gái tốt rồi mai đây em sẽ gặp được một người đàn ông xứng đáng với em thôi,anh tin người đó sẽ là một người tốt thật tốt và có đủ ý trí,nghị lực và điều kiện để dìu em đi trên bất cứ con đường nào của em đi dù có chông gai hay chuyện gì xảy ra đi nữa thì người đó luôn đủ sức giúp em vượt qua tất cả.Em hãy kiên cường lên đừng để chuyện gì ảnh hưởng đến sự nghiệp và cuộc sống của em hết,anh tin em sẽ làm được những điều mà em đang ấp ủ trong lòng.Những nỗi lòng của anh đến đây cũng đã ra hết rồi,cuối dòng cho anh xin được chúc em luôn vui vẻ,thật nhiều sức khỏe,hạnh phúc,luôn bình an và thành công trên con đường em đi nhé,sau này nếu có bất cứ chuyện xảy ra mà cần anh giúp sức nếu anh giúp được thì anh sẽ không bao từ chối đâu,vì dù sao anh nghĩ chúng ta vẫn còn tin anh vẫn có thể làm 1 người bạn tốt mà phải không em?
    Trước khi anh ngừng viết cho anh xin được viết dòng chữ này nhé!
    “Tạm biệt tình yêu của anh”
    Bây giờ và mãi mãi
    Cả cuộc đời này
    Anh Không
    Quên
    Em