1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Lổi mô phỏng ADC...help....!!!!

Thảo luận trong 'Vi điều khiển - Mạch Số' bắt đầu bởi minhhieukdd, 14 Tháng mười một 2009.

1. minhhieukdd New Member

Số bài viết: 5
    Cần mọi người giúp đỡ.Khi tui mô phỏng mạch đo nhiệt độ dùng LM35,8951,và ADC.Protues báo là "No model specified for U5 ( U5 là ADC0809).Tui đang dùng protues 7.5 sp3.Vậy làm sao khắc phục đây các bạn.Cảm ơn mọi người trước..!!!:pitiful:
  2. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
  3. 24h_newload Member

Số bài viết: 193
    cũng hay thường gặp,mình cũng chịu,có ai cao thủ chỉ cách khắc phục với.
    mấy con đệm dòng cũng mô phỏng không dc.

vẫn câu thông báo quen quen :"No model specified for U23" - U23 là ic đệm 74ls245.
  4. DKhanh13 New Member

Số bài viết: 56
    Các bạn chú ý khi pick linh kiện, nếu có dòng chữ "No simulator model" thì linh kiện đó không mô phỏng được, giống như chỗ khoanh đỏ dưới đây. Bạn có thể sử dụng con 0808 để thay thế. Chúc vui!
  5. minhde New Member

Số bài viết: 11
    Đúng là ADC 0809 ko mô phỏng được trong proteus, mình đã từng thử dùng con này trong DAMH 1 của mình- mạch đo nhiệt độ hiển thị số. Dù đã thử mọi cách cấp xung cho nó nhưng lúc thì có vẻ như nó hoạt động nhưng vxl lại ko hoạt động... Cuối cùng mình phải chuyển sang xài con ADC 0804, tuy con này chỉ có một ngõ vào, nhưng nếu chỉ cần chuyển đổi ADC cho một cảm biến thui thì con này vừa rẻ lại đỡ mệt hơn con ADC 0809.
    chúc bạn làm tốt mạch của mình