1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Lối thoát ở đâu??

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi thienly, 22 Tháng hai 2007.

1. thienly Member

Số bài viết: 818
    <span style="color:#6600CC">Nếu người ấy ko nói là chia tay với mình, cũng không nói là quan hệ của mình với người ấy ra sao? tất cả chỉ là sự im lặng. Mình chỉ nhận được từ người ấy sự lạnh lùng.Thì mình nên làm sao đây? Kỹ niệm của chúng mình quá đẹp. để quên thật khó. MÌnh vẫn còn nhớ tất cả những gì người ấy nói trước lúc đi, Mình không bao giờ có thể tin rằng, mình mất người ấy, giá như mình có một câu trả lời chính xác. Mình sẽ chấp nhận quên, đằng này............... Giờ mình nên làm gì đây? mình ko thể phản bội lời hứa ngày nào, nhưng nếu như bây giờ mình cũng buồn lắm?</span>
  2. nguyennang Guest

Số bài viết: 0
    màu tím thủy chung. trong trường hợp của bạn chắc là không sai rồi. bạn " khống thể phản bội lại lời hứa ngày nào "! đó là điều rất đáng quý mà lớp trẻ chúng ta ngày nay đang thiếu. Tuy nhiên đôi lúc cũng cần phải dùng lý trí để xét xem người đó có còn xứng đáng để bạn phải "chịu đựng" nữa hay không. hãy dũng cảm chọn lấy một con đường, đừng sống với những hoài niệm nữa, để nó mãi là một kỷ niệm đẹp.
    cuộc sống có rất nhiều điều tốt đẹp đang chờ bạn khám phá.
    "bâng khuâng đứng giữa hai dòng nước
    chọn một dòng hay để nước trôi qua" [IMG]
  3. hyl1182006 Guest

thiệt sự im lặng làm người khác rất khó chịu!
    những kỷ niệm đẹp,những nổi nhớ khó mà quên đc,hình bóng ấy sao khó mà quên đc,nụ cười và ánh mất,một thời gian vui đùa và hạnh phúc bên nhau.
    nhưng mỗi lần hỏi thì tôi chỉ nhận đc một câu trả lời :"em không biết!"
    một câu trả lời đã làm tôi không biết sữ sự làm sao.
    tôi và người ấy yêu nhau trong im lặng và cũng chia tay trong im lặng.
    không nói lời yêu cũng không nói lời chia tay,
    nhưng cho dù không nói nhưng tôi cẫn cãm nhận đc điều ấy.....
  4. thienly Member

5. PencilCup Guest

Tôi hiểu tâm trạng của bạn. Been there, done that. Theo tôi thì ... đừng lo về những lời hứa trong lúc còn "cơm lành, canh ngọt". Cho dù bạn như thế nào đi nữa thì cũng không "<span style="color:#6666CC">phản bội lời hứa ngày nào</span>" đâu - đừng lo. Cô ấy đã có đối tượng mới chưa? Nếu chưa, bạn thử dùng chiêu "đẹp trai không bằng chai mặt" thử xem [IMG], qua đó tìm hiểu thêm lý do cô ấy không hài lòng.

Chúc bạn may mắn
  6. thienly Member

Nếu ngừoi kia là con gái còn có tuyệt chiêu, [IMG] chứ nếu là con trai thì sao đây chời, các pac cho ý kiến về vụ này đi
    "Con trai là người im lặng............ im lặng"
  7. heo con Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 15 2007, 06:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Nếu ngừoi kia là con gái còn có tuyệt chiêu, [IMG] chứ nếu là con trai thì sao đây chời, các pac cho ý kiến về vụ này đi
    "Con trai là người im lặng............ im lặng"[/b][/quote]

[IMG] theo mình thì bạn vẫn cứ in lặng(nhưng phải xem hành động của người ấy ra sao)

mình vẫn thích cách sống"<span style="color:#FF0000">thà để người phụ mình chứ mình ko phụ người</span>" như vậy sau này gặp người ấy mình vẫn có thể ngẩn cao đầu tự hào là mình ko có lỗi ok! [IMG]:)" border="0" alt="19.gif" />
  8. PencilCup Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 15 2007, 06:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Nếu ngừoi kia là con gái còn có tuyệt chiêu, [IMG] chứ nếu là con trai thì sao đây chời, các pac cho ý kiến về vụ này đi
    "Con trai là người im lặng............ im lặng"[/b][/quote]

Theo tui thì một khi người nam đã "lửng lơ con cá vàng" (hay tệ hơn nữa là tránh né) có nghĩa là ... đối với anh ta, mọi chuyện đã xong rồi đó. (Sorry nếu ý tui làm bạn buồn) Bạn nên kiếm cách để quên anh ta đi, việc này cũng làm cho bạn tự đề cao chính mình (biết đâu vì vậy mà anh ta quay lại với bạn), bạn còn quá nhiều thời gian và sự chọn lựa mà.

Chúc bạn may mắn
  9. thienly Member

10. heo con Guest

11. heo con Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (PencilCup @ Mar 16 2007, 07:36 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>(biết đâu vì vậy mà anh ta quay lại với bạn)[/b][/quote]
    pencilcup sao lại dễ dàng như vậy nhỉ?! mặc dù mình vẫn còn có tc nhưng cũng ko thể thích thì đến ko thích thì đi được như vậy là bạn có hạ thấp mình quá ko vậy?tc đòi hỏi phải có sự thủy chungb chứ đừng bao giờ xem như 1 trò chơi.ok! là con gái thì phải có cái giá riêng của con gái chứ ko phải thích thì đến ko thích thì"lẳng lặng" mà đi đâu nha!những người con trai như vậy thì thật sự chỉ có 1 từ để diễn tả thui[<span style="color:#3333FF">size=7]"tồi"[/size]</span>
  12. PencilCup Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (heo con @ Mar 17 2007, 07:53 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>là con gái thì phải có cái giá riêng của con gái chứ ko phải thích thì đến ko thích thì"lẳng lặng" mà đi đâu nha![/b][/quote]

Tình yêu nên để cho nó bộc phát từ con tim, nếu bạn còn yêu thương, nhung nhớ anh ấy, hãy để anh ấy quay trở về. Đồng ý là "con gái thì phải có cái giá riêng của con gái" - vô giá - nhưng trong tình yêu, nếu đem cái "giá" ra để cân nhắc thì tui thấy đó là việc làm ... dại.

Chẩu ... vút vút
  13. thienly Member

vậy thì sao có thể biết được chung tình hay lụy tình? tôi là gì trong hai người đó [IMG]