1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

lớp trưởng ngày xưa

Thảo luận trong 'Những câu chuyện Tình yêu' bắt đầu bởi tieuvy_kmt, 30 Tháng năm 2011.

1. tieuvy_kmt New Member

Số bài viết: 72
    L[FONT=&quot]Ớ[/FONT]P TR[FONT=&quot]ƯỞ[/FONT]NG NGA`Y X[FONT=&quot]Ư[/FONT]A.........

[FONT=&quot]Ngày xưa, vì nỗi rụt rè, vô tâm của mình mà tôi đã bỏ lỡ một tình cảm đẹp…….[/FONT]
    [FONT=&quot]Lớp trưởng ngày xưa hiền lắm, không xứng với “ chức danh” ấy chút nào, càng không xứng để đứng đầu một lớp chuyên toán có 36 thần dân đến hơn haii phần ba là nam…..[/FONT]

[FONT=&quot]Đó là suy nghĩ đầu tiên của tôi về lớp trưởng, trong buổi họp bình bầu cán bộ lớp hồi đầu năm học lớp mười. Dù có nhìu ý kiến khác nhau, nhưng thầy chủ nhiệm vẫn vường quyết chọn lớp trưởng làm đầu tàu của lớp 10a1 ngày ấy, vì những thành tích không khiêm tốn chút nào của lớp trưởng trong suốt những năm học cấp I và II.[/FONT]

[FONT=&quot]Thấm thoắt ba năm học phổ thông nhanh chóng trôi qua, lớp trưởng chứng tỏ bản lĩnh trong vai trò lãnh đạo lớp và thành tích học tập của mình. Lớp tôi cũng luôn đứng đầu trong các đợt bình bầu thi đua của trường.[/FONT]

[FONT=&quot]Nhưng lớp trưởng vẫn là cô nhỏ hiền lành, có nụ cười lúng liếng hai lúm đồng tiền trong đằm thắm mà duyên dáng lạ. Ngày đó, tôi chỉ là một cậu học sinh học tệ nhất lớp và luôn nghịch ngợm và trêu chọc bọn con gái trong lớp.[/FONT]

[FONT=&quot]Tuy vậy, tôi không thể nào giở trò “ tếu táo” của mình được trước vẻ dịu dàng nhưng đầy cương quyết, rắn tỏi của lớp trưởng. Mỗi buổi chiều tan học về tôi thường rảo xe chầm chậm sau lưng lớp trưởng, ngắm cái dáng thanh thanh trong tà áo dài trắng tha thướt theo từng vòng ce đều đặn, mái tóc đen óng thả hờ hững sau lưng, đôi khi trên đó còn vương vài cánh hoa điệp vang trong sân trường mà lớp trưởng vừa đi qua. Có lần dõi theo mái tóc dịu dàng đó, tôi đã không nén được lòng, muốn đạp xe vượt lên phía trước để cùng sóng đôi với lớp trưởng, để gỡ những cánh hoa điệp vàng còn vường trên tóc cho cô bạn nhỏ, nhưng không hiểu sao lòng vẫn rụt rè không dám……..[/FONT]

[FONT=&quot]Ngày chia tay, cả lớp hát bài Phượng Hồng mà mắt đứa nào cũng đỏ hoe. Tim tôi như thắt lại khi những điều trong lòng vẫn chưa thổ lộ được cùng lớp trưởng. Chúng tôi đang hối hả chuẩn bị cho những mùa thi sắp tới, vì vậy tôi chỉ biết nhờ những dòng thơ mực tím để thổ lộ lòng quan trang lưu bút của lớp trưởng:[/FONT]
    [FONT=&quot]“… Lòng còn chưa kịp hỏi lòng[/FONT]
    [FONT=&quot]Nhành hoa đã vội thắp hồng sáng nay[/FONT]
    [FONT=&quot]Tay còn chưa kịp cẩm tay[/FONT]
    [FONT=&quot]Đàn ve đã vội so dây gọi hè…”[/FONT]
    [FONT=&quot]Chẳng biết lớp trưởng có hiểu được lòng tôi không, chỉ thấy lúc chia tay ánh mắt lớp trưởng nhìn tôi dịu dàng nhưng lấp lánh cả một niềm tin “Cố Gắng Nhé Anh !”[/FONT]

[FONT=&quot]Năm đó lớp tôi đậu đại học gần 10 % lớp, trong đó lớp trưởng đậu được vào 3 trường đại học. Còn tôi cũng đậu được vào ngành kĩ thuât máy tính của đại học sư phạm kĩ thuật mà tôi đã mơ ước từ lâu. Nhưng rồi lớp trưởng không cùng bạn bè khăn gói lên thành phố học mà đi một con đường khác….[/FONT]

Cô [FONT=&quot]ấy đặt vận mệnh mình vào con đường du học sang Nhật. Ngày đó lúc ra đi, lớp trưởng đã nói với tôi một vài loi.Điều đó đã làm một đứa con trai cứng rắn như tôi cũng phải nghẹn trong lòng. Những điều ước thơ ngây, những tháng ngày vui vẻ bên lớp trưởng đã dần biến mất… Chả là sau khi lớp tôi làm liên hoan mùa hè năm ấy, tui chở lớp trưởng về nhà trên chiếc xe đạp “ca_teng”. Mặc dù vậy cô ấy vẫn muốn đi trên chiếc xe đạp này cùng tôi mỗi lần cô ấy không đi xe, lớp trưởng không hề muốn các cậu bạn chở mình với những chiếc xe tay ga đời mới. Tôi cũng chẳng hiểu cô gái này… Trên đường về nhà ấy, lớp trưởng thấy quán bán đồ ăn nào mà trước kia, chúng tôi đã từng ăn, uống với nhau thì níu áo tôi đòi tôi vào mua 1 ít cho bằng được. Được 1 lúc, cô ấy nói với tôi rằng :”hôm nay là ngày cuối cùng chúng mình được cùng nhau, tối nay tui muốn tâm sự với Anh “. Tôi chỉ biết nói “ Ờ”.Thế là tôi nắm tay dẫn cô ấy vào công viên gần nhà lớp trưởng. Trên bờ của hồ thủy lợi quê tôi, hai đứa ngồi cùng hướng mặt về hồ nước với cái nhìn xa xăm, cứ đờ đửng 1 hồi lâu với tâm trạng buồn chuyện gì đó?? Tôi hỏi cô ấy :”hôm nay có chuyện em hông zui ah, nói tui nghe được không?” Chúng tôi thường xưng hô như thế từ cái lần sinh nhật cô ấy. Trên khuôn mặt thật buồn nhưng cô ấy vẫn giọng nói thật ngọt ngào :”mai, tui phải sang Nhật du học 1 thời gian rất dài, hông biết chúng ta còn gặp lại nhau nữa không? Cám ơn anh đã bên tui bầu bạn, chia sẽ những ngọt bùi hơn 3 năm nay. Con nhỏ này bên ấy sẽ luôn nhớ đến anh, một đứa con trái ngốc ngếch qua hen!” Tôi chỉ biết lắng nghe cô ấy và trả lời :“ừ, hông biết thế nào hơ??” Nhỏ nói tôi:”ah, mà sao 3 năm, tui học với anh hông thấy anh có người yêu hen, mấy đứa con trai trong lớp, đứa nào cũng có hết rùi, thật sự anh chưa yêu cô gái nào ah?” Tôi nghĩ 1 hồi rồi ngồi sát lại nói thầm vào bên tai cô ấy :”lúc trước tui gắng học thật tốt, hông nghĩ đến chuyện yêu để theo kịp 1 người con gái mà tui thích nhưng giờ tui bắt đầu yêu 1 cô bé thì cô ấy đã sắp sang Nhật!” Lúc đó nước mắt 2 đứa cứ ngẹn ngào. LỚp trưởng nói để cắt ngang những cảm xúc ở tôi:”thui, tui mình lấy gì ra ăn đi. Những món ăn này lúc trước đối với chúng tôi rất ngon nhưng hôm nay mặc dù bụng đói nhưng tui cảm thấy thật tệ, hông muốn ăn 1 thứ gì nhưng phải ăn 1 cái cho lớp trưởng zui. Bỗng dưng lúc đó, cô ấy nắm tay tôi thật chặt nói tôi 1 câu nhỏ:”tui thích anh, chúng ta sẽ là bạn mãi mãi chứ???” Trong đầu tôi thật khó hiểu hông lẽ khi người ta thích nhau thì sẽ là bạn ah, có lẽ cô ấy chỉ coi mình là bạn, chỉ là món đồ để thích thui và sợ đánh mất tình cảm quí giá này vì thứ tình yêu xa xỉ. Tôi trả lời:”Tui đã thích em rất lâu rồi, uhm chúng ta sẽ là bạn mãi mãi.” Thế rùi tui đã biết tui hong còn cơ hội cũng như mong em trở thành người yêu của mình. Và sau hai đứa chỉ trò chuyện với nhau về tương lai sau này. Cuối cùng lớp trưởng nói 1 câu mà tui thấy nghẹn trong long:”hi, thoi sau này tui lấy chồng anh nhớ đến dự đám cưới tui nha!” “ờ”một tiếng nói không thành lời đành phải thốt ra. Thế là chúng tôi chia tay nhau.”chúc em sau này sẽ thành công, tạm biệt!…” “tạm biệt. Trên đường về tôi vẫn không sao quen được hình bóng[/FONT][FONT=&quot] dịu dàng, trong sáng và giọng nói ngọt ngào của cô ấy. Hông lẽ nào tui đã yêu cô ấy hơn 3 năm mà đến giờ mới nhận ra điều này. Không biết lớp trưởng nghĩ về tui thế nào?? Tui vẫn còn là 1 cậu nhóc ngốc ngếch mà. Thật là một ngày thật buồn. Nó đè bẹp cái cảm xúc thi đậu 1 trường đại học... [/FONT]
    [FONT=&quot]Nhưng mỗi lần nhớ về ngôi trường cấp 3, tôi lại thấy lòng buồn day dứt. tình cảm học trò e ấp là thế, mà sâu sắc, khó quên. Hình ảnh về lớp trưởng vẫn tinh khôi, dịu dàng và trong sáng trong lòng tôi....[/FONT]

[FONT=&quot]Chúng tôi tình cờ gặp lại nhau vào mùa hè cắm trại do giáo hội phật giáo tổ chức. Chẳng biết định mệnh vô tình hay hữu ý mà cô ấy là 1 việt kiều tài trợ cho chương trình cắm trại này. vẫn dễ thương, duyên dáng như ngày xưa nhưng ánh mắt lớp trưởng thoảng buồn, dù nụ cười đã cố tình khoả lấp. Lớp trưởng đã lập gia đình, khi nghe lớp trưởng hỏi về chuyện riêng tư, tôi chỉ biết cười buồn : “ngày xưa tôi có yêu một người nhưng người ấy đã có gia đình….”.[/FONT]

[FONT=&quot]Tôi lặng người trong nụ cười buồn bã ấy. Ngày xưa, vì nỗi rụt rè, vô tâm của mình mà tôi đã bỏ lỡ một tình cảm đẹp. Thời gian trôi, giờ đây hai chúng tôi không thể vì tình cảm của riêng mình, việc học và trách nhiệm đã ngăn cách chúng tôi. Chỉ mong với thời gian, lớp trưởng ngày xưa giữ được tình cảm trong sáng như ngày nào…….[/FONT]

Ti[FONT=&quot]ểu Ly[/FONT]

câu chuyện trên là câu chuyện có thật của tui, rất mong ý kiến đóng góp từ các bạn!
    liên lạc qua mail minh nha: vya10@yahoo.com.vn
  2. akatsuki2406 Member

Số bài viết: 333
  3. tieuvy_kmt New Member

Cảm ơn vì lời chia sẽ lúc. Này tui cấn sự chia sẽ cảm xúc từ mọi người. Mong các bạn cứ nói cảm xúc thật của mình về nhật kí của tui hen.hi
  4. nhoc_ZntoZoa New Member

Số bài viết: 103
  5. dinken New Member

Số bài viết: 214
    giống mình ghê , hồi ây cũng tưng thích lớp trưởng
    giờ không biết em ấy ở nơi mô
  6. votrungchi.kmt New Member

Số bài viết: 74
    ngưỡng mộ "Giáo Sư" ^^, có chút thắc mắc là hồi đó "GS" học lớp chuyên toán hay chuyên văn zậy! làm nhớ cô thư ký hồi Trung học của mình quá đi =))
  7. nhoc_ZntoZoa New Member

Số bài viết: 103
  8. tieuvy_kmt New Member

9. teppi90 Member

Số bài viết: 83
    HTML:
    Hùi xưa mình học lớp chuyên nhậu, nhớ con nhỏ thủ quỹ hồi cấp 3 quá!!:))
    bác này không được rùi, nhớ ai không nhớ lại nhớ cô thủ quỹ :-?