1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Lựa Chọn trung tâm Anh Ngữ

Thảo luận trong 'Ngoại ngữ' bắt đầu bởi friendlysmile9, 18 Tháng tám 2010.

1. friendlysmile9 New Member

Số bài viết: 1
    [FONT=&amp]các bạn hãy lựa chọn kỹ trước khi đăng ký vào trung tâm anh ngữ ÚC C[/FONT][FONT=&amp]HÂU[/FONT][FONT=&amp]. [/FONT]
    [FONT=&amp]mình có rất nhiều bạn đã chọn lựa và học ở Úc Châu. sau một time. tất cả vì chán ngất với cách đối xử với học viên của trung tâm:[/FONT]
    [FONT=&amp]1.Ban đầu mới vào học được học với máy chiếu , sau 1> 2 tháng trung tâm cắt bỏ[/FONT]
    [FONT=&amp]2. Dồn nhiều lớp lại thành 1 lớp > rất khó chịu. lý do vì trung tâm không quan tâm tới học viên > thầy cô nhiều người dạy rất chán > bỏ học.[/FONT]
    [FONT=&amp]3. Giáo viên nước ngoài- ban đầu nhân viên UC nói với học viên 1 tuần 1 buổi . sau đó cắt bỏ còn 45 phút/ tuần. bây giờ 2 tuần 1 buổi. ÚC CHÂU không làm như đã nói với học viên ngay từ ban đầu, [/FONT]
    [FONT=&amp]4. Cách quản lý của manager của trung tâm còn hơn một đứa trẻ, dở đến mức không chấp nhận được > chỉ ham làm giàu > giáo viên giỏi lần lượt ra đi > chỉ còn lại giáo viên quèn quèn vì ở lại để có việc làm![/FONT]
    [FONT=&amp]rất nhiều lí do khác nữa...hiện tại mình cũng đang rất chán, nhưng fai đi học vì tiên đã đóng. tiếc đồng tiền của ba mẹ wa![/FONT]
    [FONT=&amp] mong các bạn chọn lựa kỹ trước khi đăng ký vào trung tâm để học .[/FONT]
    [FONT=&amp]bây giờ có rất nhiều trung tâm tốt hơn nhiều (Planet School)...thân ái !
    [/FONT]
    [FONT=&amp]Di[/FONT]ễn đàn chia sẻ tài liệu: www.planet.edu.vn/forum[FONT=&amp]
    [/FONT]
  2. cindar New Member

Số bài viết: 105
    vậy thì ở thủ đức học AV ở đâu bây giờ, bị Đông Âu lừa 1 lần rồi, ko vào đó nữa đâu...
    mới có trung tâm trước trường mở ra cũng là của thằng chủ Đông Âu, bà con tránh xa ra nha ^^
  3. hientt Member

Số bài viết: 150
    Bạn nói rất đúng về trường Úc-Châu.
  4. thohay2007 New Member

Số bài viết: 28
  5. onion911 Member

Số bài viết: 171
  6. hello020389 New Member

Số bài viết: 77
    thấy cái trung tâm planet bên quận 9 cũng được lắm đó , dân tình học đông lắm ,

Mà ko phải chỉ đông vài tháng đâu , mình thấy hoc viên nhiều mà chưa học lần nào nên muốn giới thiệu cho các bạn nào có thời gian vào học thử .

Bạn nào từng học ở đó gòi ,thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình nha.

Yahoo của mình là hello020389 , khóa 07 CTD
  7. Thanh Tuyen New Member

Số bài viết: 7
    hic. vậy anh/chị biết trung tâm anh ngữ nào tốt không? chỉ em với. em là tân sinh viên mới của khoa ngoại ngữ nên định tìm t.t học để nâng cao trình độ. Nhưng như vậy thì không có tt anh ngữ nào có chất lượng tốt hết sao? em định xin ở ktx của dhqg nên định tìm tt nào gần đó học.. Anh/chị biết thì chỉ em nha..X_X sao thấy không hy vọng nhiều quá...
  8. Le Quang Active Member

Số bài viết: 1,091
  9. spamer Banned

Số bài viết: 33
  10. lamthinhkm New Member

Số bài viết: 2
    ~X( :X :-@ @-)

Dear all !!!

mình cũng thấy vậy, mấy trung tâm ở đây cù bắp lắm. Mình đang học khóa học trình độ trung cấp tại Âu Mỹ ( Đối diện SPKT ) thời gian học một năm mà giờ chán không muốn học nữa nè. Học một tháng mà đổi 4 ông thầy, bà cô luôn. chắc là tiền mất mà chẳng được gì cả.
    Tớ ra năm lên chỗ Q.1 có mấy trung tâm học cũng hay, đang phân vân trung tâm EQuest Academy và Hội Việt Mỹ, ai biết về 2 trung tâm này thì chỉ giáo coi. mình nghiêng về trung tâm EQuest hơn, bởi thấy trung tâm này có nhiều chương trình khuyến mãi, mà nghe mấy đứa bạn nói học ở đây cũng tốt nữa, hy vọng là vậy,...^#(^
    Mọi người cố gắng mà tìm trung tâm học tốt tốt nha.
  11. thanhdan100 New Member

Số bài viết: 58
    sao mấy bạn nói chán thế..mình tính học ở trung tâm mà nghe các bạn nói vậy..thấy sợ...Học trong trường mình dc ko bạn...
  12. ndinh09103035 New Member

Số bài viết: 175
    học trường mình thì bạn tính lấy bao nhiêu điểm TOEIC??
    Mình đang tính qua tết sẽ kiếm 1 trung tâm nào đó học, để lấy cái bằng..Cũng chưa biết nên học TOEIC hay IELTS, hay TOEFL đây.Bro nào đã học rồi xin chỉ cái nha:D
    Thanks nhiều!!
  13. nguyenhongvu_ckd08 New Member

Số bài viết: 300
    người ta nói tiền nào của nấy ấy mà không sai đâu Úc Châu rẻ thì kém thôi, ở thủ đức-quận 9 này trường nào cũng như nhau cả thôi được cái học phí rẻ hơn mấy trung tâm dưới thành phố, muốn trung tâm tốt thì có đó nhưng chịu nổi tiền không mới là vấn đề, Không Gian, HỘi Viẹt Mỹ kìa dạy ok tiền USD không tính tiền việt nữa hehe
    Thôi ở trên này qua bên Hoa Kỳ hay Planet học đi, dạy thì mình không dám nói nhưng họ quãn lí học viên tôt lắm ai đi học ở đó thì không siêng năng cũng phải siêng thôi khôngthif bị đuổi học đó
  14. vu_nguyen New Member

Số bài viết: 5
    CÁC BẠN ƠI,
    SAO CÁC BẠN KHÔNG ĐẾN TRƯỜNG ANH NGỮ PLANET, CÁC THẦY CÔ Ở ĐÓ RẤT GIỎI VÀ TẬN TÂM, HỌ DẠY TIẾNG ANH THEO PHƯƠNG PHÁP MỚI HOÀN TOÀN, HỌC RẤT VUI VÀ HIỆU QUẢ.
    ĐẾN ĐI, ĐÓNG HP MỖI KHÓA CHỈ 4 THÁNG THÔI, KHÔNG THỬ SAO BIẾT.

MÌNH CŨNG HỌC Ở IWEP RỒI, NẾU SO SÁNH VỚI PLANET THÌ QUẢ LÀ 1 TRỜI MỘT VỰC.
    MÌNH BỎ HỌC PHÍ 2 NĂM Ở IWEP LUÔN DO HỌC CHÁN NGẮT, MẤY THẦY CÔ Ở ĐÓ HẦU NHƯ KHÔNG BIẾT GIẢNG DẠY NGÔN NGỮ LÀ GÌ CẢ, HỌ DẠY Y CHANG NHƯ MÌNH HỌC TIẾNG ANH Ở CẤP 3, CHÁN PHÈO.
    Bạn lên trang wep này nhé: www.planet.edu.vn
    :-"
  15. YNGOC New Member

Số bài viết: 64
    Trung tâm Đông Âu dạy những phần khác thì mình k biết ra sao chứ dạy luyện thi toeic cũng được lắm, giáo viên rất tận tình, có kinh nghiệm
  16. spklion Member

Số bài viết: 408
  17. thp1989 New Member

Số bài viết: 2
    Đồng ý là trung tâm Anh ngữ đóng vai trò quan trọng trong việc học Anh ngữ hiện nay, nhưng theo mình cái quyết định vẫn là bản thân người học. Dù bạn có học ở trung tâm số 1 Việt Nam hiện nay đi chăng nữa mà không nổ lực bản thân thì chỉ tốn tiền vô ích mà thôi. Giới thiệu bạn một số trung tâm đã có thương hiệu: Clever Learn, British Council, ILA, VUS. Mình không dám nói là các trung tâm còn lại không có chất lượng nhưng thật sự phương pháp của họ không khoa học và chất lượng của các chi nhánh không đồng đều. Đôi lời cùng bạn. Mong bạn có thể chọn được trung tâm Anh ngữ mong muốn và đạt được kết quả cao trong kỳ thi TOEIC (990 Đ càng tốt :) ).
  18. nam12go New Member

Số bài viết: 216
  19. haivuong001 New Member

Số bài viết: 29
  20. trantrongvy New Member

Số bài viết: 31
    nếu muốn ok thì kiếm luôn cái chứng chỉ toefl ibt luôn đi, cày nhiệt tình khoảng 2 năm, 2h một ngày,(thằng bạn mình nó học như vậy). nhưng cơ sở vật chất phải đầy đủ và phải có một người luôn sẵn sàng để bạn hỏi thắc mắc. cầm cái chứng chỉ toefl ibt 75 trở lên thì ra trường ok lắm đó.
  21. zerry92 Member

Số bài viết: 973
    Clever Learn, British Council, ILA, VUS bình chọn cho những trung tâm này...
    3 tháng khoảng 5 tr nhưng chất lượng thì khỏi chê:
    1. British Council( hội Đồng anh): trên 8tr khóa 1,5 tháng...chất lượng verry good...chủ yếu là lấy bằng IEFL
  22. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
  23. missu New Member

Số bài viết: 156
    Đừng học ở Úc Châu bạn nhé, trung tâm không quan tâm học viên...thu xong tiền học phí rồi là bỏ bê. Học viên học được vài tháng là tự nản tự nghỉ. Tốn tiền tốn bạc, tốn thời gian, tốn công sức.
    Cách tốt nhất là nên học thử 1 tháng trước khi có quyết định có nên đóng học phí trọn khóa hay không? Đã có rất nhiều bạn tương tự như mình thấy người ta học cũng lao theo, rồi phung phí tiền bạc cha mẹ mà không mang lại lợi ích gì.
  24. thanhchien10 New Member

Số bài viết: 25
    hjxhjx, mình lỡ đóng trọn khóa ở úc châu nè, thiệt tình mà nói thì cũng đang chán thật, muốn nghĩ cho rồi, ^^!
  25. spk_hip Member

Số bài viết: 347
    Đúng là gần spkt ko có trung tâm nào ra hồn hết. Mình khoái học ở VUS nhất nhưng hiện h chưa có đk. Ai biết học phí ở VUS cho tham khảo nhá:D
  26. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    1. Các bạn cho mình hỏi chỗ nào ôn luyện TOEIC ở khu vực quận 9, Thủ Đức hay?

2. Thằng ở cùng trọ muốn đi học anh văn ở trung tâm nhưng không biết trung tâm nào dạy tốt?

Mong các bạn giúp đỡ! :) Cám ơn!
  27. croket_2512 Moderator

Số bài viết: 2,190
    Nếu bạn học để ra đi làm thì nên học TOEIC thôi, 2 cái kia cao hơn TOEIC nhiều, dành cho đi du học, làm ở công ty nước ngoài hoặc là học ở 1 số trường như RMIT chẳng hạn! :D
  28. YNGOC New Member

mình đang học ở trung tâm anh ngữ Hòa Bình( trên đường Đặng Văn Bi) thấy dạy tốt có phương pháp hay. Giáo viên của dh Sư Phạm. trung tâm chỉ dạy tối 5h45 tới 9h vào thứ 2.4.6. Bạn qua bên đó tham khảo thử
  29. YNGOC New Member

<br>&nbsp;mình đang học ở trung tâm anh ngữ Hòa Bình( trên đường Đặng Văn Bi)&nbsp; thấy dạy tốt có phương pháp hay. Giáo viên của dh Sư Phạm. trung tâm chỉ dạy tối 5h45 tới 9h vào thứ 2.4.6. Bạn qua bên đó tham khảo thử
  30. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
  31. baobao2602 New Member

có nên học tiếng anh tại trung tâm ANH NGỮ ÚC ANH đối diện không mấy anh chị? năm 2 rồi,tính đi học tiếng anh giao tiếp nhưng không biết học ở đâu.hixx(
  32. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    hí hí muốn tìm hiểu thì đóng tiền vào học là biết à :)) Chịu khó mất tiền là có kinh nghiệm à.
  33. baobao2602 New Member

tại em cũng thấy trung tâm này vào trường mình PR dữ quá nên phân vân.vậy có anh chị nào từng học tiếng anh ở đây chưa? chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    :|
  34. wildwind New Member

Số bài viết: 8
    Thèn bạn tui cũng bị trung tâm Âu, Á, Úc, Châu gì gì đó lừa một lần rùi nè, hic hic. Nghe nó kể nộp tiền xong rùi đi học được mấy hôm thì không thấy ông thầy đó xuất hiện nữa, hỏi ra thì không ai biết. Thía là từ đó nghe Úc, Anh, Châu Phi Mĩ gì là tui tởn tới gìa. Hùi năm 1, năm 2 ở Thủ Đức cũng cắp sách cắp vở đi học được 1 khóa xong rùi nản là nghỉ luôn. Đúng là dân tình sống xa ánh sáng văn minh thiệt là thiệt thòi :-<. Sau nì chuyển lên TP sống, con bạn tui giới thiệu học ở KTDC Group, tui thấy mê học TA hẳn lên, mấy thầy ở đây dạy bằng cả trái tim và tâm huyết ý. Pà con cô bác nào có điều kiện đi học Ta ở thành phố thì tìm hiểu thử đi, tui recommend đóa :)
    http://www.ktdcgroup.com/vi/trang-chu.html
  35. myyydlove New Member

Số bài viết: 10
    Mình có tham khảo một vài trung tâm anh ngữ, rồi cũng được bạn bè giới thiệu đến các trung tâm, qua đó mình thấy ở Thủ Đức có trung tâm anh ngữ TOMe học cũng được lắm á, giáo viên bên trung tâm có kinh nghiêm giảng dạy đủ mọi lứa tuổi, có phương pháp giảng dạy hay, và nhất là tận tình với học viên, được học với cả giáo viên người Việt và giáo viên nước ngoài. Ngoài chất lượng giảng dạy thì trung tâm anh ngữ TOMe cũng là một điểm đến cho các bạn là sinh viên hoặc người đi làm vì thời gian học chủ yếu vào buổi tối và học phí bên trung tâm cũng khá hạt dẻ nữa. Trung tâm còn có chương trình học thử nữa nên mình đang định đăng kí họcthủ ben trung tâm xem như thế nào nè.
  36. quangnhan New Member

Bạn muốn học anh văn giao tiếp sao không ghé qua trung tâm IEG trên đường Sư Vạn Hạnh quận 10 á. Mình học ở đây thấy được, phương pháp dạy của giáo viên cũng rất ok,có bạn học cũng có động lực nhiều hơn.
  37. thuongtri12 New Member

Số bài viết: 3
    Bạn muốn học tiếng anh thì tham khảo trung IEG , 503 Sư Vạn Hạnh-quận 10 nek. Học phí cũng sinh viên, học với giáo viên nước ngoài nữa á, một lớp cũng khoảng 12 người thôi ak.
  38. thinhvan121 New Member

Số bài viết: 6
    Mình thấy bạn tham khảo trung tâm IEG, nghe nói bên đây dạy chất lượng lắm ak, giáo viên có nhiều kinh nghiệm giảng dạy nên bạn yên tâm.
  39. Anh ngữ cộng đồng New Member

Số bài viết: 14
    CLS được thành lập lâu năm. Có đội ngũ giáo viên chuyên môn cao và nhiệt tình. Trung tâm có nhiều khóa học đảm bảo đầu ra cho học viên.
    ---------------------------------------------------
    TRUNG TÂM NGOẠI NGỮ CỘNG ĐỒNG
    319B2 Lý Thường Kiệt - Phường 15 - Quận 11 - TPHCM
    Điện thoại: (08) 3 8686 356 - (08) 3 8650 291
    Website: anhngucongdong.edu.vn
    Facebook: https://www.facebook.com/anhngucongdong
    https://www.youtube.com/watch?v=en6sBqDUoe0
  40. tuongnam New Member

Học ở trung tâm IEG đó bạn, học phí tương đối mà chất lượng lắm, với lại học viên trong lớp cũng không quá đông tầm 13 bạn ak. Bạn có nhu cầu đến tìm hiểu thêm thông tin cần thiết nha.
  41. tuongnam New Member

Mình thấy học anh văn giao tiếp tại IEG cũng được lắm đó, các bạn sinh viên học ở đây cũng khá nhiều, học phí cũng tương đối rẻ ak. Bạn có thể tham khảo thêm nha.
  42. khoibenh123 Member

Số bài viết: 31
  43. Anh ngữ cộng đồng New Member

Số bài viết: 14

---------------------------------------------------
    TRUNG TÂM NGOẠI NGỮ CỘNG ĐỒNG
    319B2 Lý Thường Kiệt - Phường 15 - Quận 11 - TPHCM
    Điện thoại: (08) 3 8686 356 - (08) 3 8650 291
    Website: anhngucongdong.edu.vn

44. congphuon New Member

Mình biết trung tâm IEG có chương trình học giành cho các anh chị đi làm đó, thời gian học buổi chiều tối, thuận lợi cho mình đi làm xong ghé qua học luôn, có lớp 1 tuần học 2 ngày nữa ak, để mình dễ sắp xếp thời gian hơn á.
  45. thuyphuongg New Member

Số bài viết: 3
    Tớ thấy có trung tâm anh ngữ IEG bên quận 10 gần bệnh viện 115 dạy tiếng anh khá ttố đó ah! Giáo viên có kinh nghiệm giảng dạy, giáo viên nước ngoài là người bản ngữ Anh- Úc-Mỹ không hà.
  46. Jessi_Linh92 New Member

Số bài viết: 25
    Mình thấy cứ vào hẳn acet, ila, BC ,... các trung tâm lớn tuy đắt hơn nhưng cũng an toàn hơn những nơi như vầy ...