1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Mật thư màu - new !!!!

Thảo luận trong 'Thư viện kỹ năng' bắt đầu bởi T.I, 15 Tháng tư 2010.

1. T.I Member

Số bài viết: 932
    Để làm loại mật thư này, các bạn cần các tấm giấy kiếng màu, trong, giấy làm lồng đèn chẳng hạn, sau đó bạn lấy tấm giấy màu cần thiết đưa lên mắt rồi bạn thử dùng các loại bút màu khác nhau để viết lên giấy, xem tấm giấy màu đó lọc được các loại màu nào.

Mật thư gốc có dạng như sau

Sau khi đưa giấy kiếng màu đỏ qua thì nó sẽ như thế này
    ----> TIẾN LÊN.
    ví dụ khác

che cả 2 tấm xanh, đỏ
    ------> DỪNG LẠI.
    ví dụ khác

che tấm màu đỏ
    -------> ĐI TIẾP
    che tấm màu xanh
    -------> DỪNG.
    Đây chỉ là ví dụ nên có thể còn đơn giản, sự phức tạp của nó còn tùy vào câu khóa và sự sáng tạo của các bạn nữa.

Đây là file *.PSD bạn có thể down về để thử sáng tạo các loại khác, click vào con mắt ở các layer màu để chọn màu của giấy kiếng sẽ dùng (cái nào ko dùng thì tắt con mắt ở layer đó đi).

Link:
    http://www.mediafire.com/?2vg1enzm2wy
  2. tuidep Banned

Số bài viết: 62
  3. KN Servant. Servant.

Số bài viết: 1,291
    Bạn ơi không cần kính đâu. Nhờ sơ là có cách giải rồi. Vì hai màu phân biệt mà. Nếu bạn không muốn bị phát hiện phải pha màu làm sao mà khi vào kính nó đổi thành màu khác có nội dung khác, Không hiện ra rỏ ràng như mẫu của bạn
    Chúc vui
  4. tuidep Banned

Số bài viết: 62
    À mình hiểu rồi, nhưng như vậy thì ai đọc mục này cũng biết cách đọc cho xem, còn cách nào tuyệt mật hơn nữa không. Ví dụ mình muốn viết thư tỏ tình ngay trước lớp mà chỉ người mình cho key mới đọc được thôi ấy
  5. T.I Member

Số bài viết: 932
    Thì cài này chỉ là ví dụ thôi mà, có một số màu mà giấy màu lọc ko hết mình vẫn có thể nhìn ra, kết hợp các màu đó lại thì sẽ ra 1 cái mật thư đủ màu, lúc đó sao đoán nổi.
  6. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Cái này lúc đưa ra là người ta cho một bản toàn chữ màu chi chít ko theo hàng cột j hết, nhìn kính mới thấy ra.