1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Mẫu đơn xác nhận ngành nghề nặng nhọc độc hại,nguy hiểm theo thông báo của P.CT-HSSV

Thảo luận trong 'Thông tin nhà trường' bắt đầu bởi cafe_MU, 30 Tháng năm 2012.

1. cafe_MU Member

Số bài viết: 290
    Các bạn làm đơn theo PHỤ LỤC III trong mẫu mà Phòng CTHSSV thông báo, tải tại đây http://namdinh.edu.vn/Download.ashx?id=141
    Với mẫu này, các bạn chỉ phải làm 1 tờ, không phải làm 2 tờ như trước nữa ( gồm Đơn xác nhận + Giấy xác nhận)
    . Mình đã làm và được xác nhận rồi !
  2. pxloco New Member

Số bài viết: 5
    có mẫu đơn xác nhận ngành đó là ngành đọc hại không,mình học CNTT làm xong mẫu đơn này rồi,mà ở địa phương nó đòi thêm giấy xác nhân ngành CNTT là ngành đọc hại do trưởng khoa hoặc hiệu trưởng ký
  3. lephuoc11 New Member

Số bài viết: 193
    cho mình hỏi: kể từ khi địa phương nhận đơn và giấy xác nhận của mình thì khoảng time bao lâu để mình lãnh tiền vậy?thaks nha.
  4. lephuoc11 New Member

5. cafe_MU Member

Phụ lục III đó bạn
  6. khangdkc New Member

Số bài viết: 6
  7. cafe_MU Member

Tùy địa phương nữa bạn ah. Cái này bạn về phòng LĐXH hỏi nha
  8. cafe_MU Member

Mình đang rất bực mình.
    - Trường thì nói làm đơn theo mẫu như trên mới chấp nhận,nghĩa là không ký Giấy xác nhận, nếu làm khác : QUẸT !!! ( tạm gọi là mẫu Phụ lục III)
    - Sáng nay về địa phương thì họ nói thiếu, phải có thêm Giấy xác nhận mới được, không thì không làm hồ sơ miễn giảm được : KHÔNG LÀM !!!
    ...
    ====> CÁC BẠN THẤY CÓ MÂU THUẪN KHÔNG ?????????
    ...
    - Vừa lên lại SG, mình quyết lên Phòng CT-HSSV hỏi cho ra lẽ. Lên phòng thì thấy cô gì ấy ngồi nghe nhạc....@_@
    Đoán thế nào cũng bị mắng, kệ, nhào vô luôn !!!
    Sau 1 hồi ..bla..bla..., mình bước ra và hiểu thế này.
    + Vẫn sử dụng mẫu PHỤ LỤC III đó ! Bạn nào ngoan cố, lên phòng photo mua Giấy xác nhận thì cũng bị QUẸT thôi. Tin mình đi.
    + Tại dòng Thuộc đối tượng: Các bạn ghi như sau:( Phần này là tương đương với Giấy xác nhận nên các bạn ghi gần như bên Giấy xác nhận )
    - Thứ nhất : Chuyên ngành của bạn dc miễn giảm theo quy định nào, TTLT nào, điểm mấy, khoản mấy....( càng chi tiết càng tốt, để có căn cứ, tránh bị làm khó khi về địa phương )
    - Thứ 2 : Các bạn ghi chi tiết theo kiểu GẠCH ĐẦU DÒNG về tính độc hại, nguy hiểm của ngành học mình. (Ví dụ: Mình học Cơ khí nên chỉ biết Cơ khí, Hàn - Tiện - Phay - Bào, như tiếp xúc máy móc, khói bụi , tiếng ồn, làm việc nặng nhọc....)
    ...
    Nếu được các bạn nên đánh máy, sạch sẽ và rõ ràng hơn.
    Lần này là lần cuối mình làm về mấy cái này. Không được nữa thì đừng lại. Hết sức rồi. Mình viết lên đây cũng là muốn xả ra cho nhẹ đầu bớt, sắp thi hk mà chuyện gì đâu k !!!
    Chúc các bạn may mắn, thật nhiều may mắn !!!
    Có bạn nào chúc lại mình không, cũng muốn dc ai đó chúc may mắn với lần cuối cùng này haha...........!!!
    Và 1 điều mong ước nữa, ước gì Thầy Hiệu trưởng thấy được những bức xúc trong SV để chấn chỉnh kịp thời, nếu Thầy có time lên forum spkt .
  9. cafe_MU Member

Không rõ nữa bạn. Bạn hỏi Khoa của bạn xem sao ! Thông tin mình biết thì bên Điện là không có nhưng mình không chắc chắn
  10. Xuân Hiếu Phạm Xuân Hiếu

Số bài viết: 2,124
    Cảm ơn thông tin bạn chia sẻ rất nhiều.
    Mình đề xuất nếu bạn có mẫu chuẩn thì up lên diễn đàn để mọi người cùng làm luôn, tránh bị làm khó dễ với những thủ tục giấy tờ và tốn thời gian không cần thiết, nhất là những bạn ở xa.
  11. pjngo281 New Member

Số bài viết: 35
    Hi. Trước tiên chúc bạn thi tốt nha!!!
    Còn cái dụ làm đơn này. Mình đã làm rồi. và cũng tham khảo 1 số đứa bạn khác. Mẫu theo phục lục III. ở 1 số địa phương phải bổ sung thêm 1 giấy xác nhận ngành độc hại nữa. Các bạn đánh máy ghi rõ ràng 1 chút (có thể tham khảo mẫu ở trên mạng cũng nhiều: trường ĐH BK TPHCM...) Phòng CTHSSV vẫn xác nhận bình thường mà.( chú ý ghi rõ ràng chính xác...đặc biệt là ng xác nhận là trưởng phòng CTHSSV) ^^
  12. lephuoc11 New Member

các bạn xem thử mẫu giấy xác nhận này nha, mình đc chứng cách đây 2tuần ak

TRƯỜNG ĐH SƯ PHẠM KỸ THUẬT CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH Độc lập-Tự do-Hạnh phúc

GIẤY XÁC NHẬN

Họ và tên sinh viên:……………………………………………………..MSSV:…………............
    Sinh ngày:……………………………………………………………….Giới tính:...…………….
    Hộ khẩu thường trú:……………………………………………………………………..................
    Hiện là sinh viên năm thứ:……. -Học kỳ:……… -Năm học: 20…..-20….. – Lớp:……………....
    Khoa: Công nghệ Hóa học và Thực phẩm – Ngành : Công nghệ kỹ thuật môi trường.
    Khóa học: 2011-2015 - Thời gian khóa học: 4 năm - Hệ đào tạo: Đại học chính quy.
    Kỷ luật: …………
    Xác nhận ngành: Công nghệ kỹ thuật môi trường là ngành thường xuyên tiếp xúc với hoá chất độc hại thuộc nhóm ngành Khoa học – Công nghệ theo quyết định số 1152/2003/QĐ-BLĐTBXH ngày 18/09/2003 của Bộ Trưởng Bộ Lao Động – Thương binh xã hội về danh mục các ngành nghề, công việc đặc biệt nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm. Cụ thể: thường xuyên tiếp xúc với bụi, các hoá chất và dung môi hữu cơ độc hại, nồng độ cao như: H[SUB]2[/SUB]SO[SUB]4[/SUB], HNO[SUB]3[/SUB], Asen, Axeton, Toluen, Benzen, Clo, Foomalđehyt…
    Giấy xác nhận này cấp để sinh viên .............................................................. bổ sung hồ sơ đề nghị xem xét giải quyết tiền hỗ trợ miễn, giảm học phí theo khoảng 1 điều 5 của nghị định 49/2010/NĐ-Cp của Chính Phủ và thông tư liên tịch 29/2010/TTLT-BGDĐT-BTC-BLĐTBXH.

Tp. Hồ Chí Minh, ngày…….tháng…….năm…………

TL. HIỆU TRƯỞNG
    TRƯỞNG PHÒNG CÔNG TÁC HS-SV
  13. congvu.spk Member

Số bài viết: 32
    ec.thui cái zzu này thì bỏ koong thui
    chẳng đc j hết.cô bảo về download mẫu thại trang của trương.vô thì trang bị đóng cửa
    không cho download.thế thử hỏi có cho sv làm cái nè không vậy.bức xúc
  14. cafe_MU Member

Hiện giờ, mẫu đơn Giấy Xác Nhận không còn được chấp nhận nữa bạn.Nộp lên thì cũng bị trả về.
    Chỉ có mẫu ở Phụ Lục III là được thôi. Nhưng giờ Địa phương mình yêu cầu phải có Giấy Xác Nhận. Không biết sao nữa ....@_@
  15. duong10891 New Member

Số bài viết: 49
    ủa vậy bạn làm được chưa?gửi về địa phương nó có chấp nhận không,chỗ mình thì nó đòi thêm giấy xác nhận nữa.
  16. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
    cũng tuỳ địa phương..... huyện mình nó cũng chấp nhận cái phụ lục III đó thôi...... mà trường mình kì quá.... cái giấy xác nhận làm khó cho sv ...chứ mấy trường khác có như vậy đâu..... giấy xác nhận sv làm sao cũng dc kí hết
  17. phuocspk Member

Số bài viết: 52
    phòng photo bán đầy đó,ra mà mua.chỉ cần chừng đó đem lên phòng công tác HSSV xác nhận là ok rồi.về địa phương mà nhận lại tiền
  18. pjngo281 New Member

Số bài viết: 35
    Đây là mẩu mình từng làm và đã đc nhận tiền rồi nè.
  19. ronaldinho_07 Member

Số bài viết: 205
    sao chết rồi :D
    mà CNTT có thuộc mấy ngành độc hại ko nhỉ:D
  20. monkeylord New Member

Số bài viết: 19
    Trường làm ăn rất là tệ lậu.Các bạn SV hầu hết không biết ngành minh có thuộc nhóm ngành độc hại không,các trường BKhoa , KHTN đều đưa ra danh sách cho SV biết.Trong khi minh hói thi các thây chỉ trả lời chung chung.Cùng học một ngành như nhau mà người được xác nhận người thì khôngL-) ,lên khiếu nại thị ấm ớ...
  21. lephuoc11 New Member

22. lhc.vt New Member

Số bài viết: 4
  23. lephuoc11 New Member

thì lên ra siêu thị mua cái mẫu đơn xin miễn giảm, rùi làm thêm cái giấy xác nhận ngành học tiếp xúc hóa chất độc hại, nặng nhọc, nguy hiểm.... rùi đem xuống phòng cthssv nộp, 1 tuần sau xuống văn phòng khoa mà lấy, đem zìa địa phương nộp để lãnh tiền thui.
  24. ronaldinho_07 Member

dễ ăn quá,người ta đã làm và ko được kìa :-|
  25. mk_jk89 New Member

bây giờ phòng cthssv chỉ xác nhận mẫu phụ lục III thôi........ còn về địa phương thì hên xui ( chỉ có spkt mới có tình trạng này )
  26. ronaldinho_07 Member

27. mk_jk89 New Member

trường mình chỉ lo tăng học phí thôi... chứ chả thèm quan tâm tới lợi ích sinh viên đâu..... ghét nhất cái phòng kế hoạch tài chính và phòng cthssv
  28. aaasssa New Member

Số bài viết: 25
    Ghét nhất con mẹ ở phòng ct HSSV với phòng KHTC thèm vả vô mặt cho mấy cái, ăn nói giống như má người ta vậyx(
  29. SƠN CKM PROVIP New Member

Số bài viết: 3
  30. lhc.vt New Member

Số bài viết: 4
  31. sutuden Member

Số bài viết: 42
    Vậy mục "thuộc đối tượng nào" mình ghi sao bạn? mình ko thấy trong nghị định
  32. tuanquoc19 New Member

Số bài viết: 76
    ĐÂY LÀ TOÀN VĂN KẾT LUẬN VÀ CHỈ ĐẠO CỦA HIỆU TRƯỞNG TRONG ĐÓ CÓ CẢ VIỆC MIỄN GIẢM HỌC PHÍ

Qua phản ánh của SV về việc giải quyết chế độ giảm 70% học phí cho HSSV thuộc các chuyên ngành, nghề nặng nhọc, độc hại, Hiệu trưởng có ý kiến như sau như sau:
    Theo tinh thần Thông tư Liên tịch số 29/2010/TTLT-BGDĐT-BTC-BLĐTBXH việc xác định chuyên ngành, nghề nặng nhọc căn cứ váo các Quyết định số: 1453/LĐTBXH-QĐ, 915/LĐTBXH-QĐ, 1629/LĐTBXH-QĐ, 190/1999/QĐ-LĐTBXH, 1580/2000/QĐ-LĐTBXH, 1152/2003/QĐ-LĐTBXH của Bộ Lao động Thương binh & Xã hội từ năm 1993 đến 2003. Các quyết định nói trên của Bộ Lao động Thương binh & Xã hội là khung pháp lý quy định người lao động làm việc trong môi trường như thế nào thì thuộc diện nặng nhọc, độc hại. Theo đó sẽ được các chế độ lương, phụ cấp đôc hại.
    Việc áp các nội dung thuộc các quyết định nói trên cho lĩnh vực đào tạo để xác định chuyên ngành, nghề nặng nhọc độc hại, theo đó HSSV được giảm 70% học phí là không phù hợp. Chính vì vậy các Bộ Giáo dục & Đào, Lao động Thương binh & Xã hội & Bộ Tài chính đang soạn thảo văn bản hướng dẫn, điều chỉnh nội dung “Giảm 70% học phí cho HSSV thuộc các chuyên ngành, nghề nặng nhọc” trong Thông tư liên tịch số 29/2010/TTLT-BGDĐT-BTC-BLĐT.
    Với tinh thần đó, Hiệu trưởng chỉ đạo các khoa, phòng giải thích cho SV rõ & chờ đợi hướng dẫn mới của các cơ quan có thẩm quyến
  33. kemonra New Member

Số bài viết: 108
    haizzzz...vậy là thôi không làm nữa. mà có bác nào học Cơ Điện Tử trường mình làm được cái này chưa ?
  34. ronaldinho_07 Member

vừa check mail ,hỏm nhớ gửi mail cho hiệu trưởng mà thầy trưởng phòng ct hssv trả lời :))
    //
    Nhân đây, xin nói thêm để em rõ & thông cảm: Việc xác nhận SV diện chính sách để được hưởng chế độ miễn giảm học phí theo quy định của Thông tư Liên bộ số 29, các trường chỉ được phép xác nhận vào mẫu phiếu do Liên Bộ quy định. Trong trường SV muốn giấy tờ kèm theo, trường cấp giấy xác nhận SV, chứ không thể cấp thêm giấy tờ nào khác

tức chỉ có Mãu theo phụ lục 3 và giấy xác nhận sv thôi :-|
  35. cafe_MU Member

Nói như vậy, nghĩa là Giấy xác nhận ngành nghề độc hại không được P.CTHSSV xác nhận hả bạn ?
  36. ronaldinho_07 Member

ừ,trường chỉ xác nhận mẫu đơn theo phụ lục 3,có thể xác nhận thêm giấy là sv đang học tại trường thôi,chứ không thêm gì nữa
  37. cafe_MU Member

Tin này buồn nhỉ ? Ngày nhận được tiền của mình vẫn còn xa, đành ngồi chờ tới lúc người ta soạn thảo văn bản mới vậy
  38. aaasssa New Member

Số bài viết: 25
    sao lãnh được hay vậy bạn chỉ mình với :x
  39. [SPK]_Sky Moderator

Số bài viết: 426
    Mình cũng hàng xòm dĩ an đây bạn ơi, chỉ mình với nào :))
  40. mk_jk89 New Member

tại sao mấy trường khác xác nhận mà duy nhất trường mình lại ko ? mình vế quê.... anh cán bộ Huyện chửi cái trường mình ngu hay sao mà ko xác nhận cho sinh viên... nản ghê
  41. Chaien_VN New Member

Số bài viết: 224
    Lớp mình sĩ số 84 và 84 đứa làm đơn, mỗi đứa k dưới 5 tấm giấy mà hiện giờ k có 1 đứa nào đem dc 1 tờ giấy nào về đia phương để lấy tiền, còn mấy tr nhỏ nhỏ như DH công nghiệp TP thì ký cái đem về, khoảng tháng sau lấy tiền (dù giảm có 40% thôi chứ k fai 70% như trong giấy - địa phương có ăn bớt k thì k biết nhưng dù sao cũng đỡ hơn k có)

Mỗi lần thí nghiệm biết axit H2SO4 đặc rất ghê, brom rất độc,... sợ thấy bà mà cũng fai anh dũng xong vào mở nắp bơm bơm, hút hút, mà tr thì đối xử mình vậy đó, nóng máu k???
  42. mk_jk89 New Member

thứ 1 : chuyện ăn bớt của địa phương là ko phải.... nói là giảm 70% chứ thật ra là quy định mỗi học kì chỉ nhận dc 1tr3 đối với dân kỉ thuật...dân kinh tế thì nhận dc ít hơn 1 tí chứ ko phải căn cứ theo 70% x Biên lai. ( năm nay số tiền nhận dc sẽ nhiều hơn năm trước )
    thứ 2 : lúc đầu trường mình còn xác nhận mình về địa phương là nhận dc tiền ngay - giờ tự dưng ko chịu xác nhận nữa ( lý do đưa ra chả hợp lý tí nào ) cái anh cán bộ dưới quê nói " mấy thằng cán bộ trường mày ko có não ak "
  43. Chaien_VN New Member

k biết luôn ^^
  44. dimatim New Member

Số bài viết: 5
  45. Nguyễn Đại Hùng Member

Số bài viết: 83
  46. vuongspk Member

Số bài viết: 392
  47. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Thầy trưởng khoa nói là không được! Buồn, mình cũng ngành này! :(
  48. 2416at Member

Số bài viết: 88
    Mấy anh ( chị) giúp giùm em !!! ngành Cơ khí ô tô có thuộc ngành độc hại không za ???
    Cho em hỏi là sv năm 1 có làm được cái đơn này không za ???
  49. vivansinh93 New Member

Số bài viết: 3
    like mạnh á. tớ làm gần 20 bản mà k nhận đc cái nào, khổ công đi lục lọi tìm xem mình có đc kí k. về nhà còn bị ba má rầy:"ngta nộp lấy tiền rần rần kìa, mầy đâu có biết thương ba mẹ,có vậy mà cũng k chịu đi làm, được khoảng nào hay khoảng ấy" mà có biết là mình làm hỏng đc đâu, biết than trách ai bây giờ!!?
    muốn kêu trời hết biết >"<
  50. Chaien_VN New Member

tội nghiệp vậy, vậy kêu trời đi e chắc ông trời k la e đâu ^^
    mà đa số là k ai làm dc và lấy dc tiền chứ đâu phải mình mình, giả thik cho ba mẹ e hiểu là dc mà ^^